Làm thế nào để giảm cân và có vòng eo thon thả

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ME BOSS 7/4, 15/6/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. lolem.house

lolem.house Banned

Ðề: Làm thế nào để giảm cân và có vòng eo thon thả

Chị ơi chị đi tập aerobic hoặc yoga được thì tốt lắm, vừa giúp săn chắc cơ thể lại vừa sảng khoái tinh thần (nhưng cái này phải kiên trì), em đóng tiền đi tập được 2 lần rồi mà lần nào cũng được vài ngày rồi bỏ dở, hic!
    Em trước kia cũng béo lắm, có đợt em 55kg (lớp 10), nhưng rồi em tự giảm dần, giờ còn 46kg thôi, giảm được 2 size quần bò, cơ mà đùi em vẫn to lắm, vì hình như phần này khó giảm huhu. Em đi xe đạp nhiều (mỗi ngày 2 - 3h, tại đi học mà hihi), có 1 đợt em uống nước chanh ấm + mật ong nữa cũng đỡ nhiều đó chị, share với các chị em nhé!
    Mỗi sáng sau khi ăn, hoặc tối trước khi ngủ, pha 1 cốc nước chanh (1/2 hoặc nửa quả chanh tùy độ chịu chua) + 2 thìa mật ong, uống như vậy vừa giảm cân lại vừa da nhẵn mịn. Hihi đợt này lười em chẳng uống rồi :D

Hoặc là tối nào cũng ăn bí xanh (bí đao) luộc, tầm 1 tháng là giảm rõ rệt luôn ấy, lại còn da đẹp nữa, hihi.

Em thì em tập ăn ít cơm nữa, mỗi bữa em ăn có nửa bát, dần dần dạ dày cũng quen.

Chúc các chị sớm có được body đẹp ạ ^^

Đang tải...

2. cun&ot

cun&ot Thành viên chính thức

Chúc mừng mẹ nó.
    Mẹ nó có tính kiên trì đi tập thể dục đều đặn như vậy là đáng ngưỡng mộ lắm. Mọi người hơn nhau cũng chỉ ở sự kiên trì.
    Ở fong tập của em cũng có nhiều chị rất có ý thức giữ gìn sức khỏe, đi tập rất chăm và đều đặn.

3. cun&ot

Các mẹ ơi,
    Đừng nóng vội mong giảm cân mà kiêng ăn hoặc nhịn ăn nhé. Có thể sẽ đạt kết quả ngắn hạn nhưng dài hạn là không tốt cho sức khỏe của mình.
    Các loại thuốc, trà giảm cân cũng cần các mẹ thật thông thái để tìm hiểu thật kỹ càng trước khi quyết định sử dụng nhé.

4. cun&ot

Như chúng ta đã biết, một trong những tác dụng của bài tập tại Curves là giúp tăng cơ, giúp cơ thể thêm săn chắc. Nhưng không phải ai đến phòng tập cũng đạt được mục tiêu như vậy, mà cần phải thực hiện được tốt cả hai điều kiện về dinh dưỡng và luyện tập khoa học. Chúng rất quan trọng, mà nếu thực hiện sai có thể khiến chúng ta không phát triển được cơ bắp hay thậm chí mất đi chúng.

Thứ 2 đầu tuần Curves sẽ gửi đến quý hội viên những thông tin cực hữu ích về cơ bắp và cách phát triển cơ bắp. Hãy nghiên cứu những hướng dẫn này để có kết quả tập luyện hiệu quả hơn ở Curves nhé!

Chúc Hội viên có 1 ngày khởi đầu cho một tuần làm việc mới đầy năng lượng và thành công!

5. cun&ot

Chỉ còn 12 ngày nữa là kết thúc Chương trình nghiên cứu sức khỏe.

Mời các chị em hãy đăng ký để tận dụng cơ hội duy nhất trong năm được trải nghiệm máy móc của Curves trong vòng 30 ngày nhé.

6. cun&ot

Chỉ còn 12 ngày nữa là kết thúc Chương trình nghiên cứu sức khỏe.

Mời các chị em hãy đăng ký để tận dụng cơ hội duy nhất trong năm được trải nghiệm máy móc của Curves trong vòng 30 ngày nhé.

7. MINH@MY

MINH@MY Trái cây sạch Bến Tre 0904958675

ĐỒNG Ý QUAN ĐIỂM CỦA MẸ CUN&OT. HÃY LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG THÁI.:p

8. khuu_hoang2007

khuu_hoang2007 c***envientuvanda

9. cun&ot

Có 1.440 phút trong mỗi ngày. Bạn sẽ dành cho bản thân mình 30 phút mỗi ngày nếu bạn biết rằng điều đó có thể là một vấn đề của sự sống hay cái chết? Tôi nghĩ rằng bạn có thể.

