Làm thế nào để kinh doanh hiệu quả?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi webmaster, 16/5/2013.

1. khohangnet

khohangnet Thành viên tích cực

Ðề: Làm thế nào để kinh doanh hiệu quả?

về việc chăm sóc khách hàng, bên mình khi giao hàng thì lắp đặt, tư vấn sử dụng và để khách dùng thử (nếu tiện cho họ), rồi hỏi thăm cảm nghĩ của khách hàng luôn. Trước khi ra về nhân viên luôn nhớ dặn khách là nếu có bất kỳ vấn đề gì thì điện thoại em đến ngay nhé
    người bán hàng phải luôn đứng về phía khách hàng, đóng vai trò như 1 người bạn cùng khách đi mua hàng

Đang tải...

2. Canh_than

Canh_than 090 329 6839

Chăm sóc sau bán hàng khác với việc làm phiền khách hàng. Khách hàng là con người, họ rất nhạy cảm nên chúng mình cũng nên là những người bán hàng nhạy cảm!
    Mình biết khi nào thì nên nhắn, khi nào thì ko, người nào thì nên hỏi thế này, người nào thì ko nên hỏi! ;)
    Có lẽ tính chất của ngành thực phẩm và thời trang khác nhau, nên cách làm cũng phải khác đi một chút! :)

3. aquagreen.vn

aquagreen.vn Thành viên tích cực

hay thật. em ghé chân mong được các mẹ chia sẻ :)

4. aquagreen.vn

aquagreen.vn Thành viên tích cực

Việc KH sợ mình hay k là do cách mình nói chuyện bạn ah. mình chia sẻ thông tin những sản phẩm hữu ích với họ chứ mình có ép họ lấy đâu. cái này phụ thuộc vào độ khéo léo của người bán hàng

5. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

Em thì chưa có kinh nghiệm mấy, nên vào đây học hỏi kinh nghiệm các mẹ ah

6. Nhím iu

Nhím iu Thành viên kỳ cựu

Xin được học hỏi thêm kinh nghiệm bán hàng lâu năm từ các mẹ

7. anhbeoyeu

anhbeoyeu Tỏi đen*Tinh chất nghệ

em mới bán hàng online được gần 1 năm, nhưng ngoài những suy nghĩ như các mẹ nói ở trên, theo em bán hàng trước hết là mình phải hiểu thật sâu sắc về mặt hàng mình đang bán, để khi khách có thắc mắc mình có thể giải đáp cho khách hiểu, thứ hai là tâm bán hàng, em ví dụ như hàng hóa nhà em, nếu em bán hàng kém chất lượng thì các mẹ cũng không thể biét được, vì vậy đối với em, nếu mình đã tâm huyết với nghề dù thiệt dù hơn mình cũng nên bán đúng giá trị sản phẩm, đúng với những gì mà sản phẩm đó mang lại cho người mua. đừng vì một chút lợi ích nhỏ nhoi mà đánh mất uy tín của mình. k
    khách của em chủ yếu là khách quen, em thường không khuyến mại bằng tiền mặt, mà em hay khuýen mại bằng cách, freeship, hoặc mua cái này thì tặng cái kia cho khách dùng thử, hoặc với những khách hàng thân thuộc thì em sẽ tặng thêm một chút đồ họ hay mua và nếu có sản phẩm mới thì tặng luôn cả sản phẩm mới cho họ dùng thử.

8. thongtha

thongtha Thành viên đạt chuẩn

Ý tưởng doanh thu từ khách quen mình nghĩ là không mới nhưng rất quan trọng. Trong thời đại hiện nay khi mà quảng cáo truyền thông phát triển mạnh thì nhiều khi mình bị ngợp với việc tăng lượng khách hàng đến với mình lần đầu mà thường không tìm hiểu xem thực sự họ cần gì. Theo mình bạn cần tìm hiểu xem đối tượng phục vụ của bạn cần sản phẩm dịch vụ gì và bản thân bạn có thích tạo ra sản phẩm dịch vụ đấy không. Thường khi hai điều này gặp nhau thì bạn sẽ dễ có khách quen nhất.

9. hoangchi1990

hoangchi1990 Thành viên chính thức

Em mới tập tành kd nên cũng đang đau đầu để nghĩ cách làm sao kd trên FB hiệu quả :(

10. Iservice.hanoi

Iservice.hanoi Thành viên mới

Cùng với việc xác định đối tượng khách hàng chủ yếu, bạn cũng cần phải xác định các giá trị cơ bản trong đó sẽ chỉ rõ trong các đối tượng cổ đông, nhân viên và khách hàng, ai sẽ được ưu tiên hơn ai.