Cần giúp: Làm sao để béo nhanh !

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi trieugialac, 16/9/2009.

1. trieugialac

trieugialac Mẹ Yêu Duy Anh

Tình hình là từ lúc lấy nhau tới giờ cả 2 vợ chồng em càng ngày càng gày như cò hương . Em 1m70 mà có 45kg , chưa lấy nhau em 50kg thế mà giờ xuống cân kinh khủng ăn mãi chẳng béo lại còn mắc bệnh chán ăn nữa chứ ,bây giờ ai gặp em so với thời chưa lấy chồng đều chê , da sạm , mặt hóp. quá gày ... nói chung là xấu :mad: . Chồng em cũng chẳng kém cao 1m75 mà có chưa tới 60kg . Vậy chị nào biết cách nào giúp 2 vợ chồng em với . Em cám ơn các chị nhiều :razz:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trieugialac
    Đang tải...

2. bacsitieuhoa

bacsitieuhoa Thành viên chính thức

Muốn tăng cân nhanh không dễ, cần cải thiện từ từ. Để tăng cân, có sức khỏe thì ăn uống phải đủ dinh dưỡng, chế độ sinh hoạt hợp lý và điều quan trọng nhất là phải làm sao bảo đảm hệ tiêu hóa khỏe mạnh thì mới tiêu hóa tốt và hấp thu tốt dinh dưỡng. Bạn thử dùng Lacclean gold để hồi phục và tăng cường tiêu hóa và hấp thu, cũng như bổ sung vitamin. Loại này an toàn như ăn sữa chua, bạn dùng hằng ngày, mỗi ngày 2 gói ( mở gói ăn trực tiếp). Bạn thử dùng, có thể có đáp ứng tốt, sau một thời gian có thể thấy tiêu hóa tốt và ngon miệng hơn, ăn được nhiều hơn, hấp thu tốt hơn. Tìm kiếm thêm thức ăn bổ dưỡng mà 2 vợ chồng chị thích và bằng mọi cách nạp thật nhiều vào!

trieugialac thích bài này.
  3. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Trời ơi, giá mà chị bớt được cho em 10-15kg thì chị hạnh phúc lắm lắm. Chị ăn thì ít, mà sao cân nó đã chả giảm cho lại cứ tăng! Huhuhu

Nói đùa thế, chị nghĩ là việc ăn mà lên cân phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Trừ việc cơ thể tự hấp thụ tốt hay ko thì có nhiều yếu tố khách quan khác có thể tác động đến việc mình lên hay xuống cân:

- Tâm lý: lo lắng, suy nghĩ, stress quá nhiều cũng làm mình giảm cân, ko lên đc cân.
    - Cách ăn: ăn vặt nhiều, ăn bữa chính ít. Ăn vặt toàn những thứ khó lên cân: ổi, cóc, xoài...
    - Thiếu chất, vitamin...
    - Tập thể dục, vận động nhiều thì sẽ đốt cháy calo, làm cơ thể nhanh đói.

Sửa lần cuối: 17/9/2009
  4. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

haaaaaa. chả bù cho vợ chồng mình lên vèo vèo, ăn nhiều vào lúc gần đi ngủ vì lúc đó năng lượng tiêu hao kém khả năng tích trữ cao nên sẽ nhanh béo ngay thôi bạn ah.

5. w.tieudungthongminh.vn

w.tieudungthongminh.vn Hàng nội địa chuẩn

Ðề: Làm sao để béo nhanh !

mÌnh cũng giống bạn. gầy quá chừng. 1m63 có 45kg. Mình đang cố ăn nhiều cho tăng cân mà chẳng tăng dc

6. Mẹ Gia Phong

Mẹ Gia Phong Thành viên tích cực

Mình thì chỉ dám ăn ít cứ ngon mồm 1 tuần là biết tay nhau ngay chán thế ko biết..........

7. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Mình thấy ăn nhiều tinh bột sẽ béo hơn. Bạn nên chú ý đến thời gian ngủ nghỉ của vc nhé, đừng thức quá khuya

8. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Cách của mình là:
    1- ăn sáng đỉ chất (đạm, tinh bột)
    2. KHông bỏ bữa, cố ăn cũng phải 2 bát cơm. ăn càng nhiều thức ăn càng tốt, nhưng vẫn phải 2 bát cơm
    3. Bổ xung vitamin và khoáng chất. (mình dùng loại multivitamin của nature made)

Kiên trì đi mẹ nó. mình đã lên đc 2 kg rồi.

9. nguyenmui37

nguyenmui37 Đủ quyền lập Họ

Hic. Thế thì cò hương quá chị ơi. Ăn ăn và ăn chị ạ. hehee

10. hamy89

hamy89 Thành viên tích cực

Vấn đề của vợ chồng bạn là k hấp thụ được thức ăn và hệ tiêu hóa có vấn đề, vc bạn dùng Tảo Chlorella nhé.
    Tảo lục có thành phần dinh dưỡng hoàn chỉnh gồm:
     -Protein: 65%
    -Chất béo: 6%
     -Chất đường: 17%

Với lượng Vitamin rất phong phú:

+ Vitamin A gấp 5,8 lần trong Cà rốt;

+ Vitamin B1 gấp 1,3 lần trong men vô cơ;

+ Vitamin B2 gấp 35 lần trong sữa;

+ Hàm lượng sắt cao hơn 13 lần trong gan lợn;

+ Hàm lượng Canxi gấp 1,6 lần trong sữa.

