Làm Sao Để Giúp Bé Tăng Cân Khỏe Mạnh Tránh Béo Phì?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mẹ ngọc vân, 9/5/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mẹ ngọc vân

mẹ ngọc vân Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, không phải chỉ có chất béo, bột, đường mới gây béo phì cho trẻ từ 1tuổi đến 5 tuổi đâu nhé! Một bác sĩ mới mách cho em: Ăn quá nhiều protein(đạm) trong 5 năm đầu đời cũng gây béo phì và dẫn đến nhiều hệ lụy cản trở sựphát triển khỏe mạnh dài lâu của con trẻ về sau.

Trẻ uống sữa công thức chứa quá nhiều Đạm (protein) có nguy cơ béo phì gấp tới2, 3 lần so với trẻ uống sữa công thức có số lượng Đạm hợp lí và chất lượng tốiưu. Gần đây, mẹ Cún mới biết lợi ích của Đạm Chất lượng với số lượng đạm là 1.9 – 2.0 gram/ 100ml sữa đã pha và chất lượng Đạm với nhiều Axit Amin tốt (như là Leucine, Isoleucine và Valine) là một trong những yếu tốt quyết định cho việc tăng cân khỏe mạnh cho con.

Để tạo thói quen ăn uống lành mạnh và giúp trẻ tăng cân theo chuẩn của WHO và khỏe mạnh dài lâu, Bác sĩ tư vấn mẹ Cún nên lựa chọn cho bé sản phẩm dinh dưỡng có Chất Lượng Đạm Tối Ưu. Bác sĩ cũng khuyên em dùng NESTLE NANOPTIPRO 3 vì có ĐẠM CHẤT LƯỢNG từ NESTLE Châu Âu. À, các mẹ nhớ mua bao bì có tiếng Việt và được nhập khẩu và phân phối bởi công ty Nestle Việt Nam nhé !

Thấy thông tin này cực kỳ quan trọng mà sao mấy bà mẹ Việt Nam mình lại ít chú ý. Các mẹ nhớ lưu ý điều này khi chăm các bé nhé!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ ngọc vân
    Đang tải...

2. me iu nghé

me iu nghé

bé nhà e 4,5 tuổi rồi, vẫn dùng sữa này.

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  3. ma_otaku

ma_otaku 0965087654

bé nhà mình dùng NAN PRO mà còn thấy thiếu cân

4. minhquang102

minhquang102 Thành viên tập sự

em đang mong con em nó béo nên tí, nhìn gày quá cơ ạ. Mà ăn cũng có phải dc ít đâu. ăn liên mồm

5. chinh8868

chinh8868 Thành viên mới

Bé nhà mình kén ăn lắm

6. trangtoc83

trangtoc83 Sản xuất và Phân phối Bánh Nhãn Hải Hậu

#######
    Con trai mình 2 tuổi, cháu hơi gầy
    Cháu rất thích ăn bánh kẹo
    Tôi nghe nói ăn nhiều bánh kẹo sẽ gây béo phì
    Điều đó có đúng không ạ

7. TrangAnh222

TrangAnh222 Thành viên chính thức

Từ nhỏ mình đã luyện cho bé nhà mình ăn nhiều rau củ quả, khi biết ăn cơm, thường trẻ con rất lười ăn rau, mình hay làm những đĩa cơm hình thù ngộ nghĩnh, làm con hứng thú và ăn nhiều rau hơn

8. minhola

minhola Thành viên tập sự

Con gái còi quá mà mình không biết làm cách nào tình cờ tìm hiểu mình đã có giải pháp giúp cho công chúa còi nhà mình vừa đủ chất đạt được cân nặng và chiều cao chuẩn mà không lo béo phì.Mình cho con gái uống NESTLE NANOPTIPRO 3 được nhập khẩu và phân phối bởi công ty Nestle Việt nam có tiếng việt hướng dẫn kỹ càng rất tiện cho các bà mẹ như chúng mình.Vừa rồi con gái đi kiểm tra không bị béo phì mà cân và chiều cao đạt chuẩn mình vui lắm ý.Phải cảm ơn thông tin hữu ích từ trang web lamchame nhiều lắm.

