Tâm sự Làm Cách Nào Mua Sắm Tết Hiệu Quả, Tiết Kiệm Tối Đa?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi baochautran01, 13/1/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. baochautran01

baochautran01 Thành viên tập sự

Tết tết đến rồi, nghe xôn xao quá các mẹ ơi, còn 1 tháng nữa là đến Tết rồi, nhanh ghê. Em mong chờ lắm, vì qua Tết này em sẽ theo chàng về dinh , làm đám cưới sau 7 năm tìm hiểu. Lần đầu cưới chồng em cũng hồi hộp , không biết mua gì chuẩn bị gì cho đầy đủ. Nhà cửa thì ông bà cho ở nhà chung cư cũ của ông bà. Hai đứa em chỉ sắm nội thất nữa thôi, bàn ghế thì em có ông anh cho rồi ( hồi đó anh chị em mua bộ mới mà chưa dùng đến, chắc dùng không sao đâu các mẹ nhỉ) tủ lạnh thì mẹ em có được tặng 1 cái chưa dùng, mẹ cho. Xem ra hai vợ chồng son em phải sắm chén bát, bếp từ và giường nệm nữa thôi. Em nghe nói vợ chồng êm ấm hay không là do người trải giường trải chiếu nên em cũng mời bà cô chồng hợp tuổi hai đứa đến trải giúp rồi, giờ em cần các mẹ tư vấn mua nệm nào nằm cho tốt nữa thôi, hai đứa em cũng mới cưới tiền chưa có nhiều đâu ạ, nên các mẹ tư vấn loại nào giá vừa vừa chút, chứ em cũng không ham ba đồ rẻ đâu ạ, em ăn chắc mực bền và biết giá đi đôi với chất lượng hihihi, em cám ơn trước nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi baochautran01
    Đang tải...

2. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Đệm thì mình dùng everon, loại cứng 5cm ý, nhà mình dùng 4 năm rồi, vẫn tốt lắm. Bát đĩa thì làm chuyến sang Bát Tràng, hjhj

3. minhhong_01

minhhong_01 Thành viên tập sự

Mùa Tết mùa cưới mà, em cũng cưới mà cưới trước Tết cơ, xem ra cần nhiều thứ lắm mẹ nó nhé, các vật dụng bếp nè, nhà tắm nè, trang trí nè, đồ điện tử nè, ôi nhiều quá, thế này thì cần chuẩn bị khối tiền cơ, tốn kém lắm đấy, xem ra mẹ nó có người cho rồi thì lấy đi, đồ nào dùng được cứ dùng, riêng giường thì mình mua mới thôi

vivian_rose88 thích bài này.
  4. baochautran01

baochautran01 Thành viên tập sự

Cơ mà cám ơn các mẹ, em muốn mua nệm tốt tí nhé, như nệm cao su với lò xo của nhãn nào có thương hiệu lớn một tí đó, em không thích dùng nệm bông ép đâu cám ơn các mẹ nhá, hồi sinh viên em cũng nằm nệm bông ép rồi :)), giờ lấy chồng phải sướng hơn chút chứ

vivian_rose88thuc 82 thích.
  5. thuc 82

thuc 82 Thành viên rất tích cực

Nhà mình đang dùng thêm 1 cái đệm lò so của liên Á í dày 25cm luôn dùng vợ chồng trẻ thì sướng hì :p thấy ổn lắm, mua cái loại kháng khuẩn í nhé

6. bingan_hoa

bingan_hoa Thành viên tập sự

Mĩnh nghĩ để tiết kiệm tối đa mẹ nó phải lên kế hoạch chi tiêu, nên mua những gì từ bây giờ, đến lúc đi mua cầm tờ giấy đi mua thôi, chứ không mua những thứ phát sinh, vừa thâm ngân sách lạ vừa mua về không cần thiết đâm phí ra

7. vivian_rose88

vivian_rose88 Thành viên đạt chuẩn

Em hay mua vào dịp khuyến mãi đó chủ thớt ơi, nên cũng giảm được kha khá, chủ thớt coi cuối năm những đồ chủ thớt cần mua có KM không, nếu có thì mua, không có cái nào chờ được đến KM thì chờ, không được thì mua luôn đi, nói chung em nghĩ nên săn khuyến mãi

bellaswanzorpa1004 thích.
  8. zorpa1004

zorpa1004 Thành viên đạt chuẩn

Chọn nệm rất quan trọng cho vợ chồng mới cưới đó phải không các mẹ, nhìn giường chiếu sạch sẽ, tươm tất gọn gàng, dùng êm ái thì mới có cảm hứng abc chứ nhỉ

9. bellaswan

bellaswan Thành viên tập sự

hồi mới cưới do tiết kiệm tiền đãi tiệc mà vợ chồng mình mua nệm có mấy trăm ngàn thôi, về dùng đêm tân hôn không biết sao mà làm thủng một cái lỗ, lò xo bung hết cả ra, quê vô đối, hôm sau vợ chồng mình phải mua nệm khác dùng, nên khuyên chủ top nên mua loại nào có thương hiệu nhé không mất hết cả hứng đó

10. vivian_rose88

Mẹ nó mua phải nệm dỏm đúng rồi, hi hihi, hồi xưa mình mới cưới cũng tính mua nệm cỡ mức gái như mẹ đó mà cuối cùng suy đi nghĩ lại cái nào xài hnàg dỏm được, cái nào cần đầu tư mình mới thấy nệm cưới rất quan trọng đó nên mình chọn mua nệm tốt từ khi mới cưới luôn, đến giờ dùng còn rất tốt

