Cần giúp: Làm Cách Nào Kích Thích Sữa Khi Nuôi Con Tháng Thứ 5 Ạ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi smart_one, 15/4/2017.

1. smart_one

smart_one Thành viên chính thức

Tình hình là em đang nuôi cò nhà em bước sang tháng thứ 5 rùi nhưng mấy nay con cứ ề ề, kiểu như đói ấy, mọi khi sữa em căng tràn nhưng mấy nay lại giảm. Trước kia con chỉ cần ti 1 bên là no nhưng giờ phải 2 bên các chị khuyên nên cho con ăn dặm hay kích thích sữa về để nuôi con đến hết tháng 6 ạ?
    Cho em xin ít kinh nghiệm với ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi smart_one
    Đang tải...

2. joyflare

joyflare quả óc chó tốt cho sự phát triển của bé

mn sử dụng thử cao chè vằng nha, giúp kích thích sữa về hiệu quả lắm đấy, mn nên quan sát xem bé có biểu hiện thèm ăn chưa thì mới cho bé ăn dặm được

3. vuduong22

vuduong22 Thành viên chính thức

mn dùng thử viên lợi sữa Moringa kết hợp với ngũ cốc lợi sữa moringa xem thế nào.
    - Viên lợi sữa Moriga là sản phẩm tinh túy được chiết xuất từ lá chùm ngây và kế sữa. Sự kết hợp giữa 2 thảo dược này vẫn giữ được hàm lượng dược chất cao các chất từ tự nhiên giúp bổ sung dưỡng chất, phục hồi sức khỏe sau sinh đồng thời thúc đẩy tăng tiết sữa mẹ trong trường hợp thiếu sữa, mất sữa, tắc sữa, ít sữa
    - Ngũ cốc Moringa: giúp Bổ sung các chất dinh dưỡng thiết yếu cho nhu cầu hằng ngày, giúp nâng cao chất lượng sữa mẹ và hỗ trợ tăng tác dụng lợi sữa của Viên lợi sữa Moringa.
    Thành phần: Hạnh nhân, Chùm ngây, Óc chó, Mắc ca, Mè đen, Gạo lứt, Đậu đỏ, Đậu xanh, Đậu nành, Đậu đen, Hạt sen, Ý dĩ, Yến mạch, Chia, Lúa mạch đen, Diêm mạch đỏ, Hạt kê, Kiều mạch, Diêm mạch trắng, Tinh bột nghệ
    mình nghĩ mẹ nó nên thử xem sao

4. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

oánh dấu ạ

5. tuoitho1

tuoitho1 Thành viên chính thức

mình cũng thấy sp hiệu quả, sp viên uống lợi sữa moringa này thành phần an toàn, lại tốt mẹ nào ít sữa thì nên sử dụng đó ạ, rất nhiều mẹ dùng và thấy kết quả, giá cũng ko quá cao hợp túi tiền mẹ bỉm sữa :))

6. botbiennho

botbiennho Thành viên tập sự

ăn dặm thì để con cứng cáp đã, mới 5 tháng chưa cho con ăn dặm được đâu.

7. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Mom xem, nếu bé có các dấu hiệu
    • Sau khi bú no sữa, em bé của bạn vẫn còn khóc và đòi bú thêm.
    • Em bé có vẻ không muốn đợi đến lần bú kế tiếp và trở nên cáu kỉnh hoặc mút tay.
    • Trước đây em bé của bạn ngủ suốt đêm, bây giờ thì bé lại thức dậy đòi bú.
    • Những giấc ngủ ban ngày cũng trở nên thất thường, ngủ không yên hoặc thức dậy sớm sau khi ngủ chợp mắt.
    • Em bé của bạn trông rất hứng khởi khi bạn ăn, và dường như muốn đưa tay với lấy thức ăn mà bạn đang cầm.
    thì bé đang cần ăn dặm Mom ạ, nhưng mình nghĩ bé 5t tuổi thì vẫn chưa có những dấu hiệu đó đâu mom ạ

8. Cherry Nhi Thu

Cherry Nhi Thu Thành viên tập sự

Mình đang dùng máy Spectra 9plus đây ạ, rất ok luôn nhé, kích sữa rất tốt lại không bị đau đầu ti giá cũng mềm. Mình mang theo đi làm mỗi ngày, vừa làm việc vừa hút được sữa cho bé nữa nè mom, m còn kết hợp uống sữa ông thọ nữa mom ạ.

9. Milkcow1991

Milkcow1991 Thành viên sắp chính thức

Mom nên kích đầu tư mua máy hút sữa về kích đi mom ạ, kết hợp mua cao chè vàng uống thử xem mom