Hà Nội: Làm ảnh kỹ thuật số đặc biệt với giá rẻ bất ngờ

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi bong_va_tit, 26/2/2009.

1. bong_va_tit

bong_va_tit Thành Viên Hội Rắn

Các mẹ ơi! Tình hình là em nghỉ ở nhà sinh baby nên muốn làm thêm giúp ông xã.
    Em làm ở cửa hàng ảnh kỹ thuật số rất lâu năm rồi. Trước em cũng mở cửa hàng nhưng từ khi sinh bé em nghỉ làm ở nhà luôn, với lại làm ở nhà sẽ giảm thiểu được chi phí để làm cho các mẹ với giá thấp nhất so với các cửa hàng ảnh trên thị trường. Em có các mẫu, các frame đẹp cực kỳ luôn. Mẹ nào muốn làm ảnh cho các bé thì alo cho em nhé. Em nhận làm tất cả các công việc về ảnh từ in ảnh, ép ảnh, phục chế ảnh cũ đến ép gỗ, lồng khung nhé. Nếu tiện đường thì ông xã em sẽ đến tận nhà các mẹ để lấy ảnh hoặc các mẹ có thể gửi qua email cho em cũng được. Em làm với giá hữu nghị thôi, gọi là lấy công làm lãi thêm tiền mua sữa cho Tít. Nhất là các mẹ nào chụp ảnh cưới hoặc ảnh viện cho bé mang về em làm cẩn thận phóng to, ép gỗ hoặc lồng khung cho có khi giá chỉ bằng một nửa ở đó thôi ấy chứ. Nhà em cũng có thợ chuyên đi chụp ảnh, quay phim hiếu, hỷ, chụp ảnh cho em bé với giá cả cực kỳ ưu đãi các mẹ nhé. Nhà em là in bằng máy LAB chứ không phải in phun. Nhà em đảm bảo giá rất rẻ mà chất lượng đẹp như các cửa hàng lớn ở HN mà có khi còn đẹp hơn ý vì trước khi in, em sẽ cân chỉnh màu sắc, độ sáng tối cho phù hợp rồi mới in. Mà chỉnh này là em hoàn toàn không tính phí đâu ạ hihi.

Dạo này em làm thêm bán túi nilon cùng bà ngoại nên cũng bận. Em chỉ nhận in ảnh thôi chứ ko nhận làm album, ảnh phục chế nữa. Các mẹ thông cảm giùm em nha. Mẹ nào có nhu cầu về túi nilon đựng rác hoặc một số mặt hàng khác như màng bọc thực phẩm, ống hút, áo mưa, găng tay, túi bọc chăn đệm, đồ dùng 1 lần....thì vào link sau ủng hộ nhà em nha. Thanks các mẹ. Túi nilon các loại giá rẻ -

Ảnh có rất nhiều cỡ . Em đưa giá cho mấy cỡ mọi người thường làm. Còn các cỡ khác và yêu cầu khác nhau thì các mẹ cứ PM cho em, em sẽ trả lời cho cụ thể nhé!

Em xin báo giá in và ép ảnh hiện tại như sau:

Cỡ 6x9 :
    In file là 1.000đ/ảnh; Ép là 500đ/a

Cỡ 9x12:
    In file là 2.000đ/ảnh; Ép Plastic là 600đ/ảnh; Ép lụa hoặc phủ UV là 1.000đ/ảnh.

Cỡ 10x15:
    In file là 2.200đ/ảnh; Ép Plastic là 700đ/ảnh; Ép lụa hoặc phủ UV là 1.200đ/ảnh.

Cỡ 13x18:
    In file là 3.500đ/ảnh; Ép Plastic là 1.200đ/ảnh; Ép lụa hoặc phủ UV là 1.800đ/ảnh.

Đối với ảnh phủ UV, số lượng 50c trở lên nhà em mới nhận, còn ít hơn thì các mẹ ép lụa hộ em nhé.

Hình thức thanh toán và cop file, trả ảnh:

Các mẹ có thể gửi file vào email cho em rồi nhắn cho em địa chỉ, số điện thoại để em tiện liên lạc nếu cần ạ. Khi nào lấy ảnh thì thanh toán cho em cũng được. Trường hợp ở xa thì em sẽ CPN ( phí bưu điện khách chịu ạ) rồi CK cho em.
    Nhà em sẽ freeship với số lượng > 100file trong nội thành HN ( cop file và trả ảnh).
    Trên trục đường xã em đi làm từ Lê Trọng Tấn đến Đội Cấn thì cũng có thể freeship ạ. Ngoài ra cho em xin 10k - 20k tiền xăng tùy theo địa chỉ nhé ( Mọi người thông cảm, trước em toàn freeship dù là 10 file nhưng vì bây giờ cái gì cũng đắt đỏ, xăng dầu suốt ngày lên giá mà em in ảnh giá rẻ chỉ lấy lãi rất ít thôi ạ hihi).
    Mẹ nào cần viết HÓA ĐƠN ĐỎ thì nhà em cũng viết được nhé (giá trên chưa bao gồm VAT)!

