Cần giúp: Làm thế nào đây???????

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi dqtbaoboi, 16/10/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ nó ơi giúp mình với, phải làm thế nào đây khi một tuần nữa thì phải đi đám cưới cực kỳ thân mà bây giờ mặt múi toàn là mụn.:???:
    Cách đây khoảng 1 tháng, mình có mua phải một hộp sữa rửa mặt đểu, mới rửa có 3 ngày thế là mụn tùm lum, không dám dùng nữa, hu...hu..hu..
    Mình đã dùng Acnet nhưng mà không đỡ. Rối thì dùng hoa quả tươi cũng không xong. Bây giờ nào là mụ đầu trắng, mụn bọc đầy mặt. Làm thế nào bây giờ. Có ai cứu mình với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dqtbaoboi
    Đang tải...

2. toanymail

toanymail Thành viên chính thức

Bà xã mình trước đây cũng có rất nhiều mụn ở mặt. bôi hay uống nhiều loại thuốc cũng ít tác dụng. ngày hôm nọ ko biết bà dùng loại thần dược gì mà uống sâu hơn 4 ngày mà mụn lặn mất hết, da dẻ lại mịn màng lên

3. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Tốt nhất bạn nên đi tới bác sỹ da liễu khám. Mụn đầu trắng, mụn bọc mình đoán có lẽ bạn đã bị nhiễm khuẩn nặng lên da rồi. Không bôi và uống linh tinh nữa.
    Ah đám cưới thì phải lờ đi mấy hạt kim cương đó thôi, không có cách gì làm đẹp lên nhanh chóng trong 1 tuần đâu.

dqtbaoboi thích bài này.
  4. Jessica79

Jessica79 Thành viên chính thức

mình nghe nói dùng Obagi sẽ hết mụn nhanh lắm bạn nhưng phải tránh nắng tuyệt đối.

dqtbaoboi thích bài này.
  5. tuongvi2009

tuongvi2009 tuongvi2009

ban chiu kho rua m¶ bang nuoc muoi pha loang nhe, ngung su dung SRM di nhu the se nhanh khoi mun hon do. chuc ban som co lan da nhu y nha!

dqtbaoboi thích bài này.
  6. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Một tuần nữa thì sợ khó để lấy lại gương mặt mìn màng roài. Bạn thử qua da liễu xem có thuốc gì không?

dqtbaoboi thích bài này.
  7. F.A.M.I.L.Y

F.A.M.I.L.Y Banned

Kiểu này fải đi spa salon cho họ mát xa & trị bằng laser kết hợp bôi thuốc là hiệu nghiệm & nhanh nhất. Vì mình có nhỏ bạn mặt bị mụn chằng chịt như tổ ong, nhìn chẳng # jì Chung Vô Diệm, sau khi đi điều trị ở spa khoảng hơn 1 tuần thôi, hiệu quả rất rõ rệt. & Đúng 1 tháng sau, hết hẳn mụn, mặt láng o, ruồi muỗi đậu vào còn té nữa là. :D Chứ xài mỹ phẩm rẻ tiền ở siêu thị thì chẳng bao giờ hết hẳn đâu.

Giống như ca sĩ, DV Mai Mai áh, trước mặt mụn thấy ớn, sau này chị ấy chịu khó đi spa, bây giờ mặt trắng, da trơn nhận hong ra luôn.

Túm lại, nên đi spa hoặc dugn mỹ phẩm có thương hiệu, không nên xài mấy loại ở siêu thị hoặc chợ 99% đều 'tiền mất tật mang'. :D

dqtbaoboi thích bài này.
  8. quateen.com

quateen.com Thành viên tập sự

Nên tránh ăn thức ăn dễ dị ứng và đồ nóng.

dqtbaoboi thích bài này.
  9. dqtbaoboi

Cám ơn các mẹ thật nhiều nha. Em đã ngưng sử dụng tất cả các loại mỹ phẩm rùi. Chỉ rửa mặt bằng nước muối và sữa chua thôi. Nhưng chẳng có tiến triển gì hết. Chắc vài hôm nữa em phải đi da liễu TW thôi

10. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Bạn phải đi khám càng sớm càng tốt, chứ để lâu nhiễm khuẩn càng nặng đấy. Mà lần trước bé nhà mình bị cam răng đi khám BS bảo dùng nước muối súc miệng hàng ngày và uống KS, nhưng mà k khỏi. Nghe mọi người mách đi ra Hàng Cót chữa. bạn biết đến đó ông thầy nói gì k? ông ấy bảo: :Không được lạm dụng nước muối vì khi sử dụng nước muối sẽ không làm cho vết thương khô được. Nên mình nghĩ nếu bạn dùng nước muôi thì nên dùng cực loãng thôi chứ mụn mà không khô thì lại càng nguy hiểm hơn.
    Tốt nhất bạn nên đi khám chứ đừng chủ quan nữa.

dqtbaoboi thích bài này.
  11. jowgow

jowgow Bắt đầu nổi tiếng

hí hí, 1 tuần rồi mà mẹ nó đi đám cưới chưa? mẹ nó mới dùng thế mà đã bị dị ứng thế thì chắc là da nhạy cảm rồi! giống da mình! mẹ nó phải hết sức giữ gìn, đi đâu thì bịt mặt đội mũ đừng để ánh nắng chiếu vào! và nên thận trọng với các loại hóa mĩ phẩm mẹ nó nhé!
    cẩn thận là trên hết, nên rửa mặt thường xuyên và chăm sóc da theo biện pháp đơn giản và an toàn thôi nhé!!1
    trường hợp của mẹ nó thì như các mẹ khác đã khuyên đấy! nên đi khám bác sĩ da liễu để có chế độ điều trị thích hợp nhất!
    chúc mẹ nó luôn tươi trẻ

12. dqtbaoboi

Eo ơi, phải vác cái bộ mặt xấu xí đi đám cưới rùi. Hôm nay mình đi khám da liễu đây. Cám ơn những lời khuyên của các mẹ nha.

13. jowgow

jowgow Bắt đầu nổi tiếng

ok, chỉ còn cách đấy là an toàn và hiệu quả nhất trong lúc này thôi! khám xong về thì báo cáo nhé

14. beyeu89

beyeu89 **yeu89

Dùng Acnet ko đỡ đc đâu chị ạ, chị tích cực uống nước cam,chanh leo, bột sắn và giữ cho da luôn sạch sẽ thì mụn nào cũng hết, căn bản là do mình dũng sữa rửa mặt đểu chứ ko phải bản chất da mình ko đẹp. Cứ thoải mái và đừng bôi thêm j nữa, k động đến nó nữa là tự nhiên nó khỏi thôi mà.

15. KEOBI

KEOBI Thành viên mới

Xin chao! Minh cũng đang trong tình trạng như bạn, nếu bạn đi khám về thì thông báo kết quả cho mình tham khảo với nhé!

16. pepip

pepip Banned

dù thử PanOxyl đi bạn , mình dùng rồi thấy có hiệu quả lắm . Nhớ kết hợp sữa rửa mặt với kem trị mụn nha . Trưa nếu rảnh thì đắp nha đam ( lô hội )

17. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

PanOxy 10 mình dùng không đỡ, mặt còn nhiều mụn hơn, nói chung là da các mẹ chỉ là dị ứng SRM thì nên dùng các loại dược phẩm trị dị ứng ngoài da và kết hợp uống thuốc chống dị ứng, thuốc lợi gan thôi.
    Còn mình là mụn ừ lúc dậy thì nên khó lắm. tóm lại là bây giờ vẫn đầy mụn, không ăn thua, hichic.

18. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Mẹ nó ơi (lạc đề 1 chút ạ), làm mặt nạ bằng lô hội thế nào vậy? thấy bảo tốt nhưng mình chưa dám làm vì nghe mọi người bảo cái nhựa của nó độc lắm. Cũng ham làm đẹp nhưng vẫn sợ vì chưa biết cách làm.

19. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Oa ....Oa, bạn ơi mình ít khi bị mụn lắm, mình có thói quen là đi đâu về là rửa mặt ngay. Mặt bạn đã đỡ chưa, theo mình bạn nên thường xuyên rửa mặt bằng nước muối pha loãng, không cần khăn mặt mà bạn dùng tay (rửa tay trước khi rửa mặt) vốc nước lên rửa mặt, hiệu quả hơn nhiều so với sữa rửa mặt đấy. Chúc bạn mau khỏi nhé!

20. KEOBI

KEOBI Thành viên mới

ôi các mẹ ơi, em được một người bạn giới thiệu thuốc bôi T3 mycin nhưng vẫn chưa dám dùng, có mẹ nào đã dùng rồi tư vấn hộ em nhé.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.