Cần giúp: Làm Sao Để Tạo Thói Quen Học Tiếng Anh Cho Bé Từ Nhỏ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi buinhan2404, 4/11/2020.

1. buinhan2404

buinhan2404 Thành viên đạt chuẩn

Tôi có cho bé đang học lớp 2 luyện thói quen học tiếng Anh đều đặn mỗi ngày tầm 60 phút. Mỗi ngày tôi đều bày trò chơi, hoặc cho bé xem các video tiếng Anh để cho bé thực hành, và học thêm từ vựng mới, mỗi ngày đều phải thuộc từ 8-10 từ vựng mới, và thực hành dựa trên các từ vựng đó.

Các bạn còn những bí quyết nào để tạo thói quen cho bé học tiếng Anh không, chỉ mình với nhé. Cảm ơn cả nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi buinhan2404
    Đang tải...

2. ThienSonNguyen

ThienSonNguyen Thành viên mới

Để rèn thói quen tự học tiếng Anh cho trẻ em, ba mẹ cần kềm cặp bé từ từ, kiểm tra bài tập đột xuất, đưa ra phần thưởng hấp dẫn

3. quangvinh2701

quangvinh2701 Thành viên mới

Lúc ăn cơm, phụ mẹ rửa chén, giờ học, khi đi ngủ… bất cứ ngữ cảnh nào mình cũng có thể bắt đầu thói quen trò chuyện tiếng Anh cùng con. Khả năng tiếp thu ngoại ngữ của con sẽ khó có thể nhanh như tiếng mẹ đẻ, do vậy, trước khi con có thể sử dụng những câu đối thoại dài, bạn cần tập cho con làm quen với từ vựng của những chủ đề đơn giản như số đếm, các thứ trong tuần và tháng trong năm, màu sắc, vật thể, các bộ phận cơ thể, đồ chơi, quần áo, con vật, thức ăn…

4. chauly2804

chauly2804 Thành viên tập sự

Youtube với những video tiếng Anh sẽ là nguồn cung cấp miễn phí và không có giới hạn cho con bạn để luyện tập.

5. buinhan2404

ý tưởng hay và cụ thể. rất cảm ơn bạn. mình sẽ áp dụng cho con thực hành thử xem

6. buinhan2404

mình cũng có cho con nghe cái này, mà nản cái là video ngẫu nhiên, ko theo quy trình bạn ưi