Làm đẹp cho ông xã, các chị vợ có từng nghĩ đến?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Dinh Lac, 13/3/2015.

1. Dinh Lac

Dinh Lac Thành viên đạt chuẩn

Em là male. Hôm nay tự dưng thấy bất bình thay cho cánh đàn ông nên lên tiếng một chút, mong là không bị các chị em phụ nữ không “đánh hội đồng” :D

Chẳng là em có ông anh lấy vợ hơn một năm nay. Sao em thấy bạn bè mình lấy vợ ai nấy cũng mập mạp, phong độ, tươm tất và bảnh bao hơn. Còn ông anh tội nghiệp của mình thì ngày càng ốm o, lùi xùi, thếch thác. Nghe ảnh tâm sự mà đau hết cả lòng. Phận làm em cũng ko biết nói với chị dâu thế nào cho phải.

Chồng thì khi lãnh lương đưa hết cho vợ là trách nhiệm và nghĩa vụ gia sự. Để từ đó người vợ cân đối chi tiêu và phát cho phí tiêu xài hàng tháng. Thì ông anh của em cũng thế, nhưng kẹt nỗi tiền xài của ổng thì chỉ đủ để cắt tóc, ăn sáng, café sáng, đi với anh em được 1 lần/tháng. Còn tiền sắm sửa quần áo, giày dép thì tuyệt nhiên chị vợ giữ. Điều đáng nói ở đây là chị dâu em chỉ lo sắm sửa chưng diện cho mình mà để mặc chồng quần áo cũ kỳ, bạc màu, nhăn nheo. Da mặt thì ngày càng xấu đi, không chăm sóc chi cả. Tới nổi mà nếu mỗi sáng ổng ko cạo râu nữa thì trăm phần trăm là người ko ra người, ngợm ko ra ngợm luôn. Không hiểu nổi hai ông bà này sống với nhau như nào. :oops:

Các chị thì sao ạ. Có bao giờ các chị vợ nghĩ tới việc dắt ông xã của mình đi làm đẹp, đi mua sắm cho tươm tất ko? Em nghĩ chồng đẹp thì vợ nở mặt thôi chứ có thiệt thòi gì.

Em nên làm gì giúp cho ông anh đáng thương của em bây giờ? :oops:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dinh Lac
    Đang tải...

2. ronnb612

ronnb612 Thành viên tích cực

Chị nghĩ đấy là bản thân chị dâu em thôi. Còn hầu hết đàn ông toàn là tươm tất hơn so với hồi độc thân đấy chứ (nhiều người nhận xét, và chị cũng thấy thế).
    Cái này do cách ứng xử và suy nghĩ của từng người, nhưng chị thấy, phụ nữ, kể cả chị, đều rất muốn chồng tươm tất.
    hầu như ai cũng bớt chi tiêu cho bản thân hơn so với thời con gái, và thường nghĩ và mua sắm cho chồng nhiều hơn mà.
    Có điều, đàn ông, cho nên chắc không nhất thiết cứ phải đi chỗ nọ, chỗ kia, chỉ cần quần áo tươm tất, râu ria cạo sạch là ổn rồi mà.
    Tươm tất nó còn phụ thuộc vào phong cách của người mặc ấy. Cũng bộ đồ, nhưng người này mặc trông khác, người kia trông khác

nguoikhiemthi thích bài này.
  3. ronnb612

Với lại, đôi khi, được vợ chăm chút, các ông chồng được nhìn bằng nhiều ánh mắt ngưỡng mộ, yêu thích hơn.
    Với những ai không an phận với vợ con, thì đây cũng là tiền đề của việc ngoại tình đấy. Thế nên cũng có nhiều chị quan điểm là để chồng xấu để tránh nhòm ngõ, chứ không phải cứ chồng đẹp là thấy tự hào đâu

4. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

.............cái này chuẩn....2 năm đầu mới lấy thấy chồng ko trưng diện....thương nên để lại tiền cho chông tiêu thoáng hơn...theé là 4 năm sau phải đi dọn dẹp hâu quả của cuộc tình thoáng qua của chồng và em kế toán đây...

5. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

có điều kiện, 2 vợ chồng cùng trung diện :)

6. ronnb612

Ừ, thế nên mí nói, có nhiều người cứ chồng ra ngoài là phải làm cho chồng xấu là như thế. Nhưng cũng tại mấy ông không biết đủ đấy chứ. Suy cho cùng, cũng là tính người mà ra.
    Hôm qua đi gội đầu, chủ quán tâm sự chuyện chồng ngoại tình. Đi chán chê, tối về đói lại ngọt ngào "vợ ơi, nấu cho anh bát cơm".

7. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Chồng mn có khéo và đẹp trai ko ạ. Nhà em thì chồng cực kỳ xí trai, lại gầy gò, giọng nói chả manly gì, thế nhưng đc cái tính, nhìn ngoại hình thì chắc ít cô yêu, nhưng nc đôi ba câu thì có mà đòi yêu anh ngay. Thế nhưng trc khi gặp em thì ăn mặc tuềnh toàng lắm . Yêu em em thay đổi hết, giờ mới cưới nửa năm thôi mà ai gặp cũng kêu sao mà khác thế, vốn ko đep trai đã đành nhưng nhìn tươm tất bảnh bao hơn bao nhiêu. gầy thì vẫn thế :D ,
    Xấu chàng thì hổ ai, nên em cứ thích chưng diện cho chồng, 2 vc cùng diện, nhưng cũng hay phải ngó nghiêng xung quanh xem có con nào tăm te chồng mình ko :D

8. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

chồng mình cũng ko đẹp trai, nhưng lấy mình về ông tăng cân, trắng lên...uhm...ông ây ko mồm mép nhưng lại có kiểu ga lăng ngầm ý...vd...như đi du lịch thì lặng lẽ xách đồ cho các em....mua nước cho ai ko có người đi cùng...và có 1 điểm yếu là cứ thân quen 1 tí thì các cô gpọi anh trai....nhờ gì cũng đc...
    chồng mình bình thường luôn tỏ ra nghiêm túc, chín chắn và ghét ngoại tình,,,sau 8 năm vợ chồng vẫn luôn nói yêu vợ con...đòi xx ko chán...lúc nào cũng làm mình mãn nguyện ấy....vậy mà....đời ko biết trước ngày mai...ai cũng khen lấy vợ vào vợ chăm....nhưng có ngờ đâu...thời bây giờ xấu hay có vợ roi vẫn ko tránh đc mấy em lẳng lơ hay thích chinh phục đâu...buồn....

9. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ngày xưa mình cũng chăm ck lắm, đem hôm 1, 2 h đêm chồng đói là đi làm đồ ăn ngay, chồng ho cái là gừng, tỏi, mật ong...đủ kiểu, say rượu thì đấm bóp, nước mật ong, ngủ thì thích rúc nách chồng...nhưng từ khi biêt a bồ bịch tự nhiên cảm xúc trong mình nhạt nhẽo, mình ko muốn quan tâm và gần gặn nữa...hình như mình đã ko còn yêu thì phải.....

10. Bánh Phu Thê

Mn làm em hơi hoang mang rồi đấy. Chồng thì mình còn trông coi đc chứ sao gái lẳng lơ bên ngoài lắm thế. Tưởng lấy chồng xí trai rồi là đỡ đc khoản đó chứ mà cũng chả khác mấy chị có chồng đẹp thì chớt mất :oops:

11. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

nhà em thì cứ thoải mái chuyện này thôi, em mua được cái gì thì mua, sắm được cái gì thì sắm! còn lão kia kể cả có tiền cũng chỉ thích sắm cái ví hay đôi giày thôi! quần áo cấm tiệt k sắm bao giờ! hì. Em nghĩ đàn ông con trai cũng k cần phải trưng diện quá nếu k cần thiết, cứ nhìn sạch sẽ là được! :D

12. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

trướckhi mình quyết đ
    2 năm đầu xã minh gầy đen, xấu...và ăn mặc rất tuềnh toàng....mình cũng nghĩ mình xấu, lấy ck xau cho yên tâm...nhưng thấy ck tuềnh toàng quá...mình thương rùi...làm cuộc cách mạng cho a....mình thường cùng a đi mua đồ...để tiền thoáng hơn cho a chi tiêu....3 năm sau a thường tự mua đồ mà ko câfn mình...a thường mua đồ teen hơn truổi rất nhiều...
    nhưng mình tự tin lắm....cứ nghĩ mình tự tin, chăm chồng, rồi họccác chiêu giữ chồng...dịu dàngngọt ngào...màchông minh xấu lại ít tiền thì chắc mẩm yên tâm quá rồi...
    ko ngờ 3 năm gần đây a chuyển sang cty mới cty trong tphcm..mở chi nhánh hà nôi...cty chỉ có 4 người, 1 lái xe, xã, giám đốc....ít khi đếncty và....1 bé kế toán...vấn đề ở đây....
    mình đã tin ck tuyệt đối....vậy mà..............

13. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

xấu trai mà ví dầy thì vẫn gái như thường. Quan trọng là quản lý ví các mẹ ạ.

14. ronnb612

Lại có những kẻ không cần ví đấy mẹ nó ạ, họ thèm ... thôi. Hi hi

15. huanglishui89

huanglishui89 Bắt đầu tích cực

Mà dù các lão có muốn thì phía bên kia cũng phải đồng tình mà. Cũng là phận đàn bà mà cứ muốn làm ng thứ 2, biết nhà đó chẳng ra gì cứ đâm đầu vào, vì tình iu mà, Đến khi tỉnh thì lại trách là phận mỏng.
    Mình thấy là cho chồng ăn no là được rồi, còn về hình thức thì thôi đi, ăn mặc giản dị cũng đâu phải là xấu đúng ko.

16. Bánh Phu Thê

Công ty ch em cũng có 1 em thiết kế nhưng kể ra những cô gái quanh ch em thì lại chả mấy cô xinh đẹp bằng vợ anh nên chắc chưa tòm tem. Nhưng lâu dài có nhiều em trẻ đẹp thì đến là lo mn ạ. Giờ nhiều đứa ko để ý ví dầy ví mỏng mà vì nhu cầu ý. Ch xấu nhưng tính khí ga lăng nên lắm lúc cũng bực mình và lo lắng mn ạ

17. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

vấn đề ko phải ở ai xinh hơn ai mn ạ....dùvợ xinh thì cũng là hàng dùng rồi....cảm xúc ko bằng em khác, em họ mình làm cho Đại sứ Quán mỸ ý...từ cấp 2 đến đại học trai sếp hàng theo cây số...vậy mà chồng nó ngoại tình đến lần 3...thế là bỏ....có 1 con gái mà giờ traicũng theo đến nửa cây ý...nhưng nóbị mất lòng tin trai việt...nó yêu a Philippin...nhưng 3 nnăm rồinó vẫn sợ chưa cưới...
    mình thì cứ đi đề phòng gái trẻ...trong khi ck mình lại dính em ktoán 9x có chồng và con rùi...mà nếu xét ve ngoại hình và kinh tế thì ck mình chỉ chẳng là gì sovới ck con đó cả....thế mới sầu chứ...uhm....

18. Dinh Lac

Dinh Lac Thành viên đạt chuẩn

Hic. Em nghĩ đàn ông trông tươm tất ra dáng một chút thì vợ con cũng được thơm lây mà. Với lại đi làm đồng nghiệp họ nhìn họ cũng đánh giá chứ ạ.

19. vuongseo

vuongseo Bắt đầu tích cực

tươm tất vừa vừa thôi, tươm tất quá mấy ông lại đi bồ bịch :(

20. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

được vợ chăm chút, các ông chồng được nhìn bằng nhiều ánh mắt ngưỡng mộ, yêu thích hơn.