Cần giúp: Làm nhân viên triển khai phần mềm kế toán cần có những kiến thức nào?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi bamexunu72, 22/5/2015.

1. bamexunu72

bamexunu72 Thành viên tập sự

Các anh chị đã đi làm, đặc biệt là làm trong lĩnh vực phát triển phần mềm giúp em với ạ!
    Em là sinh viên sắp tốt nghiệp, và chỉ còn đợi bằng nưã thôi ạ. em học chuyên ngành quản trị hệ thống thông tin thị trường và thương mại. em muốn ra trường mình sẽ tìm việc ở vị trí nhân viên triển khai phần mềm quản trị tài chính - kế toán. em cũng chưa hình dung được cụ thể công việc ở vị trí này như thế nào, em mới tìm hiểu trên mạng (sửa đổi, hiệu chỉnh phần mềm theo yêu cầu khách hàng, Cài đặt, hướng dẫn, hỗ trợ khách hàng sử dụng phần mềm, Trợ giúp khách hàng các nghiệp vụ kế toán, nhân sự, quan hệ khách hàng...và yêu cầu ứng viên biết về kế toán, lập trình cơ sở dữ liệu) và em rất thích công việc này. trong 4 năm đại học thì em lười học quá nên kiến thức tin học nghèo nàn lắm ạ. bây giờ em muốn tập trung vào học 1 mảng nào đó để có thể kiếm được việc làm. anh chị nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ giúp em phải chuẩn bị học những kiến thức chuyên môn nào cho công việc này ạ. và kiến thức đó phải giỏi ở mức nào thì mới có thể xin việc được ạ vì em thấy có công ty yêu cầu bài test trình độ lập trình trên máy trong buổi phỏng vấn nữa. em còn nhiều thứ chưa biết lắm và kỹ năng phỏng vấn xin việc nữa. các anh chị tư vấn thêm cho em với ạ. em cảm ơn các anh chị lắm lắm ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bamexunu72
    Đang tải...