Làm sao giúp bé chuyển thùng kế hoạch nhỏ đi các mẹ nhỉ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi BTC_SchoolSmart, 15/8/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. BTC_SchoolSmart

BTC_SchoolSmart Thành viên mới

Các mẹ đã coi đoạn clip rất dễ thương từ Cô Gái Hà Lan School Smart chưa? Nếu mẹ có thể giúp đỡ các bé chuyển thùng kế hoạch nhỏ đi, thì mẹ sẽ gợi ý với các bé làm gì nào? 05 mẹ có gợi ý dễ thương sẽ được BTC tặng phiếu mua sắm tại Big C trị giá 100.000đ.

Đừng quên chia sẻ clip này với các mẹ khác nếu mẹ cũng yêu Cô Gái Hà Lan School Smart nhé!

[video=facebook;10151057979884452]http://www.facebook.com/photo.php?v=10151057979884452[/video]​

BTC XIN THÔNG BÁO DANH SÁCH 05 BẠN ĐƯỢC CHỌN TRAO GIẢI CUỘC THI

1. gabong2611

2. quynhanh0701

3. bemuop

4. bé_Quynh

5. maiphuong_2012

Các bạn trúng giải vui lòng pm thông tin để BTC gửi quà cho các bạn nhé.
    Mội lần nữa xin chúc mừng các bạn đạt giải (u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BTC_SchoolSmart
    Đang tải...

2. tinacuame

tinacuame Thành viên tích cực

Ðề: Làm sao giúp bé chuyển thùng kế hoạch nhỏ đi các mẹ nhỉ?

Để giúp đỡ các bé chuyển thùng kế hoạch nhỏ đi, mình sẽ gợi ý cho các bé cột thùng kế hoạch nhỏ vào cái yên sau chiếc xe đạp của các bé và các bé sẽ lên xe chở đi hay các bé có thể cùng dẫn bộ chiếc xe đạp đi

Bongcuamebemuop thích.
  3. mebeminhthuhm

mebeminhthuhm Bắt đầu nổi tiếng

Nhóc nhà mình rất thích xem clip này. Xem đến đoạn cậu nhỏ nói " dùng ống tròn|. Mình giải thích cho con: Con thấy anh ấy giỏi chưa, con muốn giỏi vậy phải uống sữa và ăn nhiều vào nha. hihi
    Oánh dấu nghiên cứu giựt giải heheheh

bemuop thích bài này.
  4. bra_1986

bra_1986 Bắt đầu nổi tiếng

cám ơn chủ top đã chia sẻ (u)(u)(u)(u)

bemuop thích bài này.
  5. gabong2611

gabong2611 Banned

Muốn chuyển thùng Kế hoạch nhỏ đi các bé cần có một thể lực thật khỏe, một trí não thông minh và tư duy thật tốt. Muốn được như vậy thì các bé cần được chăm sóc bằng chế độ dinh dưỡng đầy đủ, nhiều năng lượng cho các bé hoạt động cả trí não và tay chân.

Và với thùng kế hoạch nhỏ to như vậy, với cách làm của các bé trong clip quảng cáo thật tuyệt vời. Mẹ Gabong gợi ý thêm cho các bé một cách nữa nha.

Bác Hồ có câu: Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình. Do vậy các bé hãy chia nhỏ thúng lớn ra nhé. Chia các đồ dùng trong thùng kế hoạch nhỏ thành những gói nhỏ, đóng gói từng loại riêng biệt nha. Sau đó,mỗi bé vận chuyển một gói nhỏ sẽ nhanh hơn đó. Nhiều bạn nhỏ làm nhiều việc nhỏ sẽ góp lại thành việc lớn.

Và các bé nhớ dặn mẹ cho các bé uống sữa thật đều để cao lớn nhanh, có sức khỏe vận chuyển thùng đồ to và tư duy cách vận chuyển làm sao cho nhanh và đỡ mệt nhất nhé!

6. hoa_tien

hoa_tien Bắt đầu tích cực

Bống nhà mình cũng rất thích xem đoạn clip này.Theo mình thì để chuyển thùng kế hoạch nhỏ đi các bé ngoài việc có một thể lực khoẻ mạnh,thì cần phải có được tư duy và trí não phát triển tốt, vì thế các bé cần được bổ sung đầy đủ các chất dinh dưỡng trong các bữa ăn hàng ngày để phát triển tối ưu khả năng của mình. Và trong tình huống này thì mình sẽ gợi ý cho các bé là chia nhỏ các đồ trong thùng kế hoạch thì việc vận chuyển của các bé sẽ nhanh và không mất nhiều sức.

thqbemuop thích.
  7. mesusu76

mesusu76 Đờithay đổikhita thay đổi

Nhiều bé cùng nhau chung tay sẽ chuyển được liền .

