Làm Cách Nào Tiết Kiệm Được Tiền Khi Trót Đam Mê Môm Thể Thao "đắt Đỏ" - Golf

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Bay+ Booking, 18/9/2019.

1. Bay+ Booking

Bay+ Booking Thành viên mới

Chuyện là khoảng 6 tháng trước, em trót bị đứa bạn thân rủ rê dấn thân vào con đường chơi golf. Đúng là đường vào san sát bát ngát chẳng thấy lối ra. Càng chơi càng "ngấm" mà tiền thì cũng "bầm bầm" đi theo.
    Lương tháng của em cũng thuộc dạng khá nhưng dạo gần đây vợ chồng em bắt đầu kế hoạch triển khai "thắt lưng buộc bụng" để dành tiền tậu thêm miếng đất.
    Mà các bác biết rồi đó, nghiện trà nghiện thuốc còn khó bỏ huống chi là đam mê chơi golf của em.
    Các bác trong "ngành" lão luyện rồi xin chia sẻ cho em cách để giảm thiểu phí chơi golf nhiều nhất có thể để em không phải từ bỏ đam mê.
    Nhân tiện, em có hóng được một số bác chỉ là sử dụng các app đặt sân golf trực tuyến như Fastee, MISA, igolf hoặc gương mặt vàng trong làng đặt sân nhiều ưu đãi - Bay+ Booking...
    Bác nào sử dụng rồi cho em xin thêm review với ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bay+ Booking
    Đang tải...

2. chunghv458

chunghv458 Thành viên tích cực

Dành tối đa 10% tổng thu nhập hàng tháng cho các thú vui hưởng thụ thôi. Chứ chi tiêu mà ko có kiểm soát. làm theo cảm hứng thì nguy đó bạn

3. huongnguyen25

huongnguyen25 Thành viên mới

Bạn nên tận dụng mối quan hệ chơi golf để kiếm thêm khách hàng, đối tác. Còn không thì đặt hạn mức chi tiêu như một môn giải trí và tiết kiệm chi phí để chơi.

4. xanghiathanh

xanghiathanh Thành viên chính thức

chơi golf là chỉ fianhf cho anh chi nhà giàu và có điều kiện. Cũng mấy xếp có thời gian rãnh rỗi

5. thaolinh1122

thaolinh1122 Thành viên tập sự

mình nghĩ nếu chơi chỉ để giải trí thì nên dùng từ 8-10% thu nhập hàng tháng thôi. Quan trọng là mục tiêu của mình muốn đạt đến bao nhiêu, chứ muốn đủ nhiều thì kiểu gì cũng kiềm chế được.
    Chúc bạn thành công nhé

6. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Chơi golf vào các ngày trong tuần sẽ tiết kiệm hơn ngày cuối tuần.
    Như mình chỉ đi vào ngày thứ 2 hoặc thứ 5 hay có giá rẻ. Chọn những sân giá phải chăng thôi ko chơi sân đắt.
    Mình thì 1 tháng đi 1 lần thôi ko cũng đau ví lắm. Còn lại đi tập trên Driving range