Kinh nghiệm: Làm đẹp vùng nách thâm đen

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi carocon, 17/9/2010.

1. tara fashion

tara fashion Thành viên tích cực

Ðề: Làm đẹp vùng nách thâm đen

híc,chán nhỉ, sao nhìn nách bọn diễn viên trắng thế, chắc đánh phấn các bà nhỉ

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. tungai89

tungai89 Banned

Ôi!Diễn viên họ bước lên sân khấu hay máy quay 1 cái là có người chăm từ đầu đến chân ấy chứ. Gọi là trang bị tận răng mà

3. ngọc trang

ngọc trang Guest

Dạo này mình nghe nói có loại Dove Cucumber gì đấy. Có thể là ra lâu mà không biết hay sao. Mình thì cực kết mùi dưa leo luôn. Mấy chai spray của bà chị họ bên nước ngoài gửi là mình toàn đặt hàng mùi dưa leo. Mà không biết mùi Dove dưa leo có thơm không nhỉ? Có mẹ nào xài qua chưa?

4. hienhienxinh

hienhienxinh Thành viên sắp chính thức

Cái đó ra lâu rồi. Tại mẹ nó không để ý thôi. Nhưng mình thấy chị em chuộng Dove original hơn. Mùi nó nhẹ nên thoải mái xài thêm nước hoa này nọ mà không sợ bị "đánh nhau"

5. Bố Mẹ Nghé Ọ

Bố Mẹ Nghé Ọ Thành viên mới

hix, nách đen là một trong những nỗi tủi hổ của mình :(( ko dám mặc váy 2 dây, áo 2 dây... :((
    làm sao giờ các mẹ

6. bongtoi

bongtoi Thành viên chính thức

Trời ! Lên google mà search "Trị nách bị thâm đen" là ra đầy. Lên đó mà coi cách chữa trị.

7. Peppercay

Peppercay Thành viên mới

Ơ...nếu muốn "lên hình" đẹp thì tẩy thâm bằng Photoshop ạ, chuẩn không cần chỉnh.
    Còn nếu muốn đẹp thật thì : tạm biệt cây nhíp, dùng nhíp xử lý rừng rậm sẽ vướng vào tình trạng lỗ chân lông to, khô sần, lông mọc ngược vào bên trong gây ngứa, mất thẩm mỹ.
    Wax: thì đau nhưng mà sạch mịn, nhược điểm là có thể làm mình bị viêm lỗ chân lông (sưng vù lên thấy ghê ~.~)
    Cạo: Ok, nhanh gọn lẹ, ko thâm da, lông mọc lại cứng nhưng mà who care? Có bao giờ để nó mọc đủ cứng đâu? Cứ xử lý thường xuyên vào. Nhược điểm: phụ thuộc gel cạo, xài loại không hợp thì da khô dã man.

8. sampi

sampi Thành viên chính thức

Mình thấy cách của bạn cũng ko hiệu quả lắm đâu. Dùng dao cạo thì mình phải caoh thường xuyên nên khi lông mọc ra nó sẽ bị cứng nhiều hơn nữa đó. Mệt lắm. Còn dùng photoshop thì khỏi chê luôn nhưng chuyên nghiệp mới là được ah` nha.

9. chuoingu

chuoingu Banned

Trời! Nách bị đen 1 tý có sao đâu mà phải bàn tán. Nhiều người bị chứ đâu phải 1 mình mình bị đâu mà lo. sax...

10. Ðề: Làm đẹp vùng nách thâm đen

Bạn này nói vậy kỳ thật đấy. Bị chuyện này đi ra đường là cảm thấy mắc cỡ liền. Bạn phải biết ủng hộ chứ.

11. chuoingu

chuoingu Banned

sax... Mình Ko cần bạn dạy mình. Thấy cũng bình thường như con đường hộp sữa thôi.

12. nguyenmai89

nguyenmai89 Thành viên tích cực

em thấy dùng wax khá tiện, được lâu mà lại thấy hiệu quả,em thấy có loại wax miếng nhỏ ý,mua về làm ở nhà vừa rẻ vừa nhanh,nhưng mà phải làm dần dần thì mới quen, thành thạo được, mình tự làm được đỡ phải đi ra ngoài cho đỡ mắc, nghe nói có vụ triệt lông vĩnh viễn,mẹ nào có điều kiện thì làm 1 phát, đỡ phải lăn tăn, không bao h bị thâm đen và phải lo nhổ hay cạo nữa ^^

13. violet_vn

violet_vn Thành viên đạt chuẩn

Mình chưa wax bao giờ, nhưng trước đây nách mình cũng thâm đen lắm và lỗ chân lông to, do thường xuyên nhổ bằng nhíp, có lúc còn bị sưng lên do viêm lỗ chân lông nữa (mỗi lần mình dùng lăn nách là bị ngứa và viêm lỗ chân lông, đã thử rất nhiều loại, nhưng chắc tại mình không hợp).

Nhưng từ ngày dùng dao cạo và chanh tươi (xoa vào nách thường xuyên), nách mình trắng hẳn ra, lỗ chân lông nhỏ đi đáng kể, lại không bị viêm lỗ chân lông nữa. Dùng chanh tươi cũng ngăn được mồ hôi và đặc biệt khử mùi hôi ở nách (nếu có). Các bạn thử áp dụng theo cách của mình xem nhé. Chúc thành công.

seaforce thích bài này.
  14. Jenny_Nguyen

Jenny_Nguyen Banned

Nách em càng ngày càng thâm!Hic!hình như dùng lăn nách nhiều sẽ bị thâm đấy các mẹ ạ!

15. Thuymy

Thuymy Banned

Em nghĩ là ko phải khử mùi làm thâm đâu ạh. Em cũng dùng nhưng ko thấy gì cả. Em search cái vụ thâm thâm đó thì thấy có báo viết là do khử mùi làm che lỗ chân lông, đồng thời giữ lại những da chết gây nên thâm. Nếu chịu khó vệ sinh thường xuyên vẫn có thể tẩy được tế bào chết & hết thâm ạh.

Em còn thấy cái cái clip trang cát nay hay cực... nhưng cuối cùng vẫn là nói về khử mùi :D

[video=youtube;TRofib52U3I]http://www.youtube.com/watch?v=TRofib52U3I[/video]

16. seaforce

seaforce Thành viên đạt chuẩn

Mỉnh cũng nghe nói cách này rồi mà chưa áp dụng theo thôi, mình nghĩ chắc cũng cải thiện được chút ít đó

17. thiên lý

thiên lý Banned

Uhm`. clip này thì hay nhưng cuối cùng cũng là nói về lăn nách của dove thôi. Clip quảng cáo thôi mà.

18. Ðề: Làm đẹp vùng nách thâm đen

Cái này ở Việt Nam hay ở đâu vậy ta. Loại hình này thấy lạ quá ha. Để search thử coi.

19. Ðề: Làm đẹp vùng nách thâm đen

Trời mấy cái clip thế này tui coi wai. Coi người nước ngoài làm hay lắm. Cái này làm cũng không đến nỗi nào. Dove QC cũng zữ đấy chứ.

20. Ðề: Làm đẹp vùng nách thâm đen

Cái này hay thật. Từ cát mà làm ra được bức tranh thật là có ý tưởng sáng tạo. Mình cũng chưa từng xem bao giờ nữa.