Làm Cách Nào Để Cải Thiện Tình Trạng Táo Bón Cho Bé 7 Tháng Tuổi

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi bluesofa, 18/5/2017.

1. Phan Việt Hương

Phan Việt Hương Thành viên mới

không thấy cháu bị táo bón nữa

Đang tải...

2. huutrien12345

huutrien12345 Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn các bạn đã chia sẽ hi

Phan Việt Hương thích bài này.
  3. Phan Việt Hương

Phan Việt Hương Thành viên mới

bé đã ăn ngoan hơn chưa chị

4. Hang Xach Tay Czech

Hang Xach Tay Czech Bắt đầu tích cực

Bé thiếu nước cũng là nguyên nhân gây tao bón mn thử bổ sung thêm nước cho bé, thiếu chất xơ như rau củ quả, chế độ ăn nhiều dinh dưỡng cũng gây trẻ táo bón mn kiểm tra lại xem nhé

5. Minhminh94

Minhminh94 Thành viên mới

mua cái đó ở đâu vậy ạ?, giá cả thế nào

Phan Việt Hương thích bài này.
  6. Baby Fib

Baby Fib Cốm táo bón

Bé lười dặn ị là phản xạ đại tiện của bé đang bị mất đó mn ạ. Lý do là thiếu chất xơ hòa tan và thiếu nước nên phân ko tơi xốp thành khuôn mà keo dính hoặc cứng lỏn chỏn như phân dê, dùng sữa ct tình hình sẽ tệ hơn đấy mn ạ.

Mẹ nó có thể tham khảo cốm Baby Fib nhé thành phần gồm cả men vi sinh, cả chất xơ hòa tan Inulin với vitamin B và Lysine giúp bé tiêu hóa tự nhiên hấp thu tốt tăng cân nữa

7. jackson96

jackson96 Thành viên mới

Có nên cho bé dùng kẹo dinh dưỡng của Mỹ không ạ? Cái loại Gummy Vites. Thanks

8. Me Ben chimsun

Me Ben chimsun Thành viên tập sự

vụ táo bón này của bé mình rất rành nhé:
    1: nếu bé ti nhiều sữa mẹ, kiểm tra lại chế độ ăn của mẹ cân bằng giữa các loại thực phẩm nhiều đạm và rau củ, nên ăn các loại rau hoa quả có tính mát.
    2: Mẹ uống nhiều nước nhé, ngày 2,5l nước
    3: Sữa ngoài của con: mình dùng qua các loại, nhưng thấy đỡ táo nhất có Glico hoặc morinaga của Nhật, vote cho Glico vì đỡ táo mà tăng cân tốt hơn. Nan cũng ko bằng đâu. Hoặc nếu có thể thì dùng Aptamil Pro của Úc cũng rất mát và tăng cân tốt
    4: uống men vi sinh: Mình dùng Men vi sinh của viện khoa học công nghệ cho bé, 60k/10 ống. Bác sỹ có giải thích men vi sinh quan trọng nhất là phải "tươi", vì vậy ko cần sính ngoại, hàng nội nhưng " tươi" là oke. Mình thấy dạng này dễ uống, pha với sữa mẹ bé uống rất thích.
    5: Thuốc dùng khi bé táo bón: Nếu bé 4,5 ngày ko đi rồi bạn dùng thêm cho bé gói nhuận tràng duphalac.
    6: Uống kèm Chất xơ tự nhiên: Mình hay dùng của Ích nhi, ngày dùng 1, 2 gói uống kèm sữa. Vị thơm dễ uống, giúp phân mềm hơn.
    7: Chế độ ăn của bé cân bằng giữa chất đạm và rau củ nhé, đừng tham cho thịt cá nhiều bé không tiêu hóa đc đâu. Tùy từng tháng tuổi để có những loại phù hợp. 7 tháng có thể ăn sữa chua, cho bé ngày 1/2 hộp hoặc mua sữa chua petit bé xiu xiu cho bé măm.
    7. Kinh nghiệm quan trọng nhất của mình là ' kHÔNG ĐỂ BÉ TÁO QUÁ LÂU, KHÔNG QUÁ 4,5 NGÀY. CÀNG ĐỂ LÂU PHÂN CÀNG MẤT NƯỚC TÌNH TRẠNG TÁO SẼ THÊM NẶNG HƠN", bé táo khó hấp thụ dinh dưỡng sẽ còi cọc

9. bluesofa

bluesofa Thành viên đạt chuẩn

thanks cả nhà nha, t cho bé đi khám rồi, bác sĩ bảo phải điều trị ít nhất 3 tháng mới cải thiện được, giờ vẫn đang dùng duphalac mỗi ngày 1 gói với t kết hợp cho uống bột tảo nhật. Giờ phân bé ko bị táo nhưng vẫn lười không chịu ị, t vẫn phải tác động để mỗi ngày đi 1 lần

10. vuduong22

vuduong22 Thành viên chính thức

Còn bé nhà mình 2 tuổi rồi cũng táo bón lắm...trc cứ uống men tiêu hóa thì hết hết thì lại bị lại dù cũng xay rau vào cháo mà ko ăn thua. Gần đây e thấy có mẹ gt men vi sinh Bifido của Nhật kêu dễ ăn mà hiệu quả, ko biết mẹ nào dùng sp men vi sinh này chưa? cho e review với?

11. cuncon69

cuncon69 Thành viên sắp chính thức

ôi men vi sinh bifido này cún nhà mình thích ăn lắm vì nó ngọt hương sữa chua dễ ăn như thạch nên mỗi ngày đối với bé 2 gói là ko đủ, bé toan đòi ăn, mình đành phải giấu đi đấy. Trộm vía bé nhà mình dùng đúng 3 ngày đi cầu rất thoải mái, ko rặn. Lại ăn dc nữa, dạo này cu cậu có vẻ phổng phao hơn đấy ạ

12. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

vấn đề đau đầu :((

13. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

khổ trước sướng nhau Thôi cố lên mn à.