Kinh nghiệm: ****** Làm Sạch Bụi Bẩn Cho Da Mặt Sau 1 Ngày Làm Việc (có Kèm Hình Ảnh)

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Ms.Thoa, 19/8/2016.

1. Ms.Thoa

Ms.Thoa Thành viên sắp chính thức

Xin chia sẻ kinh nghiệm của bản thân làm sạch bụi bẩn da mặt với các mẹ.

Công việc của e là hay đi ngoài đường, thường xuyên tiếp xúc khách hàng, có khi cũng phải đi xuống cả công trường gặp KH các mẹ ạ. Nên phải nói mặt em như máy hút bụi. Và em đã tìm ra cách làm sạch da vào cuối ngày như sau:

Bước 1: chuẩn bị bông gòn sạch (ánh sáng điện nên bị chói xíu ạ :D, do em đi làm về muộn)

Bước 2: thấm dầu dừa hoặc dầu oliu đều được (trong ảnh là em dùng dầu dừa nhà em)

Bước 3: dùng miếng bông chùi lên mặt như tẩy trang, các mẹ chùi khắp mặt nhé, để miếng bông đến đâu, bụi bẩn theo đến đó.

Bước 4: nhìn lại kết quả :D

Hôm nào em đi công trường là về như thế này ạ , nhìn cứ như lớp bùn í các mẹ, không nghĩ là từ da mặt mình ra, ghê thật

Bước 5: rửa mặt bằng sữa rửa mặt 2 lần để làm sạch lớp dầu, nếu dầu trên da không sạch đôi khi sẽ gây bí da và sinh mụn ẩn các mẹ nhé!

Hy vọng kinh nghiệm này sẽ giúp các mẹ làm sạch da mặt sau 1 ngày để hạn chế mụn cám, lỗ chân lông không bị to vì bụi bẩn nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ms.Thoa
    Đang tải...