Làm quen với hội những người thích mua sắm online!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi hienluong86, 18/10/2011.

1. Mẹ chuột dô

Mẹ chuột dô Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Làm quen với hội những người thích mua sắm online!

haz za ! em cũng thích mua onl nhưng nhiều lúc bực mình. hôm trc em có mua onl, em mua của chị wen hôm cùng đi bán hội chợ, sang chỗ chị mua, em bảo nếu về nhà em thích em mua thêm, chị bảo là hôm nào em mua chị lấy rẻ rùi free ship cho em, ai ngờ hôm em gọi mua thêm chị ấy cũng giao hàng cho tận nơi giá đắt hơn hôm em mua đã thế lại cộng luôn ship, em hỏi a ship hàng là trc khi em mua chị ấy bảo free ship cho em rùi mà? anh ship hàng bảo anh ko biết, họ bảo anh thu ship..hichic po tay

Đang tải...

2. hienluong86

hienluong86 Thành viên nổi tiếng

: welcome bạn vào nhà nhé! hi hi.. Vào nhà tám cho rôm rả! hi hi

nganiit thích bài này.
  3. hienluong86

: hi hi.. Mẹ Kem biết ko? Nhưng mẹ bán hàng lại là những người mua hàng nhiều nhất đấy. hi hi.. nên tk thâm hụt là đúng rùi!

nganiit thích bài này.
  4. hienluong86

: Uh mua hàng trên mạng nhiều khi ko tránh khỏi bực mình đâu. hi hi.. Nhưng mẹ nó cứ phải hỏi thật kỹ về sản phẩm, ship, địa điểm giao.. để tránh bực mình mẹ nó ạ. Chúc mẹ nó vui!

nganiit thích bài này.
  5. hienluong86

: welcome em nhé! hi hi............

nganiit thích bài này.
  6. mainguyen.gt

mainguyen.gt Thành viên kỳ cựu

Chào cả nhà ai muốn mua sắm giá rẻ vào shop em ngó nghiêng nhé. mai shop đấu giá để nhận phiếu mua hàng trị giá 50k đấy. Chi em tha hồ mua được đồ rẻ đẹp nhé

nganiit thích bài này.
  7. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Mình cũng tham gia hội này với. Từ ngày thất nghiệp, hay lượn lờ các web nên thành ra nghiện mua online thì phải, giờ cái gì em cũng mua online. Mọi người trong nhà em bảo "cái gì cũng thấy mua online" :) cơ mà bây giờ mình bán online thì cũng phải mua online để ủng hộ các mẹ khác chứ nhỉ?!!! :D

nganiit thích bài này.
  8. mainguyen.gt

Hàng online thường ko mất chi phí thuê mặt bằng nên là giá cũng giảm hơn đôi chút. tuy nhiên cũng có vài con sâu lợi dụng việc bán hàng on ko xem hàng trực tiếp để lừa gạt mọi người bằng hàng kém chất lượng. hi hi vậy nên em mua hàng ở đâu thường là chỗ tin tưởng hoặc mắt thấy tay sờ cơ ah. Em bán hàng cũng trên tinh thần đó. Cho phép đổi trả lại mà

nganiit thích bài này.
  9. hienluong86

: Bán hàng online quan trọng là uy tín của chủ shop, có chính sách đổi trả lại thì còn gì bằng nữa.. Hi hi.. Nhưng em gái mình bán quần áo nên mình cũng bit, có mẹ mua rồi, ưng rồi, về vài ngày sau lại gọi điện bảo ko ưng, đổi cái khác. Nhiều khi làm dâu trăm họ nên cũng phải chiều khách thoi nhưng cũng phải hiểu cho tâm lý người bán, hàng mới mà mang về thử đi thử lại vài lần, vài ngày rồi trả lại thì cũng hãn hữu thôi nhé! hi hi

nganiit thích bài này.
  10. hienluong86

: Bán hàng online là khách hàng ruột của mua hàng online mà chị. hi hi... Chúc chi đắt hàng nhé!

nganiit thích bài này.
  11. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Cảm ơn em! Cũng chúc em buôn bán đắt hàng nhé!

nganiit thích bài này.
  12. golmart.vn

golmart.vn Thành viên tích cực

ôi bận bịu quá, hôm nay mới biết cái top này mặc dù mình bán cũng lâu lâu, chào mọi người, cho mình nhập hội nhé.

nganiit thích bài này.
  13. mainguyen.gt

CHƯƠNG TRÌNH ĐẤU GIÁ NGƯỢC THỨ TƯ HÀNG TUẦN
    (THỜI GIAN BẮT ĐẦU 9H SÁNG THỨ 4 HÀNG TUẦN VÀ KẾT THÚC KHI GIÁ VỀ 0 HOẶC MUỘN NHẤT LÚC 4H30 PHÚT)
    - Sản phẩm tuần này : Váy hoa sang trọng lịch sự màu trắng đen ko bao giờ sợ lỗi mốt, mùa này có thể mặc với áo bên trong tôn thêm vẻ đẹp của chị em phụ nữ ( Chỉ có Sz M và L)
    - Quà tặng là 1 PHIẾU MUA HÀNG TRỊ GIÁ 50k ( Phiếu không có giá trị quy ra tiền mặt)

nganiit thích bài này.
  14. MeIn&Bon

MeIn&Bon Thành viên kỳ cựu

Tớ cũng rất thích mua ol, vừa rẻ hơn, vừa tiện lợi nữa vì nhiều khi m đi làm cả ngày nên ko có nhiều thời gian.

