Làm Sao Biết Bé Có Bị Thiếu Canxi Hay Khổng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi QUANG HUY pt, 6/6/2007.

1. QUANG HUY pt

QUANG HUY pt Thành viên chính thức

Chào cả nhà, bữa nay lại có việc để học hỏi nữa : bé mình bữa nay đã gần 4 tháng tuổi, gần đây bé hay ra mồ hôi đầu (Một phần cũng do trời nóng quá đi ), và rất vui khi có người tới nói chuyện: Đập tay, đập chân vui lắm,lại còn ê a cười thành tiếng và nói chuyện lung tung nữa chứ ...MÌnh có nhớ đã đọc đâu đó , nói rằng nếu bé hay ra mồ hôi đầu và hay "gọay" là có thể do bị thiếu canxi ...??Vậy làm sao để nhận biết nó và cách xử lý thế nào ? Mình đã mua can xi cho BX uống để bổ sung cho bé qua đường bú ...như vậy có được không ? Mong được cả nhà chỉ giáo . Cám ơn nhiều lắm!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi QUANG HUY pt
    Đang tải...

2. Bin 2002

Bin 2002 Bắt đầu tích cực

Bé bị thiếu can xi có những biểu hiện sau : tóc rụng thành 1 vành ở sau đầu (vành như vành mũ ý) khi ngủ hay toát mồ hôi . ..Đây là 2 đặc điểm dễ nhận thấy nhất . Nếu chỉ ra mồ hôi đầu thì không phải . Bạn đừng tự ý mua can xi, vì nếu dư thừa sẽ có hại cho mẹ và bé .

lolemhepho thích bài này.
  3. dochoithongminh

dochoithongminh Banned. Cẩn thận - Người này không trung thực

1 dấu hiệu nữa là khi ngủ hay lắc đầu
    hoặc không ngủ yên giấc
    như vậy là can xi hoặc D thiếu bác ạ
    nhân tiện buôn chuyện
    tớ sợ con tớ thiếu
    tớ mua cái hộp gì trông như là bim bim nhưng mà dùng để đổ vào sữa cho con nó ăn ý
    ăn thì vị giống như cốm can xi hồi bé mình dùng
    con tớ nó thích ăn lắm
    cả 2 đứa
    giá hơi đắt 39 000 1 hộp đó có đủ vị của Thái lan hay Sing ý siêu thị bán đầy
    nhưng mà như là do ăn cái đó nên 2 hôm nay cả 2 đưa đều táo bón:(

4. mẹ bé Tôm

mẹ bé Tôm Thành viên tập sự

Bé nhà mình hồi gần 4 tháng cũng bị thiếu Canxi đấy. Bé hay giật mình, quấy khóc, ngủ không yên và có rụng tóc (nhưng chưa rụng nhiều tóc đâu). Mình đã cho cháu uống canxi D3 BON - dạng ống nước - một ống 200.000 đơn vị. Nếu uống cả ống thì phải có chỉ dẫn của bác sĩ nhưng nếu uống nửa ống (100.000 đơn vị) thì không cần phải hỏi bác sĩ vì đó là liều dự phòng. Khi bé uống xong liều dự phòng đó thì đêm đó lập tức ngủ ngon ngay.
    Loại này chỉ uống một lần nên dễ cho uống hơn, và 6 tháng sau mới uống nhắc lại lần nữa.
    Tuy nhiên nếu bạn đã cho con uống một loại thuốc canxi gì đó rồi thì trước khi dùng phải hỏi ý kiến bác sĩ, nếu chưa dùng bao giờ thì có thể dùng loại này được.

lolemhephome bong & bi thích.
  5. boiubin

boiubin Thành viên tập sự

Ðề: Làm Sao Biết Bé Có Bị Thiếu Canxi Hay Khổng

Mình cũng đang thắc mắc về thiếu canxi là như thế nào. bé nhà mình bị rụng tóc hình vàng khăn không biết đó có phải là thiếu canxi hay không và khắc phục như thế nào? Mình cũng định cho bé đi khám dinh dưỡng xem kết quả như thế nào nhưng chưa biết nên cho con khám ở đâu là hiệu quả. Mong các bạn bớt chút thời gian chia sẽ giùm mình chút kinh nghiệm nha.

6. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Bạn qua viện dinh dưỡng chỗ Paster khám í bạn ạ, phố Yecxanh

7. mocmeoshop

mocmeoshop Bắt đầu tích cực

Theo chị nên đưa con đi khám sớm để có hướng chăm sóc con tốt hơn, phòng thiếu canxi

8. lolemhepho

lolemhepho Thành viên tập sự

Răng con mình màu kiểu trong trong, nhưu thế có phải là bị thiếu canxi ko mọi người?

9. Memory2002

Memory2002 Thành viên đạt chuẩn

ghét cái kiểu quảng cáo thế này, mình cho con tới đó rồi, không hài lòng về cách tư vấn cũng như cách đón tiếp, kê thuốc thì cũng bình thường....đừng quảng cáo thế nhé