Cần giúp: Làm Cộng Tác Viên Bán Sim Online Có Ổn Không?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi hongnhung1912, 9/4/2019.

1. hongnhung1912

hongnhung1912 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, em đang muốn tìm việc làm thêm tại nhà cũng thử kinh doanh mỹ phẩm, quần áo trẻ em online rồi nhưng không hiệu quả. Vốn bỏ ra ôm hàng về cả đống, cũng chịu khó đăng bán lắm nhưng đơn hàng vẫn lèo tèo quá. Em vừa xả lỗ hết đống hàng tồn rồi.

Nhưng ngồi ở nhà chỉ chăm con nhỏ không có thu nhập, kinh tế phụ thuộc vào chồng hoàn toàn, đôi khi muốn mua thêm cái gì đó cho con, mua ít đồ cho bố mẹ hay mua cái váy cho mình thôi mà tủi quá.

Em vẫn có máu kinh doanh online để kiếm thêm. Hôm qua dạo mục việc làm trên diễn đàn làm cha mẹ, em thấy công ty này có tuyển cộng tác viên bán sim online. Post này các mẹ ạ:

https://www.lamchame.com/forum/thre...ban-sim-so-dep-chiet-khau-len-den-24.2369449/

Em thấy chính sách cho CTV bán hàng online của họ cũng ổn, nhất là không phải bỏ vốn vì giờ em cũng không dám bỏ tiền ôm hàng như vụ quần áo với mỹ phẩm trước nữa.

Theo góc nhìn cảm quan của em thì giờ cũng nhiều người muốn mua sim số đẹp nhưng không biết liệu có dễ bán không. Ngoài máu kinh doanh ra thì em chưa hiểu nhiều về mấy cái sim số này. Nhưng không biết thì em có thể tìm hiểu.

Em đã gửi ứng tuyển rồi, cũng đang háo hức lắm, không biết trên diễn đàn mình có mom hay dad nào đã từng làm công việc này chưa ạ? Liệu bán sim online có ổn không? Em còn chút bỡ ngỡ, ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ.

Nếu mẹ nào biết công việc part time tại nhà nào ổn ổn giới thiệu cho em với ạ. Em ở Hà Nội, 2 nhóc sinh đôi nhà em cũng lớn lớn chút rồi nên em cũng dư nhiều thời gian hơn trước.

Lần đầu tiên viết cái post dày thế này rất mong được các mẹ tư vấn thêm ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongnhung1912
    Đang tải...

2. paxthien

paxthien Bắt đầu nổi tiếng

cộng tác về mảng bảo hiểm không bạn, tư vấn viên tài chính giờ giấc linh hoạt , thu nhập hấp dẫn

3. hongnhung1912

hongnhung1912 Thành viên tập sự

Bảo hiểm nhân thọ ạ? Cái này em cũng thấy hay nhưng mà em không có nhiều mối quan hệ lắm. Mà người thân cũng có mấy người làm bên bảo hiểm của bảo việt với bảo hiểm gì gì của canada ấy em không nhớ.

4. hangtong

hangtong Thành viên tập sự

cái gì cũng cần tgian bạn ạ, chúc bạn may mắn và thành công

5. thoccon1612

thoccon1612 Thành viên mới

Bác nào có địa chỉ lấy thẻ ck cao cho em xin với ạ. Em cảm ơn

6. thuythuy79

thuythuy79 Thành viên tập sự

thấy mấy bố suốt ngày rao bán sim mấy chục triệu =)) chả biết list friend đc mấy ai giàu

7. hải hòa 015

hải hòa 015 Thành viên tập sự

online cần có thời gian và sự chăm chỉ các mẹ ạ, k phải ngày một ngày hai là có thể kinh doanh hay bán đc đâu, chúc mn thành công nhé

dosonpk thích bài này.
  8. dosonpk

dosonpk Thành viên mới

Mẹ hỏi có ổn không hả :D

Đánh giá một sản phẩm, có ổn hay không mẹ cần dựa trên một vài tiêu chí.
    Mình có thể gợi ý như:
    • Sản phẩm bán ra lời bao nhiêu tiền
    • Phải bán cho bao nhiêu người, thì đạt được số tiền mong muốn
    • Đạt được số tiền mong muốn đó, phải mất bao nhiêu lâu
    • Những con số về thời gian, tiền bạc đó có làm mẹ hài lòng được không ...
    Thí dụ mẹ bán 1 cái sim lời 50k 1 cái. Lấy 50k cho dễ làm toán. Như vậy để có được 5 triệu mỗi tháng, mẹ cần phải bán được cho 100 người trong 30 ngày.

Thế thì mẹ bắt đầu kế hoạch, phải làm những gì để bán được cho 100 người mỗi tháng. Ví dụ
    • Dùng những kênh nào: lamchame.com/forum, Facebook, zalo, instagram, hay blog, thậm chí kết hợp cả Youtube làm vlog.
    • Nội dung mẹ phải viết những gì, để điều hướng khách hàng mua?
    • Trợ giúp người thân mua ủng hộ, cũng là giải pháp tức thời, giúp mẹ có tiền ngay, lấy động lực. Người thân là khách hàng dễ tính, nhưng họ không bao giờ tạo ra nhiều lợi nhuận cả.
    Phác thảo một kế hoạch kinh doanh rõ ràng như vậy, mẹ mới thành công được.
    Mẹ có thể xem thêm chia sẻ sâu hơn của mình, tại đây

Tóm lại kiếm tiền cũng như trồng 1 cái cây, mẹ phải nuôi thì nó mới lớn được. Chúc mẹ may mắn :D

9. VietTin2018

VietTin2018 Thành viên mới

mình thấy bán sim cũng có cái hay mà, giờ nhiều người ưa chuộng dùng sim số đẹp hoặc đơn giản là mua sim ngày tháng năm sinh giá cũng mềm tầm 600k.
    Mình đang làm ctv cho bên này, giá chiết khấu lên đến 30%: https://www.facebook.com/khosimnamsinhgiarehn