nganiit thích bài này.
  15. hienluong86

: Tiết kiệm được nhiều thời gian để chăm sóc người thân, chăm sóc sắc đẹp... bạn nhỉ!

nganiit thích bài này.
  16. shop_hoihang

shop_hoihang Thành viên mới

hi phụ nữ ai cũng thích mua sắm nhỉ. mình cũng hay la cà online,ngó ngiêng

nganiit thích bài này.
  17. hienluong86

: Chào mừng bạn vào nhà nhé! hi hi

nganiit thích bài này.
  18. hienluong86

nganiit thích bài này.
  19. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

hí hí, em thích mua hàng onl vì đỡ phải ra đường :Cuoi:

nganiit thích bài này.
  20. hienluong86

Mua sắm online và những kinh nghiệm hay

Mua sắm online đã không còn là xa lạ với chị em phụ nữ hiện đại. Tuy nhiên, mua như thế nào để có hàng tốt trên một không gian "ảo" như thế mới là một "nghệ thuật"...

Ngày nay, chuyện mua sắm qua mạng đã không còn là điều lạ lẫm, đặc biệt với những phụ nữ bận bịu nơi công sở. Các mặt hàng được mua bán không chỉ giới hạn trong một số sản phẩm như quần áo, đồ gia dụng… mà ngay cả đồ ăn thức uống, dịch vụ đi chợ, sơ chế thuê cho bữa ăn gia đình cũng được thực hiện qua hình thức này...

Chỉ cần 1 chiếc máy tính nối mạng là bạn có thể đem cả thế giới về nhà

1. Từ việc mua sắm quần áo, đồ dùng online đã trở thành chuyện “thường ngày ở huyện”...

Không còn là điều gì bất ngờ khi một người bạn khoe chiếc quần, chiếc áo, đôi giày hay một món đồ gia dụng độc đáo nào được mua từ trên mạng. Nó đã trở thành “chuyện thường ngày ở huyện” đối với rất nhiều người. Thay vì phải lang thang đi ngắm đồ ở các shop, vừa bụi bặm, mệt mỏi thì bạn có thể tranh thủ thời gian rảnh rỗi ở văn phòng để lướt web và lựa chọn đồ cho mình.

Chị Hoàng Linh (nhân viên một ngân hàng tại Hà Nội) cho biết: “Tranh thủ thời gian nghỉ trưa, chị thường tìm kiếm quần áo cần mua trên mạng. Chẳng thứ gì là không có, thậm chí còn phong phú hơn cả khi mình bỏ thời gian đi hết một con phố bán đồ thời trang. Sau khi đã chọn, chỉ cần gọi điện hoặc nhắn tin là hàng sẽ được giao đến tận tay”.

Chị Thu (nhân viên công ty cổ phần H.A) thì thận trọng hơn: “Mua trên mạng thuận tiện thật đấy, nhưng tôi thấy cũng có nhiều người bị lừa. Hàng giao đến thì chất liệu, kiểu dáng không được như ý. Vậy nên tôi chỉ tìm các địa chỉ, còn lại vẫn phải đến tận nơi “sờ tận tay, xem tận mặt” để lựa chọn được món đồ mình ưng ý. Tuy nhiên, việc tham khảo trên web trước cũng giúp tôi tiết kiệm được rất nhiều thời gian”.

Về giá cả của hàng hóa trên mạng: Thông thường thì đó không phải đó là cái giá rẻ nhất nhưng cũng không hẳn là đắt nhất. Giá cả thường chênh lệch từng chút một do sự cạnh tranh của nhiều người bán. Bạn chỉ cần dùng công cụ Google là đã có thể tìm và so sánh giá, kỹ lưỡng một chút thì sẽ tìm được giá mềm nhất, đảm bảo ổn định so với thị trường bên ngoài.

Không chỉ đối với quần áo, ngay cả mặt hàng đồ gia dụng cũng được rao bán trên mạng rất nhiều. Tất cả các cửa hàng, công ty kinh doanh điện máy, điện lạnh lớn đều có trang web bán hàng trực tuyến hoặc giới thiệu sản phẩm. Ngoài ra, bạn cũng có thể tìm thấy những món đồ rất độc đáo, xinh xắn và tiện dụng để trang trí cho ngôi nhà của mình nữa đấy!

Chị Hoàng Anh (Kim Liên – Hà Nội) chia sẻ: “Bạn bè đến nhà thường hay bất ngờ trước giá treo đồ nhà chị hay những chiếc ly, cốc độc đáo xinh xắn và hỏi mua ở đâu. Thực ra tất cả được chị tìm thấy trên internet đấy”.

