1. Chào bạn,

Để tham gia thảo luận với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ thì bạn hãy đăng nhập hoặc click vào nút "Đăng ký" để tạo tài khoản và tham gia giao lưu với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ.

Bạn cũng có thể bấm vào nút với biểu tượng Facebook (Đăng nhập với Facebook) để đăng ký tài khoản và đăng nhập nhanh với tài khoản Facebook của bạn. Hoặc tham khảo Hướng dẫn dành cho người mới, Hướng dẫn tìm kiếm thông tin, Quy định chung.
    Dismiss Notice
  2. Dismiss Notice

Tâm sự “ Làm Mẹ Toàn Thời Gian” – Nghề Mẹ Nào Cũng Muốn Nhưng Mấy Ai Dám Thực Hiện Được?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi support12, 14/7/2017.

By support12 on 14/7/2017 lúc 4:33 PM
  1. support12

support12 Super Moderator Staff Member

“LÀM MẸ TOÀN THỜI GIAN” – NGHỀ MẸ NÀO CŨNG MUỐN NHƯNG MẤY AI DÁM THỰC HIỆN ĐƯỢC?

Khi sinh con xong, hầu như người mẹ nào cũng muốn có thật nhiều thời gian để ở bên con. Và đa phần đều ao ước rằng giá như mình có thể nghỉ việc ở nhà để “làm mẹ toàn thời gian”. Tuy nhiên, thực tế thì rất ít người có thể “bất chấp tất cả” để làm việc đó.

3 người mẹ trong clip này là những phụ nữ vô cùng dũng cảm. Họ đã vượt qua nhiều rào cản để có thể toàn tâm toàn ý với việc chăm sóc con. Hãy lắng nghe câu chuyện của họ để xem: khi làm “nghề” này, họ đã phải đánh đổi những gì nhé!

Và đừng quên chia sẻ câu chuyện của bạn với ban quản trị để mọi người, đặc biệt là những ông chồng hiểu hơn về nghề “làm mẹ toàn thời gian”

Xem thêm các chủ đề tạo bởi support12
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi support12, 14/7/2017.

1. Huy Lân
      Huy Lân
      Em không có can đảm nay, hihi, thứ nhất là chưa có đkien kte, thứ 2 là k có bản lĩnh
    2. Phương Phương lc
      Phương Phương lc
      Hi, mình cũng nghỉ ở nhà chăm con từ lúc bắt đầu mang bầu. Với mình thì ở nhà chăm con giúp mình thấy an tâm hơn khi có thể luôn bên cạnh và sát sao con.
    3. hungphatjsc
      hungphatjsc
      Chắc e ko có ý định ở nhà chăm con toàn thời gian như này. Không làm ra tiền cảm thấy thụ động lém
    4. noh3nol
      noh3nol
      Nếu mình có đủ điều kiện về kinh tế để ở nhà chăm con (có thể do chồng nuôi hoặc tiền tiết kiệm), thì mình sẽ ở nhà chăm con mà ko sợ bất cứ điều gì, thiên hạ nói gì mặc kệ, mình chỉ sợ ko có tiền chứ chả sợ bị nói gì. Mình rất muốn có thể được ở nhà nuôi dạy con, đối với mình nó là 1 công việc rất thú vị, chứ ko chỉ đơn giản là "trông con", nuôi dạy 1 đứa trẻ sao cho nó khỏe mạnh, nhanh nhẹn, tự lập, kỷ luật, tình cảm... là 1 điều rất khó và mất thời gian, tâm huyết và cần có năng lực làm mẹ nữa, ko phải là chuyện ở nhà ăn bám.
    5. Nha Khoa Thẩm Mỹ Shinbi
      Nha Khoa Thẩm Mỹ Shinbi
      Nhưng nếu như mọi người có thể hiểu được sự vất vả của việc làm mẹ toàn thời gian sẽ khác. E thấy nhiều người nghĩ và còn nói những điều khó nghe là ko chịu đi làm chỉ ở nhà ăn bám. Có nhiều gia đình, đến người vợ còn bị chính chồng mình coi thường vì việc này.
    6. melabancon
      melabancon
      Em không ở nhà chăm con toàn thời gian, nhiều lúc thấy thương con lắm nhưng vì gia đình cuộc sống nên đành vậy thôi. Làm mẹ đúng là vất vả mà
    7. ngoinhahanhphu
      ngoinhahanhphu
      nói tế chứ, nhiều khi trông các con cũng mệt bở hơi tai he he
    8. gavang9x
      gavang9x
      mẹ nào sinh đôi thì biết nhỉ
    9. lacbuoccodon
      lacbuoccodon
      Mình cũng muốn ở nhà trông con lắm, đi làm mà cũng nhớ con lắm, nhưng hoàn cảnh k cho phép
    10. fansipan54f
      fansipan54f
      Bây giờ xu hướng các ông bà chăm cháu còn nhiều hơn bố mẹ của chúng :D
      Đúng là bố mẹ mình nuôi mình lớn giờ còn nuôi nấng cả con chúng ta.
      Cảm thấy biết ơn...:h:
    11. thanhthanh190004