Thông tin: Làm Sao Giúp Trẻ Không Thông Mình Học Tốt

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi giasutrehanoi, 9/7/2016.

1. giasutrehanoi

giasutrehanoi Gia Sư Trẻ Hà Nội - Chọn gia sư như ý

Chào các mẹ,

Từ kinh nghiệm tiếp xúc với nhiều phụ huynh, hôm nay Gia Sư Trẻ Hà Nội xin chia sẻ kinh nghiệm học tập giúp các học sinh không thông mình vẫn có thể học tốt và đứng tốp đầu

Việc đầu tiên, ngay từ bé các mẹ nên rèn cho con mình thói quen tự giác ngồi vào bàn học mỗi ngày. Con bạn sẽ thực sự không muốn ngồi vào bàn học khi chúng không thể hiểu bài học và cảm thấy chán ngán khi phải tự học một mình. Vậy phải làm sao?

Một cách thức vô cùng đơn giản. Hãy rèn luyện cho bé cách đọc bài mới với Sách Giáo Khoa trước khi tới lớp. Việc đọc bài trước khi tới lớp không chỉ giúp trẻ nắm trước được kiến thức sắp học mà còn giúp trẻ không bị bỡ ngỡ trước kiến thức mới. Ngoài ra, việc tìm hiểu trước sẽ khiến trẻ nắm rõ được những điều mình chưa hiểu, những điều đã hiểu vì vậy khi nghe cô giáo giảng trẻ sẽ rất tập trung để có thể hiểu được những điều mình đang băn khoăn. Đây là cách thức tự học đơn giản

Kinh nghiệm gì cho những môn học thuộc: Chính là học thuộc ngay từ đầu năm và giành điểm bởi đây là thời điểm nhiều học sinh còn ham chơi, cô giáo sẽ rất ấn tượng với học sinh chăm chỉ. Cuối năm con bạn sẽ có thời gian ôn luyện những môn khó nhằn hơn như Toán, Lý, Hóa, Anh

Đã có rất nhiều học sinh học kém, nhưng với phương thức này đã vươn lên ở vị trí top đầu.

Rất mong rằng chia sẻ của Gia Sư Trẻ Hà Nội sẽ giúp con bạn học tốt hơn

Nguồn: http://giasutrehanoi.com

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giasutrehanoi
    Đang tải...

2. thuy335

thuy335 Bắt đầu tích cực

NGười ta bảo cần cù bù thông minh, chứ bh cũng khó nói khái niệm thông minh là như thế nào cả

3. mehoatrau0510

mehoatrau0510

rèn luyện cho bé cách đọc bài mới với Sách Giáo Khoa trước khi tới lớp. Việc đọc bài trước khi tới lớp không chỉ giúp trẻ nắm trước được kiến thức sắp học mà còn giúp trẻ không bị bỡ ngỡ trước kiến thức mới.
    cách này như kiểu học trước nhỉ?

4. Điệp_Xinh

Điệp_Xinh Thành viên tập sự

Theo kinh nghiệm của cô, bà, chú, bác, anh em bạn dì của mình là trước khi con vào lớp 1 thì mình nên tự mua sách dạy con những điều cơ bản trước, hãy trở thành 1 người bạn học chung với con, đừng xem mình là thầy cô nghiêm khắc với con. Hãy cho trẻ thấy học mà như chơi, nên động viên khuyến khích từng cái nhỏ nhất, dạy trẻ cách tự học khi trẻ bắt đầu có ý thức về học và biết đọc 1 chút. Cứ thế đi theo con như 1 người bạn học từ từ lên các lớp cao hơn, bé sẽ không sợ khi đi học, không ngại khi hỏi mình cái bé không biết và sẽ biết cách tìm cách tự học.