3 tháng giữa: Làm sao chăm sóc vợ đang mang bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tranluc84, 24/6/2013.

1. tranluc84

tranluc84 Thành viên đạt chuẩn

Bà xã mình đang mang bầu tháng thứ 5. Tính tình thì thất thường, ăn uống cũng rất là kém, mà mình thì rất là kém trong vấn đề chiều vợ, và cũng không biết làm thế nào để cho vợ bớt nóng tính, ăn uống tốt hơn cho con đầy đủ dưỡng chất. Các ông bố hay bà mẹ nào đã có kinh nghiệm xin mách nước giùm nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranluc84
    Đang tải...

2. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

Ðề: Làm sao chăm sóc vợ đang mang bầu

cái này thì phải theo nhu cầu của vợ anh thôi vì chuyện ăn gì uống gì lúc bầu bí thế này là tùy vào cơ thể mỗi người mà

3. divenoixa

divenoixa Thành viên rất tích cực

Có bầu khó chịu lắm anh ạ. Đang bình thường thì cơ thể thay đổi, bụng to ra, đi lại nặng nề, nóng trong, nhiều món trước đây thích ăn giờ không ăn được, có mẹ nghén nặng còn cứ thấy thức ăn là nôn.... Đã thế hoocmon thay đổi, rất hay thấy khó chịu bởi cả những việc cỏn con. Anh phải thông cảm cho vợ 1 chút, quan tâm nhiều hơn, thỉnh thoảng massage trò chuyện, hỏi xem vợ thấy thế nào, khó chịu ở đâu.... Bà bầu dễ xì trét và khó chiều lắm. Hị hị.

4. me mam xoi

me mam xoi Banned

Bố nó tâm lý thật đấy, e hồi trước mang bầu cũng khá là khó tính. Đợt đấy con đầu lòng cũng rất căng thẳng và stress. Bầu bí nặng nề khó chịu lắm, đợt đấy em làm massage bầu ở BeautyMom thì khỏe và thoải mái hơn. Đặc biệt em được các chị ý chia sẻ kinh nghiệm là nên nói chuyện nhiều với người thân và bạn bè, kể những kỷ niệm vui, rùi em và anh xã cùng làm nhật ký mang bầu cho mâm xôi, đợt đấy nghỉ làm nên thi thoảng thì đi shopping và gặp bạn bè nên đỡ buồn hơn. Bố nó chịu khó thấy chị xã thích ăn gì phát là đáp ứng nhu cầu ngay thì tốt hehe

5. Happy life

Happy life Thành viên rất tích cực

Vợ của anh biết anh lên hỏi thế này chắc vui lắm. Em cũng mang bầu hơn 4 tháng, gần 5 tháng rồi, thấy đúng là hình như mình khó tính hơn hẳn ấy. Thích gì là phải làm bằng được, ai mà trái ý là em bực mình lắm, vì thế chắc anh chịu khó chăm chút, chiều chuộng chị ấy chút. Thỉnh thoảng đưa chị ấy ra ngoài, dạo phố cho thoải mái này, làm việc nhà hộ chị ấy cho chị ấy đỡ mệt này.
    Em thích nhất là lúc 2 vợ chồng nằm nói chuyện với em bé trong bụng, lúc ấy thấy vui vui lắm ấy :)

Còn ăn uống thì em thích gì thì đòi ăn nấy thôi. Chồng em cứ bữa nào cũng hỏi em muốn ăn gì, rồi mua cho em ăn, còn lại thì hỏi han các bà ở nhà có món gì bổ rồi nấu cho em ăn nữa ^^!