Tâm sự Làm Gì Với Kẻ Phản Bội?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi jenly_bui, 11/7/2016.

1. jenly_bui

jenly_bui Thành viên mới

Khi em viết ra những lời tâm sự này là lúc vết thương trong lòng em cũng bắt đầu thôi rỉ máu để tìm đường lành lặn cho mình. Em chỉ muốn hỏi một điều, cách nào để trả thù người đàn ông mà mình đã từng nếm mật nằm gai, hy sinh miếng ăn ngon, manh áo đẹp cho anh ấy nhưng khi có tiền, có địa vị rũ bỏ người đàn bà của mình với cái thai chết trẻ để đi theo tiếng gọi từ rất nhiều cô gái trẻ đẹp khác. Em không quát mắng, có chăng là trách móc rồi lẳng lặng ra đi và tự nhủ người đàn ông này không bao giờ xứng đáng với tình cảm của mình, của bố mẹ và gia đình mình đã từng nhất mực yêu thương đùm bọc một lần nào nữa.
    Đừng khuyên em tìm kẻ thù đánh ghen hay làm một điều gì tệ hại hơn thế vì nếu thế thì e k tìm xuể mà đánh ghen, hơn nữa nó k hợp với tính cách của em, Em không làm xấu mình, làm mình thấp hèn đi bằng cách như vậy. Em chỉ muốn làm điều gì đó trả thù thật đau đơn, k ồn ào, k vội vã mà cái kết cho một con người mưu mô, chăng hoa, đa tình và bạc bẽo là sự nhục nhã, đau khổ day dứt đi đến suốt cuộc đời này. Có lẽ như vậy con em trên trời mới yên lòng được.
    Những ai đã trải qua nỗi đau bội bạc này có sẽ mới hiểu nổi cảm giác đau đớn đến nhường nào ạ.
    Xin hãy giúp em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jenly_bui
    Đang tải...

2. trungtmm1

trungtmm1 Thành viên đạt chuẩn

có nhân quả b yên tâm, họ sẽ phải trả giá

3. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

Muốn trả thù đau đớn thì bạn phải cao hơn nhiều nữa, có tiền, có địa vị. Lúc ấy mới chơi lại anh ta từ tình đến sự nghiệp dc. Nhg trói mình trong thù hận cũng không công bằng với bạn đâu. Trc mắt bạn cứ phấn đấu sống hạnh phúc, nthe đã trả bớt dc những năm tháng phí trc kia. Có lẽ khi bạn đạt được điều đó rồi cũng cùng lúc đạt được 2 thứ kia, lúc ấy hãy quyết cũng k muộn

jenly_bui thích bài này.
  4. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Tốt nhất là lãng quên. Họ sẽ tự nhận quả báo thôi. Đời luôn có nhân quả.

jenly_bui thích bài này.
  5. me-cubi

me-cubi

cách tốt nhất bạn nên sống vui vẻ, hạnh phúc, bỏ lại hận thù phía sau, tìm cho mình 1 tương lai mới phía trước, bình thản mà sống có lẽ là hơn cả.

jenly_bui thích bài này.
  6. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Theo tớ cách trả thù tốt nhất đối với a ta là bạn hãy sống thật tốt, thật hạnh phúc! Coi a ta như là một nơi ta " đầu tư" mà ko có hiệu quả, thua lỗ mà thôi!

jenly_bui thích bài này.
  7. shiphangmyusa

shiphangmyusa Dichvumuahangmy.com

nên sống thoải mái thôi bạn ạ, sống tốt hơn, hạnh phúc hơn khi ng ta nhìn vào thì thấy có sự nuối tiếc vì đã không trân trọng nhừng gì đã từng có.

8. dolcevita

dolcevita mẹ Cám Tấm

Quên đi, vui vẻ và sống vì bản thân b ah

9. nghuyenanhphan

nghuyenanhphan Thành viên rất tích cực

Cũng còn đỡ vì bạn đã được nếm trải sớm. Nếu muộn nữa thì còn khổ nữa.
    Giờ là lúc cố gắng gượng dậy, sống tốt hơn và làm lại từ đầu. Hãy giữ sức khỏe cho mình và để người thân bớt bận lòng. Trả thù thì vô ích, mệt mỏi toan tính, tốn kém tiền bạc và lãng phí thời gian... hãy đảm bảo sức khỏe, tinh thần để chống lại bệnh tật có thể xẩy ra. Và dành tiền cho ngày mai có cuộc sống tươi sáng hơn.

jenly_bui thích bài này.