Cần giúp: Làm Mặt Nạ Bằng Bơ Cacao

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi huonggiang.bin, 27/1/2016.

Tags:
  1. huonggiang.bin

huonggiang.bin Thành viên tập sự

Hi các chị,

Mình mới vào diễn đàn để hỏi kinh nghiệm các chị. Chả là em có được cho 1 ít bơ cacao nhưng không biết sử dụng bằng cách nào để dưỡng da, người cho cũng không có nhu cầu và không biết xài nên mới tặng mình. Mình làm mặt nạ bằng cách nào ạ.

P/s: sẳn tiện hỏi ở Việt Nam mình có bán nước này chưa ạ? Không biết tên tiếng Việt nó là gì, trước có người bạn của bạn cho mình và bạn trai của mình uống trước khi uống bia, uống bia không bị say như trước, dậy cũng không bị mệt. Giờ có chồng, chồng đang lên men gan, định tìm cái này ở Việt Nam, mà cũng không biết giá nữa. Các chị nào biết cho mình hỏi nhé.

Mình cảm ơn nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huonggiang.bin
    Đang tải...

2. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

cái này em không rõ :)

3. hanh.ngo

hanh.ngo Thành viên tập sự

Mình có chị bạn bày cho là dùng bơ cao cao, hạnh nhân, dầu oilu cho vào máy sinh tố hay đánh trứng xay ra thành kem xốp mịn, bỏ vào tủ lạnh xài dần.

Còn cái sau thì em thua nhé, chỉ thấy nó được 1 lần do sếp mang về tặng cho mấy anh con trai đi tiếp khách, nhớ được là do tưởng nó là hủ sửa chua, đi xin nhưng không ai cho, hic.

4. huonggiang.bin

@hanh.ngo ơi, hạnh nhân là bột hạnh nhân hay là hạt hạnh nhân luôn vậy :)

Cái chai kia tìm ra tên tiếng anh rồi, không biết tên tiếng Việt Liver Safe Life, thấy cái tên sao ko ra cái nghĩa gì hết. Mà cái chai thì như chai sữa chua, không ra cái chai nước bổ gan. Việt Nam chắc chưa có quá. hic

5. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

hóng kn làm đẹp

6. hanh.ngo

hanh.ngo Thành viên tập sự

@huonggiang.bin Mình nghĩ hạnh nhân mình dùng dạng bột sẽ tốt hơn, dễ trộn hơn.

Mát gan thì mình thấy trong công ty mình anh kia hay dùng boganic, ảnh bảo gan bị gì đó do uống cafe nhiều quá. Nghe mới biết uống cafe cũng bị. hic

7. huonggiang.bin

Hi mẹ Hạnh,

Mình đã thử dùng bơ cacao với bột hạnh nhân rồi, lần đầu dùng muỗng đũa trộn đắp lên mặt đã thấy phê rồi. Lần 2 dùng máy sinh tố xay 1 chút xíu thì thấy đều hơn, đắp lên thấy láng hơn, dễ rửa trôi hơn. Nói chung là thích lắm :)

8. huonggiang.bin

À quên, đã tìm được chổ bán cái Liver Safe Life ở Sài Gòn rồi mẹ ạ. Vừa mới nhận được thùng hàng gửi từ Hàn về thì phát hiện ở nhà thuốc trên đường Trần Quang Khải có bán. Cảm ơn mẹ đã quan tâm nhé.

9. duchuu

duchuu Thành viên tập sự

Đi ngang qua tiện dịch tiếng Hàn trên vỏ chai Liver Safe Life

Tên đại loại là Gan Cuộc Sống An Toàn. Chiết xuất từ tảo biển lên men (ngon), cung cấp thêm 75mg Gaba. Dòng cuối hình như là nếu bạn đi uống rượu, hãy mang theo Liver safe Life.

Còn vụ mặt nạ da thì mình mù tịt :)