Kinh nghiệm: Làm thế nào đẻ bé có giấc ngủ ngon!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi angelina_lilly_baoan, 29/8/2009.

1. angelina_lilly_baoan

angelina_lilly_baoan Thành viên đạt chuẩn

Mình được sự chỉ bảo của các bác sỹ về cách cho con ngủ thế nào là đúng! Các bác sỹ ở đây nói rằng bé ngủ riêng sẽ tốt hơn la chung với bố mẹ vì ngủ chung rất nóng và bé ko có nhiều không khí tốt dể hít vào! Đặt bé nằm vào cũi và ko cho bé gối đầu, nằm trên 1 cai đệm thật tốt thì sống lưng của bé sẽ phát triển rất tốt. Ngoài ra trong cũi của bé ko đc có bất kỳ đồ dùng gì hết, mùa đông cho bé nằm trong 1 sleeping bag, tuyệt đối ko đắp chăn vì bé có thể kéo lên mặt! Gây nguy hiểm, có thể đặt chiếc cũi của bé cạnh giường của vợ chồng bạn để giúp cho bạn quan sát bé tốt hơn. Mình làm thế nên từ khi mới sinh ra con của minh ngủ cả đêm ko thức giấc! Từ 0 đén 2 tháng bé ngủ 5-6 tiếng liền , rồi 3 tháng bé ngủ sâu hơn 6 đến 7 h có hôm đến 9h. KO phải la bé ko ăn đâu ma trước lúc bé đi ngủ đêm thi bé nạp năng lượng rất nhiều. Đây chỉ là ý kiến tham khảo vì mình thấy con mình như thế ko biết các bé khác thế nào. Lý do nữa là thời tiết bên này cũng ko khắc nghiệt như ở vn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi angelina_lilly_baoan
    Đang tải...

2. BND

BND Thành viên chính thức

ngày xưa mình cũng muốn con mình ngủ riêng, nhưng 3 tháng đầu, con mình quấy quá, hầu như cả đêm ọ ẹ, vặn mình, trớ sữa và khóc nhè, đúng là thời kỳ khủng khiếp....> vậy là hết nghĩ đến việc ngủ riêng. giờ 7 tháng, vẫn ngủ chung với bố mẹ, dù tình hình đã khả quan hơn rất nhiều, con ngủ rất sâu và dài, nhưng mọi thứ đã thành thói quen. Đêm nào cũng NẾN XANH ôm NẾN VÀNG, NẾN HỒNG ôm NẾN XANH, quay lơ, ngủ tít đến sáng...

3. mehoatrau0510

mehoatrau0510

cái này tùy thuộc vào độ tuổi của bé, có giai đoạn bé k ngủ được.

4. tiinnguyen

tiinnguyen Thành viên chính thức

Hãy tạo cho bé cảm giác yên tĩnh để bé có giấc ngủ ngon

5. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

Bố mẹ nên nằm cạnh nhg k chung giường vs bé nhé. Tập thói quen này bé tự ngủ rất ngoan

6. ChuyennhaKienVang

ChuyennhaKienVang Thành viên đạt chuẩn

mình vẫn cho bé ngủ cạnh mình mà bé ngủ vẫn rất ngon nhé, thỉnh thoảng bị tỉnh xong lại thiếp đi ngủ tiếp