Tâm sự Làm Sao Để Học Thuộc Chữ Nhẫn Trong Mọi Trường Hợp?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Hàng quê đạt chuẩn, 14/4/2017.

1. Hàng quê đạt chuẩn

Hàng quê đạt chuẩn Thành viên chính thức

Mình là người nóng tính, muốn chu toàn mọi việc theo ý mình nhưng chưa bao giờ được như ý cả. Vì thế mình hay nổi nóng . Làm cho không khí gia đình hay căng thẳng , nhiều lần nổi nóng xong nghĩ lại thấy mình quá đáng mà không kiềm chế được. Mình đã làm nhiều người buồn quá. Nhưng vì họ là người thân nên dễ tha thứ cho mình.
    Nhưng làm sao để sửa đây ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hàng quê đạt chuẩn
    Đang tải...

2. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

cái này chắc là phải ngồi thiền thôi ạ, em cũng thuộc tuýp nóng tính như Trương Phi nhưng mà thiền định nhiều thì mình sẽ biết kiềm chế hơn rất nhiều

3. xuanyeuthuong123

xuanyeuthuong123 Thành viên mới

theo mình nghĩ thì có rất nhiều nguyên nhân , nên bạn thử tìm hiểu hay xem nguyên nhân của mình là gì rồi tìm cách khắc phục ,1 số người thì do cở địa, có nghĩa là cơ thể bạn bị ảnh hưởng bởi 1 số vấn đề liên quan đến sức khỏe từ đó sinh ra chuyện nóng tính ko kiểm soát, 1 số do tính cách hay bản tính của ng đó cái này thì khó thay đổi lắm , còn cũng có thể do mất ngủ ,ngủ ko ngon , ko đủ giấc , ng ko tỉnh táo , ko tập trung ,nên suy nghĩ ko sâu dễ sảy ra cáu , nóng . theo mình thì có thể do vài nguyên nhân cơ bản vậy , ko biết bạn có rơi vào trường hợp nào ko

4. nguyenpip

nguyenpip Bắt đầu nổi tiếng

Cái đầu tiên không phải học chữ nhẫn mà phải học chữ tĩnh, việc đầu tiên là phải bình tĩnh, học cách suy nghĩ trước khi thể hiện thái độ và lời nói, học cách phân tích xem nếu m nói như thế thì hậu quả thế nào, học cách kiềm chế cảm xúc và rộng lượng thì tự dưng bạn sẽ bớt đc tính nóng