Khác: Làm sao cho con có sức đề kháng tốt từ bào thai.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Hanhem, 19/8/2012.

1. Hanhem

Hanhem cô nàng Bình yên

Em bé sau này sinh ra có kháng thể tốt thì có phải được tạo từ trong bào thai ko các mẹ. vậy làm sao mình tạo sức đề kháng cho con.
    Mình thấy nhiều đứa trẻ sinh ra hết nay ốm mai đau mốt tiêu chảy mà mình sợ quá. Mình muốn tạo cho con 1 sức đề kháng từ trong bào thai. Vậy mình hải làm thế nào, ai có kinh nghiệm chỉ mình với!!!:eek:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hanhem
    Đang tải...

2. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Ðề: Làm sao cho con có sức đề kháng tốt từ bào thai.

Trước hết là khi mang thai bạn cần tiêm phòng đầy đủ để không bị mắc bệnh gì khi có bầu nhé. Ăn uống đầy đủ các chất dinh dưỡng, chăm chỉ vận động nhẹ nhàng và đi khám thai thường xuyên nữa. Còn bạn hỏi chung chung như vậy thì cũng khó để nói lắm :(

3. Hanhem

Hanhem cô nàng Bình yên

vậy làm sao để con mình có 1 hệ hô hấp và hệ tiêu hoá tốt....

4. elevit_vietnam

elevit_vietnam MultiVit tốt cho bà bầu

Muốn con có đề kháng tốt ngay từ trong bụng mẹ thì hệ miễn dịch của người mẹ cũng phải tốt. Đễ tăng cường hệ miễn dịch thì người mẹ phải rất chú trọng vấn đề dinh dưỡng, vừa để bồi bổ cho sức khỏe của mình, vừa để con sinh ra không nhẹ cân quá sẽ làm tăng nguy cơ bệnh vặt. Ngoài bổ sung vitamin và các khoáng chất cần thiết, mẹ nó cũng có thể dùng thêm các loại menvi sinh Probiotics để hệ tiêu hóa tốt hơn, dễ hấp thu các chất bổ nhé.

5. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Em học theo các chị bạn em là khám sức khỏe tiền hôn nhân, sử dụng các sản phẩm bổ sung dinh dưỡng thiếu hụt + đào thải các chất độc tố ra ngoài cơ thể + tăng cường sức đề kháng cho cả 2 vợ chồng, sau 3-6 tháng mới có em bé. Khi có em bé tiếp tục sử dụng sản phẩm bổ sung dinh dưỡng cho bà bầu. Mấy bé nhà bạn em đều ít ho hắng, ăn ngủ tốt,ngoan, chiều cao cân nặng đều chuẩn.

6. tienminh02

tienminh02 Bắt đầu nổi tiếng

bé nhà mình còi nhưng dc cái nhanh nhẹn, dưới 1 tuổi chẳng sao cả. sau 1 tuổi thì ốm liên tục đến tầm 2 tuổi. sau 2 tuổi thì ít ốm.
    Giờ có bầu bé thứ 2 cũng chẳng biết nên làm thế nào, kinh nghiệm ra sao. Theo mình hiểu thì bé nào cũng hay ốm, trẻ con mà. sau 3 tuổi là bé sẽ đỡ rất nhiều.
    mẹ bầu cứ ăn khỏe ngủ khỏe, dinh dưỡng tốt nhất có thể là dc. ko phải lo lắng gì. đến đâu hay đến đó.

7. Share

Share Shop đồ cho mẹ và bé

Trứng khỏe + Tinh trùng khỏe ==> Bào thai khỏe ==> Bé khỏe
    Đó là tiêu chuẩn đầu tiên.
    Ngoài ra, còn có yếu tố di truyền, tình trạng dinh dưỡng, môi trường...
    Bạn hỏi 1 câu hỏi có phạm vi quá rộng như thế..khó mà trả lời chính xác :)

8. Hanhem

Hanhem cô nàng Bình yên

tại vì mình mới mang thai lần đầu nên mình hơi lo lắng, đủ thứ phải lo...mình sợ con mình sau này bị ốm lắm...

9. yyo

yyo Thành viên chính thức

Mình thấy môi trường rất quan trọng cho sức khỏe của mẹ và bé. Nếu bé sinh ra trong một môi trường tốt, chắc chắn bé sẽ ít ốm vặt. Bây giờ sống trong môi trường ô nhiễm, tất cả mọi thứ đều ô nhiễm từ nguồn nước, đến thức ăn,... đều không tốt thì thử hỏi sao bé khỏe được. Mình thấy rằng trẻ con ở quê tuy còi, bé hơn trẻ con thành phố nhưng sức đề kháng tốt hơn. Có lẽ là do môi trường nó trong lành hơn.

10. incoi2410

incoi2410 Cám màng gạo, tinh bột nghệ nguyên chất

Theo KH thì mẹ phải bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng trong thời kỳ mang bầu và có chế độ tập luyện khoa học.
    Nhưng mình lại k được thế vì mình nghén k ăn uống được nhiều nên chẳng được bồi bổ gì cả, lại bị huyết áp thấp nên suốt ngày bị choáng và thỉnh hoảng còn ngất.
    Nhưng trộm vía con tuy còi (thấp chứ k gầy so với người) nhưng rất nhanh nhẹn so với các bạn và đặc biệt trộm vía là hiếm khi ốm vặt, một năm chỉ sổ mũi hoặc sốt 1-2 lần thôi.
    Nhưng mình lại uống vitamin tổng hợp từ lúc có bầu và uống sữa bầu tốt trong suốt thời kỳ mang thai.

11. huytuyenanh

huytuyenanh Thành viên đạt chuẩn

Mẹ cố gắng ăn uống, ngủ nghĩ điều độ, tinh thần vui vẻ, thoải mái là được. Còn bé thì sinh ra duy trì cho bú sữa mẹ, tiêm ngừa đầy đủ, giữa vệ sinh đúng cách thì sẽ giảm thiểu bệnh cho con thôi, còn các bệnh vặt của trẻ em thì sao tránh khỏi được ah, tại hệ miễn dịch của bé chưa hoàn thiện thì chấp nhận thôi, trãi qua bệnh cũng là cách tăng cường miễn dịch cho cơ thể mà. Đứa bé nào dưới 5 tuổi mà chả phải bệnh vặt hả bạn.

12. Share

Share Shop đồ cho mẹ và bé

Bạn ko cần phải LO Lắng quá thế đâu. Thoải mái đi nhé, vì thoải mái cũng làm cho thai nhi khỏe mạnh đấy.
    Yếu tố tâm lý cực kỳ quan trọng đấy
    Luôn luôn nghĩ là em bé nhà mình khoẻ mạnh, xinh xắn nhé
    Thân