Làm sao quên đi nỗi đau này???

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tranthuykl, 28/7/2012.

1. tranthuykl

tranthuykl Thành viên rất tích cực

Hôm nay nếu tính theo ngày Dương Lịch thì ba đã mất đúng 5 tháng. Đã gần nửa năm, nhưng sao con vẫn khóc khi nghĩ về ba??? Con khổ tâm quá ba ơi!!!
    Ba mất khi con sinh bé Yahoo chỉ đc 9 ngày, ba ra đi trong cô đơn và buồn tủi, vì lúc đó mẹ đã lên SG nuôi con sinh. Mỗi khi nghe lại người ta kể cảnh ba chết là con đều khóc, khóc vì thương ba và khóc vì hối hận...
    Khi ba biết con sinh, hằng ngày ba đều gọi hỏi han con, đều bảo con nằm than, hơ lửa cho con gái của con, hỏi con có đau không,...Cho đến ngày thứ 9, ba gọi con lúc sáng nhưng vì lúc đó con đang bận dỗ con gái của con đang khóc ngất mà con ko nghe máy đc. Ngay khi nhìn thấy cuộc gọi nhỡ của ba, con định gọi lại nhưng lại thôi vì con sợ ba đang hớt tóc cho khách ( thường thứ 7 ba đông khách lắm). Không ngờ, 17h00 chiều cùng ngày, người hàng xóm ở quê báo là ba đã mất lúc 11h30 vì nhồi máu cơ tim.
    Người đưa ba lên BV kể rằng: Lúc 10h00 sáng, chú bán vé số đi ngang nhà ba, ba gọi chú vào và nói: " Tao mệt quá, mày kêu xe ôm chở tao lại nhà BS Đẹp ( là BS gần nhà) để tao khám". Do ba bị tật ở chân nên ba không biết chạy xe cũng như ko thể đi nhanh như mọi người đc, ba đi ra khỏi nhà mà ba ko kịp khoá cửa nhà lại, ba lại quên đem theo đt, con biết ba như vậy tức là ba đã quá mệt. Đến phòng khám của BS, ba nôn ói lên người lái xe ôm, người này còn chửi ba, ko chịu chở ba nữa. Khi ba vào khám, BS bắt ba phải nhập viện gấp vì huyết áp của ba tăng quá đột ngột. Chú kia lại phải tìm 1 người chạy xe ôm khác, và từ nhà mình lên BV mất gần 7km.
    Khi vừa tới BV, ba cũng nôn ói vài lần, và ba còn dặn chú là về nhà ba, lấy sổ BH và hộ khẩu lên nhập viện...Chú về, nhưng vì chú thấy ba còn nói chuyện đc, chú chỉ nghĩ ba ko đến nỗi nào, nên chú nấu cơm và tranh thủ đi bán thêm vài tờ vé số nữa rồi mới lên với ba. Nhưng ko ngờ, khi lên đến BV là 12h00 trưa, người ta nói ba đã chết rồi.
    Còn những người trong BV kể lại: Ngay khi ba vừa gặp BS, ba đã la lớn: "Cứu tôi với BS ơi, tôi mệt quá rồi, tôi chưa muốn chết", ba la như thế rất nhiều lần, ba chỉ lặp đi lặp lại là cứu tôi với. Con biết tại vì sao ba lại tha thiết cầu xin như thế vì ba muốn gặp con, đứa con gái duy nhất của ba, 1 đứa con bất hiếu...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranthuykl
    Đang tải...

2. tcamtrang

tcamtrang Thành viên rất tích cực

Ðề: Làm sao quên đi nỗi đau này???

Mọi chuyện đã xảy ra rồi, chia sẻ cùng bạn.........................................

3. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

chia sẻ với bạn mong bạn vững vàng vượt qua nỗi đau mất người thân.

tranthuykl thích bài này.
  4. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

chia sẻ cùng bạn và gia đình
    ...........................

5. golddragon

golddragon 0975.207.622.

Thương bạn quá, tớ đọc mà lại nhớ đến bố tớ, lúc mất cũng không gặp được các con, các cháu. Tội cho ba của bạn, mong bác được bình yên nơi chín suối. Xin chia sẻ nỗi đau của bạn

6. mergi_rose

mergi_rose how come!

bố tớ bị nhồi máu não 3 lần rồi, h liệt nửa người, á khẩu, và nhận thức cực kì kém. Đương nhiên, bố tớ có thế nào cũng vẫn còn ở đó để tớ được chăm sóc
    Nhưng bạn ơi, như mọi người nói, bố bạn là tiên đấy! Ông đã trốn vợ trốn con, đi thật nhẹ nhàng, vậy thì bạn đừng nặng nề, bố bạn sẽ không vui đâu. Hãy nhớ đến những yêu thương và hạnh phúc, để mỉm cười trong nước mắt nhớ thương, bố bạn sẽ thấy bạn như vậy, và ông sẽ thở phào nhẹ nhõm đầy tự hào
    cố lên bạn nhé!

7. gaotamthaihn

gaotamthaihn

Chia sẻ cùng chị nhé, chúc chị sẽ luôn sống vui vẻ và hạnh phúc như vậy thì ba chị cũng sẽ luôn vui vẻ đó, không ai muốn con gái yêu của mình buồn nên chị hãy cố gắng lên nhé!

8. tranthuykl

dạ,em cám ơn các chị nhiều lắm. Do em luôn khóc khi nghĩ về ba, cho nên hôm nay em viết ra hết những suy nghĩ của em để em thôi ko khóc nữa, cho lòng em nhẹ hơn, thanh thản hơn...

9. tranthuykl

Em mong em dc chăm sóc cho ba em 1 ngày cũng đc. Từ lúc em có mặt trên cõi đời này, em chưa 1 lần cơm bưng nước rót cho ba, chưa 1 lần lo cho ba chu đáo, vì vậy mà e mới thấy buồn và ân hận thế này.
    Chia sẻ với chị, chị ơi cố lên nhé!!!!

10. nongsanngon

nongsanngon Thành viên rất tích cực

Chia buồn với gia đình chị, ko ai bên ngoài có thể thực sự cảm & đau được hết nỗi đau của chị, tuy nhiên vẫn mong chị cố gắng vượt qua. Chị sống tốt mới là điều ba chị mong mỏi nhất chị ạ

11. Mẹ Tí Duy

Mẹ Tí Duy Thành viên rất tích cực

Chị hiểu cảm giác này của chủ top,bởi chính chị cũng đang có cảm giác đó,nhưng là với người anh trai của chị. Người mà chị vô cùng yêu quý và mỗi khi nghĩ về anh ấy là chị lại khóc. Cái cảm giác ân hận vì nghĩ tại sao mình ko quan tâm tới anh nhiều hơn nữa khi anh còn sống,ko giúp đỡ được anh nhiều hơn để lúc này có muốn cũng ko làm được gì nữa rồi. Chị thông cảm và chia sẻ với em! Nhưng cuộc đời con người ta theo chị nghĩ có phần duy tâm 1 chút đó là số phận rồi... Em hãy nghĩ tới những người còn sống và mình hãy quan tâm hơn nữa tới họ để ko phải ân hận vì bất cứ điều gì. Mong em vượt qua nỗi đau này.

12. wanbi

wanbi Thành viên mới

Mình xin chia buồn với gia đình bạn. Nhưng bạn đừng suy nghĩ nhiều nhé. Mà tổn hại sức khỏe. Mà mất sữa bạn nhé. Bạn đang nuôi con nhỏ mà.