Làm Sao Để Chữa Dứt Điểm Chàm Sữa Cho Bé

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bố Mẹ Py, 8/6/2018.

1. Bố Mẹ Py

Bố Mẹ Py Thành viên mới

Các Mẹ ơi giúp em với!!!
    Bé nhà em bị chàm sữa, từ lúc 1m10d đến h là 5,5m rồi mà không đỡ. Từ 2 chấm ở mặt rồi lan ra toàn thân :((
    Em bôi đủ loại bethapen, sudo, aderma, dexeryl, atopiclair, atopalm, aveno, xanh methylen, hồ nhơcs, skinbibi, rồi tắm lá chè xanh, lá răng cưa, rau má, lá khế chua các kiểu, khi tắm em cũng lọc cặn cho ko không có chất bẩn dính vào, lá cũng do bà nội bà ngoại đi tìm tại vườn chứ không mua ngoài chợ, tắm xong lại bôi kem dưỡng ẩm trong3ph, vậy mà k dứt, tắm càng nhiều da bé càng khô nhìn xót lắm ak. Đến mức em phải đánh liều bôi emovate, begermdem ( chưas corticoid), có đỡ nhưng khi em ngừng bôi bị lại.
    Bản thân em cũng kiêng sữa bò, thịt bò, da gà hải sản cho bé đỡ dị ứng rồi, cũng ko đỡ. Em k hiểu nổi nữa.
    Em tự nấu dầu dừa bôi cho con, bôi liên tục gần 2w cũng k thấy thuyên giảm, hôm qua bé nghịch đá đổ cả lọ dầu dừa làm em buồn quá, bất lực nhìn con ngứa con xót, nổi đầy người, Em phải làm sao huhu :(((
    Các Mẹ có cách nào chỉ Em với ạ :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bố Mẹ Py
    Đang tải...

2. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

e hóng với ạ
    con em bị viêm da cơ địa đi khám bác sĩ bảo nó không hết được, thay đổi thời tiết lại bị :(

3. thiep1809

thiep1809 Thành viên mới

bôi kem trầu không Pizkie đó mom