11. dinhbao2015

dinhbao2015 Thành viên tập sự

Thêm một ý bổ sung cho chủ top nhé, cũng là mong muốn cần được chia sẻ từ các mom ở đây nha. Mình muốn loại tạo cảm giác thoải mái khi ngủ ạ, vì vợ chồng son chiến đấu mệt mỏi mà đi ngủ gặp cái nệm dỏm, nằm đau lưng chắc sáng mai vợ chồng mình khỏi dậy đi làm đó, các mẹ xem đã đủ tiêu chí chưa nhé

12. alium81

alium81 Thành viên nổi tiếng

Hồi đó ông xã sắm hết nên chẳng nhớ thứ gì. Ngoài Mua bộ nồi vision

13. vivian_rose88

Theo mình :nệm phù hợp cho sinh hoạt của vợ chồng mới cưới là: không gây ồn ào, hỗ trợ giấc ngủ tốt, phù hợp với sở thích của vợ chồng, giá cả phù hợp đồng thời đi đôi với chất lượng (chẳng hạn như các gam màu nhẹ nhàng, sắc màu nhạt sẽ đem lại cảm giác dễ chịu), hài hòa với nội thất trong nhà, an toàn với sức khỏe, không gây đau lưng

14. zorpa1004

zorpa1004 Thành viên đạt chuẩn

Mình nghĩ để tiết kiệm tối đa mẹ nó phải lên kế hoạch chi tiêu, nên mua những gì từ bây giờ, đến lúc đi mua cầm tờ giấy đi mua thôi, chứ không mua những thứ phát sinh, vừa thâm ngân sách lạ vừa mua về không cần thiết đâm phí ra

bellaswan thích bài này.
  15. dinhbao2015

dinhbao2015 Thành viên tập sự

Em hay mua vào dịp khuyến mãi đó chủ thớt ơi, nên cũng giảm được kha khá, chủ thớt coi cuối năm những đồ chủ thớt cần mua có KM không, nếu có thì mua, không có cái nào chờ được đến KM thì chờ, không được thì mua luôn đi, nói chung em nghĩ nên săn khuyến mãi

bellaswan thích bài này.
  16. mebe_deptrai2016

mebe_deptrai2016 Thành viên tập sự

Em mua Dunlopillo đó mẹ nó, sau khi đã quá đau thương với sự cố đêm tân hôn em quyết tâm đầu tư kỹ càng, không qua loa đại khái nữa, ông chồng em nói đùa là nhất em luôn, được mua những 2 cái nệm cưới, em dùng cũng được 3 năm rồi và thích lắm mẹ nó ạ, ngủ không bị đau lưng cũng không cọt kẹt gì cả, bão mà cấp 20 cũng dư sức chịu được chứ nói gì 12 ạ hihihi

bellaswan thích bài này.
  17. bellaswan

Hic, hôm qua sau khi tham khảo một số diễn đàn và chờ các mẹ lâu quá em đã đi mua nệm rồi ạ, em mua nệm lò xo của Dunloppilo, chả là họ đang khuyến mãi đén hết ngày 19/1 nên em hốt luôn rồi, nói chung em thấy ổn các tiêu chí của vợ chồng son đó các mẹ, em còn được tặng cặp gối đó các mẹ ơi

mebe_deptrai2016 thích bài này.
  18. mebe_deptrai2016

Em biết chương trình này rồi, bữa em cũng có đi mua, không biết có phải mẹ nói là cái sale của event của họ không nhỉ
    Hạnh phúc được sẻ chia, hạnh phúc sẽ lan tỏa và gia tăng gấp bội. Nhân mùa mua sắm cuối năm, từ ngày 19/12 – 19/01/2015, Dunlopillo khuyến mãi "Tháng vàng mua sắm", dành cho tất cả người tiêu dùng cả nước.
    • Giảm 15% cho các sản phẩm nệm Dunlopillo thuộc dòng CPS, IPS, NormActive và được tặng kèm:
      + 02 gối bông (74 x 48cm) khi mua nệm có kích thước từ 200cm x 140cm trở lên.
      + 01 gối bông (74 x 48cm) khi mua nệm có kích thước từ 200cm x 140cm trở xuống.
    • Giảm 30% cho các sản phẩm mua gối bông (74cm x 48cm), bảo vệ nệm của Dunlopillo.

bellaswan thích bài này.
  19. bellaswan

Chính nó đó mẹ ơi, mà may , em xin chia sẻ các tiêu chí mua nệm của em như sau: không ồn ào, kháng khuẩn, không đau lưng và điều quan trọng nhất là không cọt kẹt như các mẹ nói đó

20. mebe_deptrai2016

Đúng rồi đó, vì họ làm công nghệ được áp dụng với bạc Nano, có tác dụng diệt khuẩn, Nano là bạc siêu nhỏ có tác dụng diệt khuẩn. Hãng DUnlopillo đã nghiên cứu và thử nghiệm thành công, họ phát hiện không có vi khuẩn viêm phổi và đường hồ hấp trên nệm . Mấy thông tin này biết được cũng nhờ đọc một bài báo nước ngoài đó bạn

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.