Làm phái đẹp thật "khó"!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Hanhbee, 23/10/2009.

1. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Chào các mẹ,
    Mở đầu dài dòng tí nhưng mình muốn tạo ra một topic mà qua đó có thể mình rút ra được gì cho bản thân về vấn đề "giao diện" của chị em mình hôm nay.
    Ý tưởng của mình là qua topic này các mẹ, các bố có thể thoải mái chia sẻ với nhau các tình huống mình gặp phải, bí kíp riêng của mình để phụ nữ chúng mình ngày càng thấy tự tin, yêu đời và cũng sẽ hạnh phúc hơn nhé!
    Hôm qua mình đi chích ngừa cho con, vẫn cảnh đông đúc, chen chúc với nhau giữa các phụ huynh và các con nhỏ. Nhưng vẫn có một cặp vợ chồng mà mình và nhiều mẹ khác cứ nhìn ái ngại nhìn hoài. Mình muốn kể ra tình trạng thật để mà ai đó đang thế này thì phải cố gắng lên tí nữa nha:
    Em bé chừng 2 tháng tuổi, bụ bẫm và khá đáng yêu.
    Chồng: Áo sơ mi trắng "cắm thùng" phẳng phiêu trong bộ đồ công sở với giày đen bóng lộn và trông khá "xịn", khá phong độ và có vẻ gia đình này cũng không lo lắm về cơm áo gạo tiền vì xung quanh 2 bố con toàn hàng tốt cả.
    Vợ: Eo ơi thế nào nhỉ? Mình cũng thuộc dạng làng nhàng mà công nhận cô này quá là vô tư. Đi chích ngừa cho con chốn đông người mà mang bộ đồ bộ nhìn chán ơi là chán. Đành rằng mới sinh có thể kiêng cữ nhưng cũng phải sạch sẽ, tương đối vì đã xuất hiện chỗ đông người mà. Không quá đâu nhưng mà cô ý ẵm con đi ngang tụi mình mà tụi mình há hốc vì đồ thì cũ, nát mà người thì hôi, hôi lắm ý. Đến nỗi bác sỹ bảo là chồng ẵm con cho vợ đi khám phụ khoa ngay bây giờ và chú ý đến mẹ!
    Vì chích xong còn nán lại 30p theo dõi bé nên lại thấy mẹ lếch thếch đi lên. Có một bà ngoại ẵm cháu mới đánh tiếng "Chà, chồng con sang trọng, đẹp quá mà mẹ thì hơi ... chắc là chỉ chăm chăm con, để ý mình nữa cháu nhé" anh chồng cũng có vẻ ngượng với vẻ ngoài của vợ nên nói là :"Dạ do vợ cháu ham con, với lại bảo là chỉ đi chích ngừa ngay nhà nên khỏi thay đồ".
    => Mình cũng giật mình may mà kịp xỏ vô người quần Jean và áo thun khá tươm tất, oách tí son cũng chỉ mất 5p. Đúng là đôi khi làm vợ, làm mẹ mình hay ngủ quên, dù sao cũng cám ơn các bà, các mẹ có nhắc nhở để mình dù không xinh, không đẹp thì cũng phải "cơ bản" nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hanhbee
    Đang tải...

2. camanh

camanh Thành viên chính thức

Mình nghĩ kể cả đồ ở nhà cũng cần đẹp, sạch sẽ, gọn gàng, không lòe loẹt hoa hoét, không có nhiều đồ thì chí ít cũng phải có 3 bộ đồ đơn giản như chiếc váy cotton, hay chiếc váy liền hoa đơn giản, chất thoáng đãng ... luôn cố gắng chú ý đến hình thức trong mọi lúc thì sẽ đẹp hơn.

Hanhbee thích bài này.
  3. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Mình cũng từng bị hố mấy lần vì tính cẩu thả. Ở nhà mình cũng hay te tua kiểu thả lỏng thoải mái vì ở nhà một mình. Hôm đó có cậu bạn học ghé nhà mà không báo trước, đã vô nhà rồi nên mình cũng ngượng chạy đi thay đồ. Thú thật hôm đó mình mất tự tin và xấu hổ đến nỗi không nhớ đã giao tiếp thế nào, nói gì.
    Bẵng đi mấy tháng gặp lại đám bạn cũ, tụi nó cứ mắt tròn mắt dẹt nhìn mình và bảo B nói gặp H thế này, thế kia ..... mà giờ gặp lại có thấy gì đâu, vẫn khá "ngon lành" ặc ặc, chắc cậu bạn về bà 88888888 mình rồi hu hu.
    Thế nên mình muốn share ra cho các mẹ cũng để mình phấn đấu. Quả thật "người đẹp vì lụa", và không phải lúc nào cũng có thể chu toàn giữa trách nhiệm làm mẹ, làm vợ và làm đẹp!

4. ngoclantdp

ngoclantdp Thành viên mới

Ui, đọc xong cũng tự giật mình. Ra đường thì lúc nào cũng tươm tất, thơm phức nhưng khi về nhà thì y như cô bé lọ lem. Cám ơn bác chủ tóp nhắc nhở, :d

Hanhbee thích bài này.
  5. camanh

camanh Thành viên chính thức

đấy, nhiều lần chết vì ẩu như thế đấy, nhưng mình nghĩ đừng coi mặc đẹp để đối phó mà luôn luôn để ý đến bản thân mình, mình muốn đẹp thì sẽ tự nhiên coi việc ăn mặc đẹp là chuyện bình thường sẽ thành thói quen, nhiều mẹ ở nhà ăn mặc xấu đến nỗi đến khi ra đường mặc đẹp không ai nhận ra :rolleyes:

Hanhbee thích bài này.