Khác: LÀM THẾ NÀO ĐỂ HẾT SẸO NGỨA KHi MANG THAI?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hoangvu911, 30/10/2009.

1. hoangvu911

hoangvu911 Bắt đầu tích cực

Em được 36tuần rồi. Khoảng 1 tháng trước bị ngứa, tự dưng thôi, ngứa thì gãi, gãi thì xước, khắp người. Uống thuốc bắc thì cũng đã đỡ, giờ vẫn ngứa râm ran chỉ cần gãi nhẹ nhẹ nên không bị xước nữa. Nhưng hậu quả của tháng trước là để lại hoa gấm khắp người, nhất là hai cánh tay, chân, dùi… Trông khiếp cực.

Không biết đẻ xong làm như thế nào để hết những cái sẹo nhỉ? Có người bạn bảo xông hơi (theo kiểu miền Trung hay Nam) để lột lớp da cũ đi, thì hết.

Có ai đã từng bị sẹo và làm như thế nào để hết sẹo, chỉ cho em với…

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangvu911
    Đang tải...

2. nguoigiupvieccaocapMK

nguoigiupvieccaocapMK Bắt đầu tích cực

bạn thử dùng nghệ xem. sau này sinh xong chịu khó xông hơ và uống nước nghệ. Không biết có đỡ không chứ thấy nhiều người bảo làm sau khi sinh xông hơ và uống ngệ thường xuyên thì như đc lột da vậy.

hoangvu911 thích bài này.
  3. hoangvu911

hoangvu911 Bắt đầu tích cực

Có mẹ nào biết về xông hơ không, chỉ dùm em với? Em ở HN nên không rõ lắm về tập tục xông hơi của miền trong...

4. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

ko sao đâu bạn à .khi mang thai sức đề kháng của mình hơi kém ,vì coen nuôi thai mà
    sau khi sinh bạn sẽ tự hết thôi , sinh xong bạn uống nghệ đen vào ,thay da đổi thịt ng lại ko trắng bóc ra ý ,mình trước cũng bị như bạn ,mà sinh xong thời gian ở cữ là đã hết rồi ,

5. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

tớ cũng bị ngứa điên rồ , gai xước hết cả cái bụng , bụng bị thâm sì ,:D, tớ bị ngứa mất 2 tuần và phải đi khám da liễu trung ương, được bác sỹ kê cho thuốc này
    bạn bôi kem này PHYSIOGEL , da sẽ mềm và hồi phục tốt , nó là chất béo sinh lý dành cho da, không hại gì hết đâu , nếu bạn ở HN thì ra NGọc Khánh mua , giá 230k , bôi rất hiệu quả , bác sỹ kê , nên bạn yên tâm , tớ cũng rất cẩn trọng khi dùng thuốc , đã đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng ( kể cả bác sỹ kê) :D

6. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

7. cunbeo

cunbeo Gấu mẹ vĩ đại

hồi trước mình bị y như bạn đấy, không phải bị gì về da liễu đâu. Bs giải thích cho mình là do có em bé, em bé chèn vào 1 cái dây thần kinh nào đó của mình, nên gây ngứa, ko bôi thuốc gì, cố gắng đừng gãi, chỉ xoa thôi (nói thì dễ nhưng làm ko được, hehehe), sinh xong 1 thời gian, các vết sẹo do gãi tự hết đấy (vì thực ra mình chỉ gãi xước da, là loại sẹo cực nông thôi mừ). Nếu không thì mẹ nó giã nghệ lấy nước, dùng bông chấm lấy nước, bôi vào.. Đảm bảo là hết, đừng lo lắng mà ảnh hưởng đến bé. Chúc hai mẹ con khỏe-- Ôi, có khi bây giờ bạn chủ topic này sinh rồi cũng nên...

8. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Các mẹ sắp sinh tham khảo nha:

Chúc các mẹ khỏe, các bé thật ngoan!!!

Tinh nghệ - Giúp da các mẹ đẹp hơn sau khi sinh

Tinh nghệ - tinh chất chiết xuất từ củ nghệ vàng
    Được du nhập từ Ấn Độ, gia vị có màu vàng sáng này rất được ưa chuộng trên thế giới, vì củ nghệ không những làm tăng thêm hương vị cho món ăn, mà còn là thực phẩm tự nhiên mang đến nhiều lợi ích cho sức khỏe.
    Thành phần chính trong củ nghệ là hoạt chất curcumin, hoạt chất có tác dụng chống Oxy hóa và kháng viêm. Theo nghiên cứu mới đây của trường Đại học Dược Arizona, hoạt chất curcumin giúp cải thiện một số triệu chứng như các khớp không trơn, hay bị sưng phù do bệnh viêm khớp mang lại.
    Như nhiều thành phần khác với những hoạt chất chống oxi hóa, curcumin giúp giảm bớt nguy cơ mắc bệnh ung thư. Curcumin cản trở những tế bào ung thư và bảo vệ cơ thể chống lại bệnh tật.
    Thực tế, những người ăn kiêng có bổ sung thêm tinh bột nghệ vào khẩu phần ăn mỗi ngày giảm bớt các nguy cơ ung thư vú, tuyến tiền liệt, phổi và ung thư ruột kết. Ngoài ra, curcumin còn giúp ngăn chặn những nguyên nhân gây nên bệnh Alzheimer. Theo điều tra, những người nông dân Ấn Độ lớn tuổi dùng nghệ hầu hết trong mọi bữa ăn có tỷ lệ mắc bệnh Alzheimer thấp lạ thường, so với những vùng khác.
    Những người mới sau sinh nở có thể dùng tinh nghệ hàng ngày, đơn giản chỉ hòa 1 thìa với nước lọc hoặc sữa hay mật ong, uống ngày 2 lần, giúp nhanh chóng hồi phục sức khỏe và nhan sắc, tránh hậu sản. Để tránh nám má nên trộn với nước tinh khiết đắp mặt, rất công hiệu. Đặc biệt đối với những người bị tổn thương da do mụn bọc có thể trong uống (mỗi ngày 1 thìa) ngoài đắp mặt nạ bằng cách trộn bột nghệ với thảo dược dễ kiếm ví dụ như cùi dưa leo, cùi trắng của trái dưa hấu, hiệu quả có thể nhận thấy rõ rệt.
    Pha 5g tinh nghệ vào một ly 200ml sữa và cho thêm một muỗng đường, bạn sẽ có một ly nước uống thơm ngon và bổ dưỡng. Mỗi ngày uống một ly như thế trong một thời gian dài giúp cơ thể kháng lại các bệnh thường thấy như hen suyễn, cảm. Đó là bài thuốc do những người hành nghề thuốc Ân Độ khuyên dùng.
    Gia đình chúng tôi sản xuất bột tinh nghệ theo phương pháp truyển thống, đảm bảo nguyên chất. Bột tinh nghệ chỉ thoang thoảng mùi nghệ, dễ uống. Khi đắp mặt rất dễ rửa sạch không như củ nghệ bình thường.
    Quý vị lưu ý trên thị trường, có loại tinh nghệ trộn thêm đường glucose + curcumin công nghiệp, bán rất đắt song tỉ lệ vi chất đã thay đổi nên hiệu quả chưa rõ ràng.

Với giá bán chỉ 80.000 đ /100gam,
    Rất sẵn sàng phục vụ quý khách; Số điện thoại: 0985 080 678- Nga / email: doanlenga@yahoo.com