Tranh luận: Làm sao dạy con mạnh mẽ đàn ông

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi Beyeucuame99, 9/11/2014.

1. Beyeucuame99

Beyeucuame99 Thành viên chính thức

Em thích đàn ông con trai phải mạnh mẽ nhưng loay hoay k biết dạy con thế nào? E đọc tài liệu thì noia con nhỏ khóc là bình thường vậy k cần dạy con rằng con trai thì k dc khóc. Vậy các anh c đã thành công dạy con trai mạnh mẽ thì bảo e với

E cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Beyeucuame99
    Đang tải...

2. hieupede

hieupede

Ðề: Làm sao dạy con mạnh mẽ đàn ông

hix trẻ con còn nhỏ đứa nào chẳng khóc @@ quan trọng là bố con phải là tấm gương nam tính mạnh mẽ cho con học theo

3. danorganmio

danorganmio Ngã xuống mới biết ai là bạn ta

Ðề: Làm sao dạy con mạnh mẽ đàn ông

Con nhà mình bản tính cũng là một đứa trẻ nhút nhát, yếu đuối. Nhưng đến giờ này khi cháu học lớp 2 mình đã phần nào thành công về việc thay đổi sự yếu đuối, nhút nhát của con mình.
    Đầu tiên phải hiểu rằng, có đứa trẻ sinh ra tính tình đã mạnh mẽ, bạo dạn. Tuy nhiên có những đứa lại yếu đuối, nhút nhát, hay khóc, nhưng giáo dục sẽ giúp trẻ thay đổi.
    Mình biết rằng, nếu chúng có sự tự tin chúng sẽ càng mạnh mẽ.
    Vậy cần phải giúp con có một vài khả năng xuất sắc, nổi trội thì bé sẽ ngày càng tự tin và giám thể hiện mình.
    Ví dụ 1: Chồng mình đã cho con học cờ vua trước khi chuẩn bị vào lớp 1. lúc đầu mình ko đồng ý, nhưng sau có tác dụng thật, cháu tự tin mạnh bạo ra rất nhiều
    Mình ko có ý định khoe, nhưng dẫn chứng sau sẽ làm cho ý của mình thuyết phục hơn.
    Sau khi học xong 5 tuần tại CLB học cờ cùng kiện tướng, họ đã viết về con mình như sau:
    http://hoccocungkientuong.com/vi/moi-ngay-mot-guong-mat-vu-cao-minh-lop-co-vua-cs4007/
    Sau đó cháu tham gia giải cờ vua Học sinh TP HN và may mắn đạt HCV
    Về học tập ở lớp cũng phải giúp con học thật xuất sắc nhất. Lưu ý là chỉ vài năm học đầu đời bố mẹ mới có thể giúp con hiệu quả nhất.
    Và giờ đây cháu đã là đứa trẻ đầy tự tin và mạnh mẽ, đơn giản là vì cháu là người xuất sắc ở một số lĩnh vực