Nhưng bạn có biết rằng, bằng cách đầu tư ít nhất là 30 phút mỗi ngày tập thể dục cho bản thân có thể giúp bạn sống lâu hơn và khỏe mạnh hơn.

Curves là chương trình phù hợp với bất kỳ đối tượng và sẽ không can thiệp vào cuộc sống hàng ngày của bạn, cho dù bạn là một sinh viên, một người mẹ ở nhà, hoặc là một người phụ nữ vô cùng bận rộn với công việc nơi văn phòng.

Người trung bình dành 3-4 giờ một ngày xem truyền hình. Trong khi giải trí, không có gì để thúc đẩy sức khỏe thể chất của bạn. Thay vì xem những chương trình truyền hình có thể cám dỗ bạn ăn các loại thực phẩm sai, bạn hãy rời khỏi chiếc ghế đó và hãy vận động. Tất cả chỉ mất 30 phút mỗi ngày.

Đào tạo sức mạnh kết hợp với tập thể dục aerobic giúp:

Kích thích cảm giác hưng phấn.
    Giảm trầm cảm.
    Bù đắp việc mất cơ bắp một cách tự nhiên theo độ tuổi
    Bảo tồn sự trao đổi chất của tuổi trẻ.

Bất kể tuổi, cân nặng của bạn hoặc khả năng thể thao, luyện tập sức mạnh, đôi khi được gọi là luyện tập kháng cự, nên là một phần của chương trình thể dục của bạn. Bài tập luyện tập kháng cự giúp tăng cường sức mạnh của cơ thể của bạn, giúp bạn dễ dàng với các hoạt động aerobic (được hiểu là các hoạt động khiến nhịp tim của bạn đập nhanh lên)
    Ở Curves, bạn vừa luyện tập sức mạnh, vừa luyện tập tim mạch thông qua aerobic. Tập luyện cũng giúp cơ thể của bạn trông đẹp hơn, chắc chắn rồi.

Chỉ với 12 bước đơn giản, được thực hiện trong 30 phút mỗi ngày và tối thiểu 3 ngày một tuần! Thời gian còn lại của tuần, bạn có thể chọn các hoạt động thể thao nào mà bạn thích, chẳng hạn như đi bộ, đi xe đạp, bơi lội, chơi tennis, golf..

Duy trì hoạt động với tập thể dục hàng ngày có rất nhiều lợi ích cho sức khỏe.

Tập thể dục làm cho trái tim của bạn mạnh mẽ hơn, cung cấp cho bạn nhiều năng lượng hơn và kết hợp với một chế độ ăn uống lành mạnh, giúp bạn giảm cân và giữ gìn vóc dáng. Bạn thậm chí có thể trì hoãn hoặc loại bỏ các mối đe dọa của các bệnh như bệnh tiểu đường và loãng xương.

Vì vậy, nếu bạn không muốn mình phải lo lắng về việc cơ thể uể oải, thiếu năng lượng, có tiềm năng bị bệnh tật trực tiếp liên quan đến thừa cân, hoặc có trái tim yếu dần đi từ một lối sống ít vận động, hãy tham gia Curves ngay hôm nay.

Hãy ghi nhớ mười nguyên tắc cơ bản của luyện tập- chìa khóa để đạt một chương trình tập thể dục thể chất thành công:

Luyện tâp hàng ngày là chìa khóa cho sức khỏe tổng thể.
    Bạn chỉ cần 30 phút mỗi ngày để cải thiện hoặc duy trì sức khỏe thể chất của bạn.
    Nghĩ đến nó, tin tưởng nó, bạn sẽ đạt được.
    Luyện tập sức mạnh giúp cơ thể của bạn làm việc cho bạn, thay vì chống lại bạn.
    Hoạt động Aerobic là thú vị và cần thiết.
    Giãn cơ sau bài tập giúp các khớp linh hoạt và giảm chấn thương.
    Sức khỏe Cốt lõi của bạn là trung tâm của sức mạnh của bạn.
    Hãy ngủ đủ, và nghỉ ngơi đủ -rất quan trọng.
    Hãy nhìn vào gương, đừng nhìn ở cân - cơ nặng hơn chất béo.
    Tập thể dục tăng cường cho vẻ đẹp bên trong bạn.

10. hoaithu1983

hoaithu1983 Bắt đầu tích cực

cứ đến nhà em là mẹ nó thon gọn ngay sau 10 ngày trị liệu,chúc các mẹ khuôn khỏe vá đẹp nhé.

11. p0mchu

p0mchu Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó vào topic của mình nhé, giảm cân an toàn mẹ nó ạ, chậm nhưng chắc.hì....

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.