Thông tin: Làm đẹp với .. khăn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nobody, 1/11/2009.

1. nobody

nobody Thành viên đạt chuẩn

Khi đi ra ngoài trong tiết trời thu đông thì việc các bạn gái quàng cho mình một chiếc khăn là rất cần thiết. Khăn là phụ kiện nhỏ không thể thiếu với các bạn gái, vừa mang lại vẻ đẹp nữ tính lại vừa đảm bảo sức khỏe để tránh những cơn gió lạnh trong tiết trời thu đông.

Mùa thu đông năm nay, kiểu dáng khăn phổ biến nhất là khăn choàng, dài, và khăn vuông nhỏ. Gam màu sắc có khi trầm có khi bổng, hoa văn họa tiết in ấn bắt mắt xen lẫn với những hình vằn và kẻ sọc. Chất liệu dạ, vải bóng, dệt kim, cotton, len kim, lụa... đều tạo cho bạn gái một vẻ đẹp dịu dàng và quyến rũ.

Với những mẫu khăn sau các bạn có thể chọn cho mình một chiếc phù hợp để điệu đà cho mình.

Ngày nay kiểu dáng khăn rất đa dạng như khăn dài, khăn quàng to, khăn vuông...
    đôi khi các nhà thiết kế pha chút đường riềm tua rua, cộng với họa tiết bắt mắt
    tạo sự quyến rũ cho bạn gái.

Có nhiều kiểu quàng khăn khác nhau, bạn có thể quấn quanh cổ, thắt thành hình
    nơ, vắt chéo khăn, quấn khăn lệch... tùy theo ý thích thay đổi vừa đơn giản lại
    dễ làm.

Với những chiếc khăn nhỏ xinh thì rất dễ dàng kết hợp trang phục, có thể là váy dài,
    váy ngắn, áo vest ngắn, áo choàng hay áo len.Kiểu thắt khăn cũng hêt sức đa dạng,
    tuỳ vào trang phục và mẫu khăn khác nhau để bạn gái có thể làm đẹp cho mình trong
    ngày gió lạnh, những kiểu thắt như trên đây cũng là một ví dụ để bạn tham khảo.
    (nguồn: Hervietnam.com)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nobody
    Đang tải...

2. thamlongcuu_Australia

thamlongcuu_Australia Thành viên chính thức

Ðề: Làm đẹp với .. khăn

cảm ơn mẹ nó. .