Rất mong được sự quan tâm của các mẹ! Thanks
    LH Lan (sinh năm 1977), ĐT : 097.9494.783
    Đ/c: số 55 phố Khương Trung - Thanh Xuân - HN.
    Email: sonlanbong@gmail.com[/SIZE]

Một số mẫu để mọi người tham khảo:

Ảnh cưới: (ảnh này là của khách đưa file gốc rồi em thay nền ghép ảnh làm album đấy ạ.)

Ảnh lịch:

Ảnh lồng Frame:

Ảnh phục chế:

[pingbox]wid=Xy6AZcmoTGxXoFh63e2Iaup_fPU-[/pingbox]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bong_va_tit
    Sửa lần cuối: 13/9/2013
  2. zinette

zinette Thành viên tích cực

Sơ qua tí giá cả đi mẹ nó? Nhà đấy có rửa ảnh giấy lụa bthuong ko?

bong_va_tit thích bài này.
  3. bong_va_tit

Cám ơn mẹ nó đã hỏi thăm. Thực sự về giá thì mình sẽ lấy rẻ hơn các cửa hàng rất nhiều. Để mình tham khảo lại giá rồi báo cho các mẹ nhé. Hoặc các mẹ cứ đưa giá mình làm cho (kinh doanh chưa chuyên mà). Giấy lụa là các mẹ rửa ảnh bình thường xong mình sẽ ép lụa lên. Ép lụa thì rất đẹp như ảnh các mẹ chụp ở ảnh viện ấy.

4. mebimbimcoi

mebimbimcoi Thành viên đạt chuẩn

Chán mẹ nó thế, bây giờ mới up. Hôm trước đi chùa hương về rửa ảnh cho mọi người bao nhiêu thì không thấy đâu. Mình mang ra Minh Tùng (gần nhà mình vì mình ở Trường Chinh) rửa hết hơn 200k mà còn mang bực vào mình. Mình đã bảo nó ép lụa cho mình thế mà nó lại đi ép plastic. Nhìn trông cứ quê quê thế nào ấy. Nói thì nó bảo ảnh đi lế không ai ép lụa. Ảnh nào ép mà chẳng được miễn là nó đẹp. Thế mà em không nói lại được với nó. Tức quá đi mất, tiền vẫn phải trả:rolleyes:

5. bong_va_tit

Tiếc thật đấy, Trường chinh gần Lê Trọng Tấn lắm em ạ. Thôi lần sau có thì alo cho chị nhé, chị sẽ lấy giá hữu nghị bù lại nha.
    Đúng như em nghĩ ảnh nào cũng ép lụa được. Ảnh ép lụa nó sẽ thật, mịn hoặc vân chứ không bị bóng. Nhưng mà ép plastic cũng được mà em người ta đã lỡ rồi, bóc ra mất nhiều thời gian lắm mà ảnh sẽ bị xấu đi đấy.

6. muaxuan01

muaxuan01 Thành viên sắp chính thức

Chị ơi giá cả ntn nhắn tin vào hòm thư cho em nhé. Em đang định rửa nhiều ảnh từ tết cho bé và làm album cho bé nhà e và cho cả nhà nữa. Chị thông báo sớm cho e nhé để t7 này e có dịp đi lên phía mạn nhà chị thì mang cho chị luôn vì nhà e ở hơi xa so với nhà chị

7. MeMay

MeMay MM&KK TV Hội Rắn

PM cho mình giá các kích cỡ với nhé. Thanks

8. zinette

zinette Thành viên tích cực

Hiện tại mình đang rửa ở chỗ cũ là 2500/c ép lụa (ép mịn ấy, chứ ko phải sần sần nhìn thấy mấy cái gân nhựa đâu). Nếu mẹ nó giá tốt hơn nhà tớ sẽ ủng hộ mặc dù hơi bị xa.

