Làm cách nào để con học tập trung không bị phân tán

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me yeu con DA, 14/3/2013.

1. me yeu con DA

me yeu con DA Thành viên chính thức

Các bố mẹ ơi! Mình đang có vấn đề mong muốn bố mẹ nào biết cho mình ít thông tin. Hiện tại mình có cậu con trai 7 tuổi đang học lớp 1, Cháu học không được tập, ví dụ khi có mình ngồi cạnh nhắc thường xuyên thì mới học, còn không nhắc là ngay lập tức quay ra không nghịch cái này thì cũng nghịch cái khác. Nếu mình nhắc nhở thì viết rất đẹp và làm toán chính xác. Đến lớp lúc nào cô giáo cũng phải để ngồi lại viết tiếp bào vì lý do trong giờ các bạn viết thì con mình không viết cứ mày mò nghịch linh tinh... Mình phải làm gì để cho cháu ngồi vào bàn học mà tập trung, ở nhà thì mình còn nhắc chớ đến lớp mình làm sao mà nhắc nhở đc. Đây có phải là 1 bệnh tự kỷ về rối loạn không tập trung không nhỉ, nếu có thì phải làm gì để chữa trị.... các bố mẹ giúp mình giải bài toán này với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me yeu con DA
    Đang tải...

2. lamchachodangguongcha

lamchachodangguongcha Banned

Ðề: Làm cách nào để con học tập trung không bị phân tán

Bệnh này khó chữa lắm bạn ạ...

3. giasuangia

giasuangia Banned

Chào Bạn
    Mình thấy con Bạn thế là tốt đấy năng động và ngịch ngợm , Bạn định biến con bạn thành ông già hay sao. Tuổi của cháu là vừa học vừa chơi , khi nào cháu 12 tuổi trở lên mới hy vọng ít nghịch đi, cách duy nhất là Bạn hỗ trợ cháu theo cách vừa học vừa chơi để tạo hứng thú ví dụ cháu làm xong một bài hai mẹ con lại có mọt trò chơi gí đấy ít nhất là một cái thơm !!!!
    Chúc bạn thành công . www.giasuangia.com

4. sango.robina

sango.robina Nội thất Đẹp 0948882676 - 16 Hào Nam, Hà Nội

Trẻ em mới vào lớp 1, bước từ tuổi mầm non chơi là chính sang tuổi phải học hành, nên bạn đừng kỳ vọng là con sẽ ngồi tập trung vào học bài nghiêm túc. Thường thì tuổi này mẹ phải ngồi cạnh nhắc nhở con học thôi, dần dần bé có thói quen học tập rồi thì bạn bắt đầu "buông lỏng" ra một chút, nhưng vẫn phải thường xuyên để ý đến con. Nếu thấy con mệt quá thì nên cho con nghỉ ngơi một chút rồi lại quay lại học bài. Con mình lúc mới vào lớp 1 cũng thế. Mình áp dụng và thấy có hiêu quả bạn ah. Chúc bạn thành công

5. biboaye

biboaye Thành viên chính thức

trẻ con tuổi này đang ăn chơi ngủ nghỉ quen bắt nó học khó lắm, con nhà mình ngày trước cũng thế, bạn chú ý 1 chút để bé ko xao nhãng quá là được, đến lớp 3 học vẫn kịp mà, ko cần ép con học quá nhiều đâu, yên tâm đi bạn, ko sao đâu

6. red_moon

red_moon Thành viên mới

vào độ tuổi này thì các con đều như vậy cả. chúng chưa có thói quen học hành nghiêm túc đâu. mẹ chỉ cần động viên nhắc nhở thì dần con sẽ hình thành thói quen tốt thôi.

7. nguoi_me_doc_than

nguoi_me_doc_than Thành viên sắp chính thức

Mình thấy nên tập cho con quen với một thời khóa biểu nhất định, giờ nào học, giờ nào chơi cụ thể. Bé sẽ biết được lại học xong chắc chắn sẽ được chơi nên sẽ tập trung học tốt hơn.

8. Learnenglishwithme

Learnenglishwithme Thành viên chính thức

Bọn trẻ đang được chơi, giờ phải đi học nhiều ắt sẽ có vấn đề, mẹ nó cố gắng kiên trì bảo ban. Và tụi này thường sợ cô giáo, nên mẹ nó cố gắng cho con đi học thêm để có hiệu quả hơn trong kết quả.

9. shop_echxanh

shop_echxanh Thành viên rất tích cực

bé nhà em cũng chả chịu tập trung nhưng bé mới 3 tuổi nên em cũng vẫn dạy con dần dần, không bắt ép quá khiến bé chán học