Kinh nghiệm: Làm Gì Để Giàu Nhanh Mà Không Cần Vốn?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Huynguyen12, 6/8/2019.

1. Huynguyen12

Huynguyen12 Thành viên đạt chuẩn

Làm gì để giàu nhanh mà không cần vốn?

Bài viết sau sẽ chia sẻ đáp án cho câu hỏi mà hàng ngàn người Việt quan tâm đó chính là " Làm gì để giàu nhanh mà không cần vốn?"

Nếu như bạn không phải là một người có vốn, bạn đang còn trẻ trong khi công việc làm giàu rất khó khăn,bởi vậy bạn uôn luôn trăn trở làm gì để có thể giàu, giàu nhanh càng nhanh thì càng tốt. Sẽ có 2 tin là vui và buồn trong vấn đề này, bạn muốn nghe tin nào trước. Chúng ta hãy nghe tin buồn trước đi nhé, đắng cay rồi mới tới ngọt bùi sau mà nhỉ.

Tin buồn: Làm giàu nhanh thì cũng rất dễ bể nhanh nhưng cũng không phải là không có những giải pháp làm gì để giàu nhanh các bạn nhé, chia sẻ một số cách bạn có thể tham khảo:

+ Làm giàu nhanh chóng với việc làm cò đất, buôn bán bất động sản, mua đi bán lại, nhanh giàu lắm nhưng rủi ro cũng rất cao. Cuộc chơi kim tiền này không phải dành cho người hiền lanh, cũng không dành cho những kẻ non gan. BĐS là lĩnh vực luôn hot. Nóng lên hàng ngày luôn. Có thể sẽ kiếm cả tỷ 1 tháng. Bạn có thể alo cho mình để nói cụ thể hiện trạng về những con cò đất chuyên môi giới BĐS ở tphcm nha.

+ Cá độ: Chắc chắn là phải có vốn roài. Nhưng vui chính là ít vốn thì có thể chơi nhỏ, nhưng chiến lược ở đây chính là phải chơi có bài bản chứ không phải bạn kê tiền lên gối rồi ngồi run chim đợi kết quả, hôm nay thắng mai bại, thắng 10 thua 3 cũng chính là hòa.

+ Mở quán nhậu vỉa hè: Nếu bạn là người nấu ăn ngon, nhanh nhẹn, có bạn bè lại có mối hàng, thuê được khu vỉa hè nào đó thì mở quán nhậu là lợi nhuận cao lắm đấy. May thì phất mà không may thì mất.

Nói chung là có rất nhiều cách làm giàu nhanh lắm, và chung quy lại đều hầu hết may rủi và không bền. Nếu ai nhẫn nại thì hãy đọc tiếp tới tin vui sau nha.

Tin vui về làm gì để giàu nhanh cùng thời đại internet bùng nổ

Đây chính là mảng mà tôi đang muốn và quyết làm tới cùng và tôi đã có được 2 tỷ sau 5 năm, 7 năm làm việc kinh nghiệm nạp được vào đầu bao gồm những kiến thức sau đây:

+ Sử dụng máy tính thành thạo

+ Am hiểu về internet

+ Biết thiết kế ( tạo ra website ) để phục vụ công việc bán hàng online

+ Học chạy quảng cáo adword google cho website đó

+ Học làm seo top google để có thể bán hàng được nhiều mà không mất vốn quảng cáo, khách tự động tìm tới sản phẩm trên website của mình để mua

+ Làm fanpage facebook bổ trợ và chạy quảng cáo facebook bán hàng

+ Làm video youtube quảng bá sản phẩm

+ Học được thiết kế photoshop cơ bản

+ Quản trị server hosting website

Với 1 mặt hàng nào đó hay một dòng sản phẩm dịch vụ thì các bạn phải có kiến thức tổng quát về các vấn đề tôi vừa nêu ra. Làm gì để giàu có với tôi lchính à nắm được những thứ đó, lựa chọn ra được mặt hàng mình cần kinh doanh. Của tôi thì tôi không show ra nhưng ví dụ như đầm bầu là một mặt hàng sản phẩm áp dụng được với hệ thống trên. Tạo 1 website nhập số lượng 50 mẫu đầm bầu về và đăng lên web, chạy quảng cáo google, rồi làm fanpage, làm video youtube, và seo website…vì sao chọn lựa đầm bầu, vì mặt hàng này là một thị trường vừa phải, nếu bạn lựa chọn loại đầm thường thì tính cạnh tranh rất cao, bởi đã quá nhiều người đã và đang bán đầm quần áo thường, nhưng đầm cho các bà bầu thì ít hơn và dễ làm hơn. Ví dụ bạn có thể tham khảo: Shop thời trang bầu Trà My Luxury. Hãy nghiên cứu cách làm giàu nhanh của họ. Nếu bạn n muốn tôi giải thích cụ thể hơn các vấn đề cần phải học ở trên thì đừng ngại, hãy alo tôi nhé.

Làm gì để giàu nhanh thì chắc ai cũng muốn, nhưng tôi thì nhanh còn phải kèm theo chắc chắn về kiến thức, theo thời gian bạn giỏi những kĩ năng kia thì bạn muốn kinh doanh gì cũng được, việc kiếm tiền sẽ không còn quá khó khăn, giàu nhanh hay chậm thì có lẽ còn phải do thời thế, mặt hàng mà bạn chọn,, nếu đúng đợt đúng xu hướng các bạn sẽ giàu rất nhanh, thậm chí là chỉ trong 1 năm bạn sẽ có 1 đến 2 tỷ.

Bạn thấy được những xu hướng mới lạ nhưng bạn không biết cách quảng cáo để bán, tất cả kiến thức kia chính là những kĩ năng các bạn cần có để làm giàu từ internet. Bài viết này là chia sẻ của một cá nhân viết ra, mọi người nếu không thấy đúng hay thấy không phù hợp thì hãy bỏ qua, vui lòng không phản bác vì họ viết ra cho những người đang cần đọc cần học, không phải để bàn luận. Thân ái. Thanks!

Nguồn: https://hanhtrinhtuonglai.com/lam-gi-de-giau/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huynguyen12
    Đang tải...