✅làm Ngay Những Việc Này Để Kéo Dài Tuổi Thọ Laptop

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi Spalaptop, 21/8/2021.

1. Spalaptop

Spalaptop Spalaptop - Phụ kiện Laptop

Đối với PC việc chúng ta có thể thoải mái sử dụng, mà không quá lo lắng về việc hỏng hóc. [​IMG] Bởi trong PC là những linh kiện có thể dễ dàng thay thế và sửa chữa.

Laptop thì không như vậy, hay thậm chí có thể sửa thì việc TÁI HƯ cũng rất dễ dàng xảy ra. Nếu bạn không vận hành và dùng máy đúng cách.

[​IMG]Ai bảo dùng Laptop sao cũng được. Thì mình khẳng định luôn là người đó cũng dùng qua mấy đời Laptop rồi.

Vậy thì làm thế nào để kéo dài tuổi thọ cho máy thì hãy để Spalaptop.com chỉ bạn nhé.

[​IMG] Bỏ qua cập nhật phần mềm
    Mình thấy có rát nhiều bạn sử dụng sẽ bỏ qua việc này. Nhưng việc cập nhật sẽ giúp cho việc vận hành tốt hơn.
    -> Đó là lý do mà mình khuyên bạn nên bật Windows updates.

[​IMG] Sử dụng Pin dưới mức 20%
    Không biết chỉ mỗi mình mình được nghe hay sao? Nhưng ngay khi mới mua máy về mình được hướng dẫn là luôn ghim sạc khi Pin ở mức 20%.
    -> Điều này sẽ giữ cho Pin bạn được khỏe và bền hơn.

[​IMG] Tắt Laptop nhiều lần trong ngày
    Việc này bạn nên tránh, vì rất có thể sẽ sinh nhiệt liêt tục lên các phần cứng dễ gây hư hỏng.
    -> Hãy nhớ đừng xem chiếc Laptop như một công tắc đèn nhé.

[​IMG] Luôn giữ Laptop ở nhiệt độ vừa phải
    Nhiệt độ luôn là thứ giết chết chiếc máy bạn nhanh nhất. Vì vậy khi thấy có những dấu hiệu nóng máy, giảm bớt các trình duyệt và ứng dụng song song.
    -> Hay đơn giản là bảo vệ máy trên bề mặt thoáng như "Giá đỡ laptop"

[​IMG] Gập laptop lại và mang theo mà không tắt
    Cái này là rất rất nhiều người mắc phải. Đồng ý Laptop của bạn sinh ra là để làm được điều này.
    Nhưng kéo theo là những rủi ro. Vì có thê ảnh hưởng đến lỗi Đọc/Ghi của ổ cứng đấy.
    -> Thật sự cần thiết thì hãy dùng cách này nhé.

Hãy làm theo và, chú ý những nguyên tắc khi vận hành Laptop căn bản.
    Chắc chắn rằng số năm sử dụng của bạn sẽ không dưới 3 năm đâu.

=>Truy cập Facebook của mình để theo dõi nhiều bài viết mới nhất nha: https://www.facebook.com/PhuKienLaptop.HuuDungGonNhe.SpaLaptop

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Spalaptop
    Đang tải...