Đặc biệt là nguyên tố vi lượng CGF và Chlorophyll.

Những nhân tố dinh dưỡng hoàn chỉnh mang lại những ưu thế vượt trội đối với sức khỏe của con người
    Giúp cơ thể hấp thụ tốt hơn
    Tích trữ được nhiều dinh dưỡng
    Loại ra được những độc tố có hại tồn tại trong cơ thể

Hàng NK Anh chính hãng chị nhé. Tiêu chuẩn EU nên cứ yên tâm. Có nhu cầu thì pm ủng hộ em nha. Thanks vc anh chị nhìu nhìu ...^^

11. Đào Lệ Quyên

Đào Lệ Quyên Thành viên tập sự

Mình cũng cò hương, mọi ng mách là ăn nhiều đồ béo thì nhanh béo. Thế là mình ăn nhiều đồ béo, kết quả là bị Máu nhiễm mỡ ==> lại phải ăn kiêng :((

12. hamy89

hamy89 Thành viên tích cực

Chia sẻ với me nó, mẹ nó ăn như thế hại dạ dày và hại cơ thể lắm. Béo phải từ từ thì mới ổn định, và quan trọng là phải tốt cho cơ thể, mẹ nó mắc bệnh muốn nhanh béo nên mới khổ thế đấy.

13. nguyenlananh

nguyenlananh

Theo tớ bạn muốn béo cũng rất dễ : Thứ nhất ăn đúng ba bữa mỗi ngày theo một giờ nhất định và ăn nhiều đồ có năng lượng và thay đổi món ăn thường xuyên để kích thích vị giác , nhưng phải tập thể dục thường ngày để cho khỏe chứ không phải là béo phệ , hoặc ăn quá nhiều chất có mỡ làm cho mình nhiễm mỡ trong máu mà phải bổ sung đầy đủ các chất , bên cạnh đó bạn nên uống vitamin C , để kích thích ăn ngon miệng hơn , bạn có thể uống nấm linh chi cũng làm cho người béo nhanh .

14. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

hic .... quả là điều ko mong muốn. Mẹ nó bị máu nhiễm mỡ có biểu hiện như thế nào? phải kiêng gì ?

15. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Trời ơi, tôi cũng gầy đây, nhưng mà gầy từ hồi đẻ con xong đến h. Chưa bao giờ mà có cảm giác nằm ngủ lại bị đau xương, thế mà bjo lại vậy đấy. Cứ nằm xuống (k phải đệm), nhất là nằm nghiêng là tím cả 2 bên xương. huhu. Mặc gì cũng ko đẹp nên thôi chẳng mua sắm gì nữa là xong. Cai sữa xong thì v1 teo tóp, + gầy toàn da bọc xương ko nên nhìn chán chán kinh khủng. Mình nghe người ta nói cắt thuốc bắc uống béo, hôm vừa rồi cũng đi cắt, người ta hỏi làm sao: chẳng sao, ko stress, ko vất vả, ko suy nghĩ gì, ăn cũng khá, ngủ cũng tốt, chỉ cần uống thuốc cho béo thôi. Uống dc nửa tháng rồi vẫn chưa thấy hiện tượng gì. Hhuhu, có ai cứu tôi với không?

16. hanhbuihong

hanhbuihong Thành viên mới

Béo nhanh k tốt đâu các mẹ nhé. Theo em thì các mẹ cứ ăn uống đầy đủ chất, ngủ đúng giờ đủ giấc, béo từ từ thì mới ổn, chứ các mẹ cứ ham hố béo nhanh rồi lại phải giải quyết 1 đống bệnh nọ kia đấy nhé.

17. Hienvu92

Hienvu92 Thành viên sắp chính thức

Chủ yếu là tâm lí thoải mái, ko nên suy nghĩ nhiều, ăn uống đầy đủ, chịu khó tập thể dục thể thao nữa để có 1 cơ thể mạnh khỏe ạ, chúc anh chị nhanh tăng cân nhé ạ :)

18. osakatt

osakatt Banned

Nghe các mẹ nói có vẻ cũng vất vả lắm mới lên được cân. Thôi thì cũng chỉ biết cố gắng ăn và ăn. Mong sao kết quả khả quan hơn

19. gaume_123

gaume_123 Thành viên chính thức

Kinh nghiệm của người đi từ gầy tới béo như mình thì bạn nên cải tạo đường ruột trước. Sau đó mới tới hấp thu dinh dưỡng. Bạn có thể ăn hàng ngày sữa chua, probi, yakul... để tăng vi khuẩn có lợi cho đường ruột. Sau đó, cần có một quá trình nạp năng lượng liên tục. Môt ngày bạn ăn 4 bữa. Bữa sáng: ăn sáng+sữa tươi, ăn trưa: ăn nhiều, ăn chiều, và ăn tối bình thường. Chú ý là bạn ăn nhiều đạm và tinh bột thì cũng sẽ mau mập. Một điều nữa là bạn nên uống thêm thuốc bổ của Đông y cũng rất hữu dụng đấy.

Hồi trước mình làm liên tục như vậy trong 1 năm trời và kết quả mình lên 8kg, sau đó là 10kg.
    Ngoài ra bạn cũng chú ý ngủ nghỉ nhiều và thật thoải mái tinh thần nữa nhé.
    Chúc bạn mau tăng cân. hihi

20. Taoxanh170

Taoxanh170 Thành viên mới

Em thấy vợ chồng bạn em cắt thuốc bắc về uống, giờ béo ú à @.@, mợ thử xem