bemuop thích bài này.
  8. quynhanh0701

quynhanh0701 Thành viên chính thức

Hãy cho con uống school smart hàng ngày bổ sung sự nhanh nhẹn và trí thông mình cho con, con sẽ có sáng tạo ngay, nhà mình hôm qua đã làm 2.5 thùng và được tặng 1 chiếc balo xinh ơi là xinh, Theo mình hãy giúp con có ý tưởng ví dụ con đeo balo sẽ thấy nhẹ hơn là con xách cặp này..vì vậy hãy chia nhỏ thùng kế hoặch nhỏ của con, bằng nhiều cách túi xách nhỏ, ba lô nhỏ con vận chuyển đần dần, không có cách nào có lợi về lực cả, nếu tuổi nhỏ con làm việc nhỏ thì con phải vận chuyển nhiều lần, còn nếu con cố gắng 1 lần thì lực cũng bằng con vận chuyển nhiều lần mà lại nhẹ nhàng hơn, chỉ có điều con mất nhiều thời gian hơn thôi, trí thông minh của con hãy đưa ra lựa chọn sáng suốt phù hợp với con nhe!

thqbemuop thích.
  9. bemuop

bemuop Thành viên tích cực

Để di chuyển được thùng kế hoạch nhỏ, bé cần có một cơ thể khỏe mạnh, có một tư duy nhanh nhạy, xử lý thông tin một cách nhanh nhất, vận dụng các bài học đã có để xử lý tình huống đặc biệt này.

Muốn bé có được một thể lực khỏe mạnh thì bố mẹ cần chăm sóc bé bằng một chế độ dinh dưỡng tối ưu nhất, tăng cường đề kháng, tăng cường khả năng học hỏi của bé. Mẹ cũng nên lưu ý những dinh dưỡng tốt cho não bé. Đó là nguồn năng lượng dồi dào giúp não bé tư duy không mệt mỏi. Những axit béo như 0mega3 và omega6 là thành phần quan trọng giúp mắt bé tinh tường để quan sát, giúp não bé nhận biết thông tin và xử lý thông tin một cách nhanh chóng. Mẹ cũng đừng quên những lời động viên khích lệ để bé thấy tự tin hơn trong mỗi lần đưa ra quyết định xử lý một vấn đề nào đó.

Với trường hợp cụ thể là thùng kế hoạch nhỏ thật to vầ đầy giấy kia, các bé có thể vận dụng sức mạnh đồng đội để di chuyển nó bằng cách chia nhỏ thành các gói nhỏ, mỗi bạn chuyển một gói vừa với sức của mình.

Ngoài ra, nếu bé sáng tạo hơn, bé hãy lắp vào bốn góc của thùng giấy bốn chiếc bánh xe. Và thế là.. Oh..la...la... chỉ cần mất rất ít sức là các bé có thể đẩy thùng kế hoạch nhỏ đi rồi. Chúc các bé thành công.

Và các bé đừng quên nạp năng lượng cho não bằng sữa Dutch lady SchoolSmart nhé!

10. mebeminhthuhm

Theo mình thì các con chia nhỏ thùng kế hoạch ra cho nhiều bạn vận chuyển. Mỗi bạn trước khi làm uống 1 hộp sữa Cô Gái Hà Lan School Smart , nạp năng lượng xong giờ chúng ta cùng tiến thôi hihi

11. singlemother

singlemother Thành viên chính thức

Để khuyến khích các con kể kế hoạch . Các mẹ nên gợi ý đề tài trước và nói về các viêc mà mình định làm . Trẻ con rất thíc tự vẽ cho mình kế hoạch khi nghe người khác nói trước đấy

12. be_Quynh

be_Quynh Thành viên tích cực

Theo mình ba mẹ nên cung cấp dinh dưỡng cho bé thật tốt: Nên bổ sung các chất có ích cho sự phát triển của trí não như omega 3 và 6, đồng thời bổ sung các vitamin B để sự phát triển thần kinh của bé tốt. Hàng ngày,ba mẹ hãy cho bé uống sữa có chứa Omega 3 và 6, chứa các vitamin B để tăng khả năng tư duy và phát triển trí não cho bé và để giúp bé chuyển thùng kế hoạch nhỏ mình sẽ gợi ý cho bé chia các đồ dùng trong thùng kế hoạch nhỏ thành những gói nhỏ và nhớ phải đóng gói thành từng loại riêng biệt. Sau đó, các bé sẽ vận chuyển từng gói nhỏ phù hợp với khả năng của bé. Và bé nên rủ thêm các bạn để hoàn thành việc được nhanh hơn.

