Làm gì để cuộc sống tốt hơn?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi không biết, 21/9/2009.

1. không biết

không biết Thành viên tích cực

Mình năm nay đã 31 tuổi có gia đình và một cô con gái 2 tuổi rưỡi. Công việc trong cơ quan cũng rất nhàn nói đúng hơn là công ty cũng nhỏ nên chẳng có việc gì để làm hết 8 tiếng đồng hồ. Thu nhập của hai vợ chồng cũng tàm tạm. Nói chung thì cuộc sống cứ ngày trôi qua chẳng có gì để than phiền. Nhưng mình cứ thấy bức bách sao đấy, muốn thoát ra khỏi công việc vì mình thấy càng ngày năng lực của mình càng tệ, tinh thần lúc nào cũng nặng nề mệt mỏi. Khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh thì vẫn lẹt đẹt sau từng ấy năm học và làm việc cũng làm mình mất tự tin trong các cuộc hội thảo tranh luận. Sức khỏe ngày càng sa sút. Mình muốn thay đổi.
    Mình đã thử xin việc khác nhưng bước ra ngoài càng thấy hụt hẫng hơn với môi trường khác. Mãi vẫn chưa tìm được việc làm thích hợp. Làm sao đây nhỉ? Nhiều lúc mình muốn nghỉ làm ở nhà một thời gian nhưng chỉ được một hai ngày lại thấy cuộc sống ngột ngạt hơn.
    Mình không thể đi du lịch vì ông xã mình không thể nghỉ làm được mà mình cũng không thể đi một mình. Chán quá không biết thoát ra bằng lối nào đây.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi không biết
    Đang tải...

2. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Đời thay đổi khi chính bạn thay đổi
    Bạn muốn thay đổi nhưng lại sợ và ngại...
    Thế thì khó đấy, chính bạn phải thay đổi trước đã
    Chúc thành công.

3. không biết

không biết Thành viên tích cực

Vẫn biết thế nhưng mình không biết bế tắc ở đâu.
    Đọc nhiều xem nhiều thấy nhiều cảnh đời bi ai ai oán mà lòng nặng trĩu, bất lực.