Kinh nghiệm: Làm Sao Để Chuẩn Bị Tốt Sức Khỏe Trước Và Trong Khi Mang Thai

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Vinguyen1512, 1/8/2020 lúc 2:14 PM.

1. Vinguyen1512

Vinguyen1512 Sống từ tâm- làm việc để đức

Gửi đến các mẹ kinh nghiệm của mình trước khi chuẩn mang thai nhé!

Mình đã có một bé 2t, trước khi mang thai sức khoẻ mình rất kém, thuộc dạng chân yếu tay mềm, nhiều khi cứ nghĩ không biết mình mà mang thai thì không biết thế nào khi lại ở xa xứ không có bố mẹ bên cạnh. Mình cũng như các mẹ khác, cũng đọc tìm hiểu, tham khảo từ nhiều nguồn khác nhau. Nhưng mình được may mắn hơn là mình được ở một đất nước phát triển, được gặp và tiếp xúc với ngừoi Nhật nên mình được họ chỉ bảo và hướng dẫn rất nhiều làm sao để chuẩn bị trước và trong quá trình mang thai mẹ khoẻ, bé khoẻ. Như các bạn biết đấy ngừoi Nhật về sức khoẻ của họ được thế giới công nhận đất nước có tuổi thọ trung bình cao thứ 2-3 thế giới mà nhỉ. Mình bên này ăn uống k được đa dạng và nhiều như Vn đâu,nhưng nhờ mình dc ngừời nhật chỉ cho uông DHA Morigana chuyên dành các mẹ trước và trong khi mang thai mà trộm vía cả quá trình mình mang thai cả mẹ và bé đều rất khoẻ .

Hiện nay mình thấy thị trường VN tồn tại rất nhiều hàng Nhật nhưng liệu có phải hàng Nhật thật hay không thì không ai có thee kiểm định được. Mình ở Nhật 10 năm giờ nhìn thấy tình trạng đấy mình thấy khổ cho các mẹ, bé và mọi ngừoi vì nếu dùng ngoài da thì vô thưởng vô phạt nhưng đã là uống thì phải đảm bảo cho sưc khoẻ về lâu dài. Ngừoi bán họ chỉ nhìn lợi trước mắt nhưng ngừoi mua lại phải chịu hậu quả sau này. Chúng ta đừng ham của rẻ, tiền mất, tật mang, và câu tiền nào của nấy các mẹ nhé. Vì em ở nhật nếu câc mẹ có thắc mắc hay muốn biết thêm chi tiết câc mẹ có thể liên với em qua facebook, zalo nhé.
    https://m.facebook.com/gettingstarted/?_rdr

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Vinguyen1512
    Đang tải...