thq thích bài này.
  13. thq

thq Thành viên chính thức

Clip thật là dễ thương. Với thùng kế hoạch to như vậy, trước tiên mình sẽ gợi ý cho bé rằng: "Làm thế nào con chuyển thùng đi một cách dễ dàng và nhẹ nhàng hơn". Bé sẽ suy nghĩ và nói "Vì thùng to quá". Mình sẽ gợi ý cho bé là san đều thùng kế hoạch nhỏ ra thành từng túi nhỏ. Khi vận chuyển từng lần, bé có thể để 1 túi vào ba lô đeo trên lưng, hai tay cầm hai túi. Như vậy sức nặng của thùng kế hoạch nhỏ đã san đều ra từng vị trí để một mình con có thể vận chuyển được, mặc dù phải vận chuyển nhiều lần. Nhưng nếu thùng kế hoạch đó là nhiệm vụ vận chuyển của cả nhóm trong lớp con, thì mình sẽ gợi ý có thể mượn một chiếc xe kéo hàng có mặt để hàng thấp, đặt lên đó và cả nhóm cùng kéo. Như vậy sẽ chỉ cần vận chuyển một lần dưới sự hợp sức của cả nhóm.Quan trọng nhất là mẹ gợi ý cho bé giải pháp và cách xử lý khi làm việc tập thể và khi làm việc một mình. Đồng thời qua việc làm ấy, giúp con có được tư duy nhạy bén cho từng trường hợp, mà để có được tư duy nhạy bén ấy, mình sẽ luôn nhắc nhở con uống sữa có chứa thành phần bỗ dưỡng giúp phát triển não bộ một cách toàn diện nhất như sữa có chứa các vitamin B cùng các chất omega 3 và 6!

hoa_tien thích bài này.
  14. tinacuame

tinacuame Thành viên tích cực

nếu như mượn được cho con chiếc xe đẩy như trong siêu thị thì tốt mẹ nó nhỉ :D

15. maiphuong_2012

maiphuong_2012 Thành viên chính thức

ở trường thì không có xe đẩy đâu, chỉ có ở căn tin lấy mấy thùng carton kết dây lại với nhau, rồi chia nhỏ thùng kế hoạch đó ra để lên trên các thùng giấy đó, cho các bé đẩy đi, vừa nhanh, vừa tiện, vừa nhẹ cho các bé nữa

16. mebeminhthuhm

chủ yếu clip này nói lên sự tư duy nhạy bén của trẻ chứ mình đi mượn xe nói chi kakkaka

17. Me Timua

Me Timua Bắt đầu tích cực

Clip các bé dễ thương ha, mình thì nghĩ mang xe tải và:)o, chất hết lên xe rồi chở đi thôi

18. bombongmeo

bombongmeo Thành viên chính thức

Mời cả nhà theo dõi clip dễ thương này nhé

http://youtu.be/-6zKl8-O8gY

Để giúp con có được thể chất và trí thông mình luôn nhạy bén trong học tập và vận động. Mẹ tin dùng sữa nước Dutchlady School Smart với Omega 3, omega 6, vitamin nhóm B ....cùng với chế độ ăn hợp lý để con phát triển toàn diện. Trước tiên để giúp con chuyển thùng kế hoạch nặng 300kg đi, mẹ sẽ giúp con tăng cường thể chất với 1 hộp sữa Dutchlady School Smart đã nhé. Con đã quan sát và nhận biết dùng các ống tròn để chuyển thùng kế hoạch đi và không cần nhiều lực kéo. Vậy phải làm sao để đặt được thùng kế hoạch lên các ống tròn. Lúc này các con sẽ dùng phương pháp đòn bẩy. Nâng đầu thùng kế hoạch lên và đặt 1 ống tròn vào đó. Khi đã có đà, các con dễ dàng đặt cả thùng kế hoạch lên ống tròn. Và các ống tròn sẽ đặt dài để kéo thùng kế hoạch đi.
    Trong trường hợp không có các ống tròn thì các con làm thế nào nhỉ? Chia nhỏ thùng kế hoạch cũng là một giải pháp, nhưng như vậy sẽ mất thời gian. Nếu vậy tất cả các con cùng hợp sức vào và di chuyển thùng kế hoạch nhé. Một cây làm chẳng nên non. Ba cây chụm lại nên hòn núi cao mà.
    Các mẹ nhớ bổ sung dưỡng chất cho các con Dutchlady School Smart để con thông minh và cao khỏe nhé.

19. Mupmib

Mupmib Banned

Bó tay. Giải pháp gì mà toàn uống Dutch lady :))

20. mebeminhthuhm

Thêm ý tưởng của mình góp vui cho bà con nha hehhe

Lấy thật nhiều viên bi tròn rải xuống đoạn đường để vận chuyển thùng kế hoạch nhỏ. ( Lăn trên bi cũng như lăn trên ống tròn)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.