1. Chào bạn,

Để tham gia thảo luận với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ thì bạn hãy đăng nhập hoặc click vào nút "Đăng ký" để tạo tài khoản và tham gia giao lưu với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ.

Bạn cũng có thể bấm vào nút với biểu tượng Facebook (Đăng nhập với Facebook) để đăng ký tài khoản và đăng nhập nhanh với tài khoản Facebook của bạn. Hoặc tham khảo Hướng dẫn dành cho người mới, Hướng dẫn tìm kiếm thông tin, Quy định chung.
    Dismiss Notice
  2. Dismiss Notice
Dismiss Notice
Xả hàng Hè, đón đầu mua sắm đầu năm học mới, bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ giao lưu LÀM CHA MẸ ngày 06/08/2017 tại Trường THPT Việt Đức, Hà Nội.

Kinh nghiệm: Làm Đẹp An Toàn Các Mẹ Đã Biết?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Kimkyo123, 17/7/2017 lúc 10:21 PM.

1. Kimkyo123

Kimkyo123 Thành viên mới

Một thí nghiệm nhỏ của các chuyên gia chăm sóc sắc đẹp đã cho thấy: hầu hết các chị em đều TĐ hàng ngày bằng bông TĐ, song lại rất ít khi để ý đến việc làm vệ sinh chúng hoặc rất lâu ngày mới làm vệ sinh. Không chỉ thế mascara hay những đồ dùng trang điểm khác cũng dễ là nguồn lây nhiễm vi khuẩn dễ dàng.

Không nên dùng chung dụng cụ trang điểm

Hầu hết mỗi người, đặc biệt là các bạn gái đều có bộ dụng cụ TĐ của riêng mình, song đôi khi vẫn không thể tránh được việc phải dùng chung dụng cụ TĐ với người khác. Đặc biệt, khi tới các cửa hàng TĐ, việc phải dùng chung dụng cụ TĐ là điều tất yếu sẽ xảy ra. Các dụng cụ dùng chung này đôi khi ít được vệ sinh sạch sẽ và là nguyên nhân dẫn tới nguy cơ lây truyền, mắc các bệnh ngoài da do tiếp xúc với vi khuẩn.

Bạn đã bao giờ dùng chung dụng cụ trang điểm chưa? Một nguyên nhân lây truyền các bệnh về da đấy.

Có bao giờ bạn tự hỏi: liệu thỏi son, bút kẻ mắt, hay đơn giản như chiếc lược trong các cửa hàng TĐ đã qua tay bao nhiêu người và liệu những người từng sử dụng chúng có bị mắc một trong các chứng bệnh ngoài da do tiếp xúc?

Chớ nên cẩu thả trong bảo quản dụng cụ trang điểm

Một điều dễ thấy là hầu hết các chị em đều có những túi xách riêng để đựng đồ TĐ cá nhân, song đôi khi những chiếc túi đó cũng bị biến thành túi đa năng. Theo các chuyên gia, những đồ chuyên dùng cho việc TĐ cần được bảo quản trong những chiếc túi xách chuyên dụng và cần phải cách xa các đồ đạc khác.

Chỉ một chút sơ ý khi để đồ TĐ lẫn với các loại đồ khác như: điện thoại di động, đồ trang sức, thức ăn, các loại hóa chất khác, hay đơn giản là làm lẫn các loại phấn TĐ vào nhau… cũng đủ để gây ra các vấn đề phiền phức cho chị em khi TĐ.
    Hãy chăm sóc bản thân từ những chi tiết nhỏ nhất nhé!
    Tham khảo thêm Lưu ý khi sử dụng mỹ phẩm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kimkyo123
    Đang tải...

2. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

Ui mình hay để cọ bừa bộn, cảm ơn mn nhé