Sửa lần cuối: 13/5/2016
  9. me cu Khoai

me cu Khoai Mẹ yêu Khoai nhất

công nhận là cái gì nhiều quá cũng không tốt. Mình nuôi con hàng ngày cũng chỉ cần đủ chất thôi. Protein rất là quan trọng với cơ thể của bé trong việc phát triển cơ bắp, sức khỏe. Khi bổ xung Protein thì lại cần kiểm soát chất béo nữa cơ...nên dùng sữa có hàm lượng đủ Protein cho con phát triển ổn định lâu dài thì còn gì bằng. Giờ nghĩ đến con béo phì là sợ

10. vthuhien1985

vthuhien1985 Facebook: 0915050785

Ăn nhiều chất bột, đường hay mỡ là béo phì nhưng không phải ăn nhiều thức ăn chứa đạm là sẽ không béo đâu nhé. Protein là chất hữu cơ quan trọng nhất với sự sống cùng với ADN, bởi nó tham gia mọi hoạt động cấu trúc và chức năng của cơ thể vì thế khẩu phần ăn của chúng ta cần được cung cấp đủ đạm, vâng là đủ chứ không phải dư thừa. Thông tin mình nắm được về việc dư thừa đạm đưa cho mọi người cùng tham khảo bên dưới đó ah. Chọn sữa bột cho con cần chú ý tới các chỉ số dinh dưỡng và năng lượng cùng các loại chất mà sữa cung cấp, mình đang cho bé nhỏ dùng NAN HA Optipro số 2 vì hàm lượng dinh dưỡng cân đối theo chuẩn quốc tế, và qua thời gian sử dụng thì thấy bé không mập tròn hay mũm mĩm mà lúc nào cũng săn sắt người thôi, nhưng đảm bảo trong chuẩn nha, 24 tháng được 12kg, cao 90cm nè ^^ quan trọng là không hơi tí bị hắt hơi sổ mũi hay ốm theo thời tiết đâu. Trộm vía con chứ nhanh nhẹn khỏe mạnh như con sóc khiến mẹ mệt mà vui lắm.
    "Khi chất protein thay thế trong cơ thể sẽ sản sinh ra amin, nước tiểu chứa nitơ, trong đó amoniac là chất có hại, phải trải qua xử lí giải độc ở gan mới có thể từ thận bài tiết ra ngoài, ăn nhiều quá protein sẽ gây hại cho gan và thận. Ăn nhiều protein tuy có thể tăng cường cơ bắp nhưng nếu không tập luyện thì chất protein dư thừa chuyển hoá thành chất béo ở dưới da, cơ thể sẽ trở nên béo phì."

Đọc thêm tại: http://ihph.org.vn/protein-la-gi-ta...-voi-suc-khoe-con-nguoi-nhu-the-nao-5482.html

Sửa lần cuối: 13/5/2016
  11. mecubachduong

mecubachduong Thành viên tập sự

Bé nhà mình cũng đang có dấu hiệu thừa cân. Lo quá ạ, mình sẽ điều chỉnh lại chế độ dinh dưỡng và cho con uống NANOPTIPRO 3 để kiểm soát lượng đạm.

12. NhimGiaHuy

NhimGiaHuy Thành viên chính thức

Bé nhà em trộm vía ngay từ lúc 1 tuổi, đi khám BS dinh dưỡng cũng tư vấn dùng Nan HA Optipro nên bé k có bị thừa cân, béo phì. Uống sữa để phát triển toàn diện thôi, chứ nhiều bé uống sữa ngọt quá lại béo phì, thừa cân cơ ạ.

13. ngocmaivu

ngocmaivu Thành viên đạt chuẩn

sữa Nan HA Optipro giúp bé có đủ chất và lượng chứ k có thừa cân hay thiếu cân đâu mẹ ạ. Mẹ thử tăng lượng sữa uống mỗi ngày lên cho con. Con nhà em uống sữa Nan trộm vía cứng cáp, roi rói, nhanh nhẹn lắm. Đặc biệt uống Nan bé dễ tiêu hóa, nên rất dễ hấp thụ đó.

14. me cu Khoai

me cu Khoai Mẹ yêu Khoai nhất

Mình cũng chỉ mong con đạt chuẩn kg nặng và chiều cao, khỏe mạnh bền vững thôi. Thấy mọi người khen Nan Optipro lắm đấy, cung cấp đủ hàm lượng Protein cho bé tăng cân khỏe mạnh mà không lo béo phì. Mình cũng muốn cho con uống Nan xem sao

15. haophong

haophong Thành viên chính thức

Trẻ con bây giờ rất nhiều bé bị béo phì ngay từ nhỏ thật sự nó luôn nỗi lo của ba mẹ, như con mình đây, hồi trước khi bé còn nhỏ thấy các bé xung quanh ai cũng mũm mĩm nên mình cứ ép con ăn thật nhiều để tăng cân nhưng tới 1 lúc thì mới tá hỏa là mình đã sai vì bé bắt đầu thừa cân là con lười vận động hẳn, bắt đầu vào giảm ăn cho con, ôi khổ đủ đường luôn ấy chứ vì bé quen ăn nhiều rồi giờ giảm lại con cứ đòi mãi, nhiều lúc muốn buông xuôi nhưng nghĩ tới con hoạt động khó khăn thì lại phải cố gắng.

16. Nguyenhonggiang

Nguyenhonggiang Thành viên tập sự

Bé nhà mình lúc đầu còi lắm nhờ được người bạn mách uống sữa Nan optipro3 mình cho con uống không ngờ con rất thích mà cân nặng chiều cao lại tăng đều đúng chuẩn WHO vui quá.Chứ giờ nhiều đồ ăn sẵn ăn nhanh cho con ăn mà không đúng cách dễ làm con bị béo phì ảnh hưởng đến quá trình lớn của con rất nhiều.Các mẹ thử cho con uống Nan Optipro3 của Nestle sẽ thấy thích lắm đó.

17. dolien1111

dolien1111 Thành viên rất tích cực

Đúng là chất đạm không thể thiếu nhưng dư thừa lại tiềm ẩn nguy cơ gây béo phì cao lắm đó mẹ nó. Mình trung thành với Nan từ bé thứ nhất đến bé thứ 2 rồi, theo các sự cải tiến của Nan trong thời gian qua và ngày càng hài lòng. Nhất là dòng sản phẩm Nan HA Optipro với sự chuẩn xác trong hàm lượng đạm theo nhu cầu cơ thể trong từng giai đoạn, đảm bảo phát triển cân đối cho bé. Mình nuôi con cũng chưa mong con mập bao giờ, chỉ mong con tăng cân khỏe mạnh và trí não phát triển tốt, bé nhanh nhẹn thông minh là đủ rồi.

18. haophong

haophong Thành viên chính thức

Mình nghĩ các mẹ cũng nên kiểm tra lại khẩu phần dinh dưỡng hằng ngày của con mình nhé, chứ thừa đạm như các mẹ nói ở đây lâu ngày cũng rất nguy hiểm và để còn kịp thời điều chỉnh ngay chế độ dinh dưỡng của con để con đừng bị rơi vào tình trạng thừa cân hay béo phì. Vì béo phì sẽ dẫn đến nhiều thiệt thòi cho trẻ về lâu dài như tự ti về hình thể, ngại giao tiếp, vận động và hệ lụy là bé có nguy cơ rất nhiều bệnh ngay từ nhỏ như: cao huyết áp, tim mạch, tiểu đường, giảm khả năng sinh sản...

19. tunglinh511

tunglinh511 Thành viên đạt chuẩn

Trẻ em hiện nay bị béo phì hoặc có nguy cơ béo phì rất cao. Thừa cân béo phì là tình trạng cơ thể tích tụ quá nhiều mỡ do hậu quả của sự mất cân bằng năng lượng, có nghĩa là năng lượng đưa vào cơ thể vượt quá năng lượng tiêu hao. Nhiều mẹ thắc mắc nói cho con ăn theo đúng khẩu phần bác sĩ khuyên và vận động ngoài trời mà con vẫn bị béo phì là tại sao?
    Có lẽ các mẹ không để ý, ngoài chế độ ăn uống thì trẻ hàng ngày còn được bổ sung thêm sữa bột, theo như mình biết thì một số loại sữa bột có hàm lượng protein rất cao nhé. Có bé 1 ngày uống đến 5 cốc (mỗi cốc 240ml), uống sau khi ăn xong hoặc trước khi đi ngủ. Như vậy là cơ thể sẽ bị dư thừa đạm và tăng cân là điều không tránh khỏi.
    Để hạn chế việc bé dư thừa protein thì các mẹ nên chuyển qua cho con uống NAN Optipro của Nestle nhé, Sữa NAN với hàm lượng dinh dưỡng theo chuẩn quốc tế nên các mẹ yên tâm nhé. Bé nhà tớ uống NAN hơn 1 năm nay rồi, không mập nhưng được cái khỏe mạnh không ốm vặt bao giờ ý.

20. DungPham85

DungPham85 Thành viên mới

Hôm rồi đọc được bài báo nói về tác hại và các bệnh thường gặp phải của trẻ bị thừa cân béo phì mà sợ quá các mẹ ạ. Nhớ hồi Tôm Tép được 1 tuổi thấy bé còi chút nên mình cũng ép bé ăn nhiều, ăn xong lại uống sữa luôn. Rồi cứ cách 2h lại cho ăn hoặc uống sữa 1 lần vì vậy mà bé tăng cân nhanh chóng. Nhìn thì bụ bẫm đấy cơ mà bé chậm chạp hẳn đi, bé hay đổ mồ hôi nhiều nên nhiều lúc mẹ lau không kịp là thấm vào người gây viêm phế quản rồi viêm phổi đấy. Sau đợt đó mình có tham khảo chuyên gia dinh dưỡng và xây dựng thực đơn cho Tôm Tép cân đối hơn. Thay sữa chứa hàm lượng đạm cao bằng sữa NAN Optipro của Nestle với hàm lượng đạm theo đúng tiêu chuẩn, dễ hấp thu hơn nên bé tiêu hóa tốt hơn.
    Các mẹ đừng nên ép con ăn nhiều hoặc bổ sung dư các chất dinh dưỡng nha, béo phì ở trẻ em đang gia tăng và rất nguy hiểm với trẻ ý.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.