Tranh luận: Làm mới bản thân, tận hưởng cuộc sống!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi inspirato.vn, 2/4/2014.

1. inspirato.vn

inspirato.vn Thành viên mới

Suốt ngảy tã bỉm sữa giấy và chăm mối bộn bề.
    Đôi lúc, trong khoảnh khắc, ta thấy cuộc sống thật buồn tẻ.
    Thậm chí có người cứ trượt dài trong nỗi buồn bất tận.
    Nhất là trào lưu facebook rộng rãi càng khiến người ta dễ rơi vào cảm giác thất vọng bản thân vì ghen tỵ hoặc ngưỡng mộ cuộc sống mà những người khác đang tận hưởng.
    Vui hay buồn, sống động hay tẻ nhạt là do thái độ sống của chính chúng ta.
    Refresh bản thân, làm những điều mà bạn từng nghĩ mà chưa dám làm, hoặc…lười làm.
    Đó chính là cách tận hưởng cuộc sống. Đó chính là cách mang niềm vui và thú vị cho chính mình.
    Nào. Mời bạn cùng refresh bản thân nhé.

1.Trang phục.
    Hãy tự thưởng cho mình vài bộ đồ, theo phong cách hoàn toàn mới nhé. Những bộ đồ cá tính, hoặc rực rỡ, hay gợi cảm…những bộ đồ mà bạn thấy người khác mặc rất đẹp nhưng bạn lại…e dè vì…ngại.Đừng ngại. Bạn đang làm mới chính mình mà.

2. Kiểu tóc mới.

Tất nhiên. Bạn thử nghĩ lại xem, lần gần nhất bạn cắt hay sửa tóc là lúc nào. Nếu đó là từ…2 năm về trước thì thật kinh khủng!Bạn thử nghĩ lại xem, kiểu đầu hiện tại của bạn đã để trong bao lâu rồi? Nếu đó là khoảng…5 năm thì bạn là 1 người quá sức cố chấp rồi đó!Sao không tìm một kiểu đầu mới, nhuộm một màu thật khác. Bạn sẽ tận hưởng được cảm giác tuyệt vời khi nhìn thấy bạn bè ngạc nhiên với sự thay đổi của bạn.

3. Học thứ mình thích

Học thêm những thứ thuộc về sở thích mà bạn chưa biết như: Chụp ảnh, vẽ tranh, đàn hát hoặc 1 ngôn ngữ mới như tiếng Ý, Pháp, Tây Ban Nha… Chúng không chỉ tốt cho tinh thần của bạn, mà còn hữu ích trong công việc vào những thời điểm bất ngờ. Việc có thêm những người bạn mới cùng sở thích cũng sẽ giúp bạn được đồng cảm và yêu đời hơn.

4. Góc làm việc

Hãy thường xuyên tặng mình những món quà nhỏ nhắn, rẻ tiền cũng không sao vì cuộc sống chỉ cần những niềm vui nho nhỏ như vậy là tuyệt lắm rồi.Đó có thể là một chậu cây bé, những quyển sổ mới, thật xinh, những cây bút ngộ nghĩnh. Trên thị trường có bộ bút I love U mà tôi rất thích. Nhớ không nhầm có 30k 6 cây. Mỗi ngày tôi viết một cây màu khác, đọc những lời nhắn yêu thương khác nhau trên cây bút chúng giúp tôi phấn khích và cảm thấy cuộc sống của mình khá thi vị.

Nếu góc làm việc của bạn có nhiều tài liệu, hãy chọn vài mẫu file tài liệu thật rực rỡ. Tôi phát ốm với những chiếc file màu xanh da trời phải nói là siêu kinh điển “1 nghìn năm nay” vẫn thế. Hãy chọn những tông thật nổi như hồng, cam, đỏ…chúng sẽ khiến bạn thấy cuộc sống này rực rỡ như thế nào.

4. Phòng ngủ.
    Bạn đã sắm đèn tinh dầu chưa??Nếu chưa hãy mua ngay 1 chiếc và mua thêm những lọ tinh dầu mùi khác nhau. Hoặc bạn có thể mua 1 bó hoa oải hương khô để trong phòng. Mùi ưa thích của tôi là mùi hoa oải hương & mùi hoa hồng. Chúng khiến phòng ngủ của tôi ấm áp & thư thái. Bạn có thể mua vài cuốn sách hay, hoặc tiểu thuyết lãng mạn, thả lỏng cơ thể để tận hưởng trong không gian này.

Mua thêm cho mình 1,2 bức tranh hoa, tranh mang phong cách vintage, chúng sẽ mang đến cho bạn cảm giác nhẹ nhàng nơi mà bạn sẽ nghỉ ngơi.
    Đừng bảo là đó chỉ là thú vui của người trẻ còn tự do nhé. Ngay cả khi có gia đình, con cái, bạn cũng cần F5 bản thân thường xuyên.Trân trọng bản thân, người khác sẽ ngưỡng mộ bạn và trân trọng bạn. Và dĩ nhiên, lúc ấy bạn sẽ thấy cuộc sống căng tràn cảm hứng !!! Goodluck!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi inspirato.vn
    Đang tải...

2. suamaylocnuoctainha

suamaylocnuoctainha Thành viên chính thức

Ðề: Làm mới bản thân, tận hưởng cuộc sống!

cái này cũng hay phải thay đổi 1 chút chứ

inspirato.vn thích bài này.
  3. Ngon Ngon

Ngon Ngon Thành viên rất tích cực

Đúng là những điều cần cho chị em phụ nữ chúng mình

4. love_u_so_much

love_u_so_much

cái này hay nè ^^........................

5. lamour_4ever

lamour_4ever Thành viên rất tích cực

Bài viết bổ ích...nhất là những ng phụ nữ 30+ có gia đình con cái xong ý...F5 lại bản thân để lấy động lực cho những khó khăn đang chờ đón

6. thuynaha

thuynaha Thành viên chính thức

phụ nữ chúng mình có quyền làm mới làm đẹp mình chứ nhỉ, thay đổi thôi nào..!!!

7. Minh Liberi

Minh Liberi

Em làm xong hai cái đầu tiên rồi, giờ tiếp tục 3 cái còn lại nào, xin bổ sung thêm là hãy giao lưu bạn bè nhiều hơn sau 1 thời gian bận rộn con cái

8. nana196

nana196

e thì thường xuyên mua đồ cho mình lắm :v

9. inspirato.vn

Cảm ơn sự đồng tình từ mọi người. Thực ra bài này mình viết khi biết tin một cô bạn thân tâm sự rằng chồng cô ấy ngoại tình. Cô ấy bảo rằng vẫn rất yêu chồng, và đang rất đau khổ không biết sẽ sống như thế nào. Làm thế nào để vượt qua nỗi đau. Mình chỉ nghĩ đơn giản là: đời thay đổi khi chính mình thay đổi. Muốn người khác trân trọng mình thì chính mình phải trân trọng bản thân. Người tự tin luôn tạo ra được sức hút mãnh liệt

10. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Con cái và công việc đã lấy hết thời gian trong ngày của mình, chắc mình phải lên kế hoạch lại thôi

11. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Em cũng đang nhem nhóm ý tưởng này, cứ quẩn quanh cơm áo gạo tiền quay ra nhìn gương mình như mẹ sề rồi, em sẽ xuống tóc đầu tiên............

12. tanpopo_print

tanpopo_print Bắt đầu tích cực

Em cứ tu sử chăm chút dk vài hôm, xong lai lười đâu vào đó ạ huhu :(((

13. inspirato.vn

Nếu không yêu bản thân mình, thì liệu anh xã có yêu bạn??