9. PhuongLinhCoi

PhuongLinhCoi Thành viên tập sự

Bạn ơi! cho mình hỏi chút nhé. Sắp đến ngày kỷ niệm ngày cưới của bố mẹ mình. Mình đang định tặng ông bà một bức ảnh. Mình tìm thấy trong album gia đình có một cái ảnh cưới của ông bà. Nhưng nó hơi cũ một chút mặc dù vẫn còn nguyên vẹn, ảnh đen trắng. Mình muốn phóng một cái khoảng to to như ảnh cưới mà mọi người vẫn treo ấy. bạn có làm được không? Mình hỏi thật nhé liệu làm nên có đẹp không hả bạn? Nếu bạn làm được thì PM cho mình giá cả nhé. Mình làm ở Hà Đông nếu làm được mình sẽ mang qua nhà cho bạn. Nhớ trừ tiền công mang đến nhé (hì đùa tý)

10. bong_va_tit

Xin lỗi mọi người nhé, bây giờ mới vào được. Chúc một ngày tốt đẹp nhé.

11. bong_va_tit

Ảnh có rất nhiều cỡ bạn ạ. Mình đưa giá cho 2 cỡ mọi người thường làm nhé.
    cỡ ảnh 10x15
    In thường : 1.800 đồng/ảnh
    Ép Plastics: 500 đồng/ảnh
    Ép lụa : 800 đồng/ảnh
    Cỡ ảnh 13x18
    In thường : 3.000 đồng/ảnh
    Ép Plastics:700 đồng/ảnh
    Ép lụa : 1000 đồng/ảnh
    Còn nếu cần các cỡ khác thì cứ PM cho mình nhé. Mong bạn ủng hộ. Thanks

Sửa lần cuối: 21/4/2009
  12. bong_va_tit

Bạn ơi! mình rửa ảnh cỡ 10x15 là 1.800 đồng + ép lụa mịn là 500 đồng/ảnh = 2.300 đồng/ảnh. Ông xã mình làm ở Trần Phú. Nếu bạn ở trên trục đường ấy thì mình bảo ông xã mình qua lấy cho, đỡ mất công bạn phải đi. Bạn ủng hộ nhé=D>

13. ChipsMoonlight

ChipsMoonlight Thành viên sắp chính thức

Ban oi cho minh hoi ep lua thi anh co ben nhu ep plastic ko? nuoc vao co bi hong khong ? Minh dinh phong anh go 40 X 60 thi bn tien ha ban ? Thanks.

14. bong_va_tit

Giá chị post trên kia rồi nhé. Em tham khảo, có gì ủng hộ cho chị nhé. Mai cứ qua chị, lúc nào chị cũng có ở nhà mà.

15. vit con

vit con Thành viên rất tích cực

nếu lồng hay thay hình nền cho bé thì bao nhiêu xiền hả mẹ nó ?

16. bong_va_tit

Bạn ơi! ảnh nào mình cũng làm được nhưng phóng to đến mức nào còn phụ thuộc vào ảnh gốc của bạn.Theo mình ảnh cưới của ông bà là đen trắng thì chỉ làm đến cỡ 30x45, lồng khung là đẹp nhất.Lúc nào rỗi thì mang ảnh qua mình xem cho. Thanks bạn nhé

17. MeMay

MeMay MM&KK TV Hội Rắn

Giá hợp lý thật. Chúc nhà bạn đắt hàng! Có gì mình tập hợp ảnh rồi alo cho bạn.

18. bong_va_tit

Me Vit con ơi! mình lấy 8.000 có được không? vì ngoài các cửa hàng họ toàn lấy 12.000 đến 15.000. Mình sẽ làm cẩn thận và đẹp nhất có thể. Bạn sẽ hài lòng với những ảnh nhận được. Thật đấy.

19. Thai Anh

Thai Anh

tớ hỏi tí , tớ muốn phóng ảnh cỡ 50-75 ấy , là bao nhiêu , mẹ nó có chỉnh sửa luôn hộ ko ? báo giá tớ luôn nhé , cả cỡ 40-60 nữa , PM tớ nhé

20. PhuongLinhCoi

PhuongLinhCoi Thành viên tập sự

Ok, để em về tìm xem có cái nào đẹp nhất thì em mang qua cho chị nhé. Em thấy bạn em có cái ảnh cưới bên Thanh Hằng nó lồng vào cái khung màu trắng nhìn trang trí đẹp lắm. Không biết ảnh này có lồng được như thế không chị? có đẹp không? mà cả ảnh cả khung là bao nhiêu xiền hả chị? (ngân quỹ em có giới hạn thôi)