2. ... cho đến việc đi chợ cho bữa ăn hàng ngày… cũng online

Trên một số diễn đàn lớn của các chị em, bạn dễ dàng tìm thấy những mặt hàng ăn uống được bán online. Bạn chỉ cần comment đặt hàng tại topic hoặc nhấc điện thoại lên là đã có món ăn mình thích và lịch hẹn để giao hàng. Sản phẩm đồ ăn thức uống rất phong phú, từ những mặt hàng có thể để được vài ngày cho đến những món ăn ngay, từ đặc sản các miền đến các món thông dụng trong bữa ăn gia đình.

Chị Hà Thủy (Đống Đa – Hà Nội) nói: “Công việc của tôi rất bận bịu, thông thường nếu sớm thì cũng phải 7h tối mới về đến nhà. Vào giờ này việc chuẩn bị cơm tối cho chồng con là rất khó, các cháu còn phải học hành. Thuê người giúp việc thì lại không yên tâm, vậy nên tôi đặt những món ăn online. Thực đơn rất phong phú, ship đúng giờ và qua thời gian sử dụng, tôi thấy nó rất vệ sinh an toàn thực phẩm”.

Khi đặt những món này về nhà, giá cả tất nhiên phải chênh lệch so với việc bạn tự đi chợ, nấu nướng nhưng đảm bảo rẻ và ngon hơn so với nhiều nhà hàng. Các ông chồng chia sẻ rằng, tuy là “cơm đặt” nhưng vẫn có cảm giác như cơm nhà và họ cảm thấy hài lòng.

Ngoài ra, hiện nay còn xuất hiện dịch vụ đi chợ thuê, sơ chế thuê. Nghĩa là bạn lên trang web của họ, chọn món ăn mình muốn và order số lượng, thời gian giao hàng. Giá cả việc đi chợ này cũng khá sát so với giá ngoài chợ và công sơ chế cũng không quá cao.

Rau củ và đồ ăn thức uống được bảo quản tươi ngon đến tay khách hàng và tối về bạn vẫn có thể tự tay nấu nướng cho chồng con. Thêm nữa, họ thường tính toán rất chính xác khối lượng thực phẩm cần mua nên bạn không sợ bị thừa hay thiếu nguyên liệu, gia vị cho bữa ăn.

Chị Thủy (Hoàng Mai – Hà Nội) vui vẻ nói: "Từ ngày tìm ra dịch vụ đi chợ, sơ chế thuê này chị nhàn hẳn, đỡ mệt. Về nhà chỉ một loáng là chồng con có cơm ăn, không còn phải bon chen xe máy ngoài đường trong giờ cao điểm để mua được mớ rau, con cá nữa".

3. Và việc mua đồ "cũ người, mới ta" tiết kiệm và hiệu quả

Song song với sự phát triển ngày càng đa dạng của việc bán hàng online, các sản phẩm đồ gia dụng, quần áo không có nhu cầu sử dụng nữa được đem ra thanh lý ngày càng nhiều. Nhiều chị em thú nhận mình bị “nghiện” mua hàng thanh lý vì nó vẫn còn tốt và được bán khá rẻ so với giá trên thị trường.

Chị Quỳnh Anh, giáo viên 1 trường THPT chia sẻ: “Chị rất hay mua đồ thanh lý, tiết kiệm được rất nhiều tiền. Việc này giúp chị mua sắm được nhiều thứ hơn so với đồng lương giáo viên còn hạn chế. Cũ người mới ta, nên cũng không có gì phải suy nghĩ lắm”…

Mua sắm online rõ ràng có rất nhiều ưu điểm nên ngày càng được ưa chuộng. Bạn cũng đừng quá lo lắng về uy tín của hình thức bán hàng này. Đối với một cửa hàng bên ngoài, khi không hài lòng bạn cũng chẳng thể viết ra giấy và dán lên tường của họ. Nhưng với một shop online, bạn lại hoàn toàn có thể phản ánh và gây tác động đến rất nhiều cư dân mạng khác, vì thế mà họ cũng rất chú trọng đến uy tín của mình.

Tuy nhiên, trên thực tế: Mạng là ảo nhưng tiền mình bỏ ra là thật. Đã có rất nhiều trường hợp mua hàng bị lừa đảo hoặc bị "hớ" nhiều hơn so với giá trị thực tế của nó. Vì vậy, mẹo mua sắm online cho bạn là phải tham khảo kỹ, bao gồm việc kiểm tra và so sánh giá giữa những người bán cùng mặt hàng và để ý những comment, phản ánh của những người khách trước. Có như vậy, việc mua hàng của bạn sẽ thuận lợi và dễ dàng hơn rất nhiều.

Chúc bạn tiết kiệm được thời gian và mua được những món đồ ưng ý trên mạng nhé!
    (Theo Afamily)

nganiitmainguyen.gt thích.