Toàn quốc: Làm Sao Để Biết Mình Thuộc Mệnh Gì Nhanh Và Chuẩn Nhất?

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi khanhviphung, 11/2/2020.

1. khanhviphung

khanhviphung Thành viên đạt chuẩn

Ngay từ khi chào đời, mỗi chúng ta ai cũng có một cung mệnh riêng của mình, đây chính là yếu tố cực kì quan trọng trong phong thủy hay tử vi tướng số. Thế nhưng làm sao để biết mình mệnh gì ? . Bài viết dưới đây sẽ giúp bạn sớm giải đáp được những băn khoăn của mình.

Làm sao để biết mình thuộc mệnh gì ?

Trước đây, khi muốn xuất hành, làm ăn, chọn đối tượng kết hôn… người xưa đều phải dựa theo mệnh. Ngày nay, khi muốn mua xe, xây nhà hay làm bất kì việc gì khác thì yếu tố này cũng không thể bỏ qua. Ngoài ra, theo phong thủy Cung mệnh cũng có tác động lớn đến tính cách, tình duyên, công việc và những sự việc xảy ra trong cuộc sống của bạn.

Theo thuyết phong thủy thì Cung mệnh ngũ hành gồm Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ, đây vốn là năm yếu tố tự nhiên hình thành lên vạn vật. Làm sao để biết mình thuộc mệnh gì bạn có thể dựa theo Bảng quy ước thứ tự cho can chi mệnh dưới đây:

Cụ thể, bảng trên hiểu như sau Quy ước về giá trị Thiên Can:

• Giáp, Ất tương ứng với 1
    • Bính, Đinh là 2
    • Mậu, Kỷ ứng với 3
    • Canh, Tân sẽ là 4
    • Nhâm, Quý là 5
    Quy ước về giá trị Địa Chi:

• Tý, Sửu, Ngọ, Mùi tương ứng với 0
    • Dần, Mão, Thân, Dậu se là 1
    • Thìn, Tỵ, Tuất, Hợi là 2
    Mệnh sẽ bằng can cộng với chi:

• Kim = 1
    • Thủy = 2
    • Hỏa = 3
    • Thổ = 4
    • Mộc = 5
    Chính vì chỉ có ngũ hành nên nếu mệnh lớn hơn 5 chúng ta sẽ tính phần chênh lệch (tổng — 5). Đó sẽ là số mệnh của bạn. Ví dụ bạn sinh năm 1992 là Nhâm Thân thì lấy 5 + 1 = 6. Nghĩa là chênh lệch 1 nên bạn sẽ có mệnh Kim.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhviphung