Làm vợ anh nhé!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi langnhin, 8/4/2015.

1. langnhin

langnhin NHẬN DÁN NILON, ĐỔI MÀU CÁC LOẠI XE MÁY TẠI HÀ NỘI

Gần 12 năm gặp lại, anh vẫn dịu dàng, chu đáo

E: Em biết anh đang chờ em trả lới câu hỏi " Làm vợ anh em nhé". Thôi đừng chờ em, chờ em biết đến bao giờ, em không xứng đáng với anh đâu. Anh hãy dành tình cảm này cho người con gái khác tốt hơn em.

A: 12 năm về trước khi chúng ta gặp nhau, học cùng nhau, em đã để lại ấn tượng sâu sắc trong tim anh. Anh không thể quên hình bóng em được. Rồi khi em rời xa anh, khoảng thời gian ấy như giết dần giết mòn anh, anh không còn là anh nữa. Anh lao vào ăn chơi để thôi không nhớ đến em nữa, đến một ngày anh chợt nhận ra, khi anh như thế mẹ đã rất buồn. Vì mẹ anh đã cố sống tốt hơn, biết suy nghĩ hơn. Anh quen và tìm hiều nhiều cô gái khác, cố gắng yêu thêm lần nữa. Nhưng không, không ai có thể thay thế em trong trái tim anh được. Làm vợ anh nhé! để anh được chăm sóc em mỗi ngày.

E: Sao anh kì vậy, đừng ép em.

A: Anh không ép em, anh sẽ chờ em, có suốt đời này, anh cũng sẽ chờ. Ngày gặp lại em, anh mừng không tả nổi, cố tỏ ra bình thường, nhưng khi gặp em, anh lại quên tất cả…anh hồi hộp, tim anh như muốn vỡ òa. Nhiều lúc muốn gặp em nhưng lại không dám, hay viện cớ để sang công ty đón em mỗi ngày. Anh sợ mình quá vội vả nói ra tâm tư của anh rằng anh còn yêu em rất nhiều, suốt 12 năm qua, chưa lúc nào anh thôi nhớ đến em, anh sợ em sẽ chạy trốn anh lần nữa. Đừng rời xa anh nữa, xin em đấy !

E: Em rất vui khi gặp lại anh, anh luôn quan tâm, chăm sóc em, nào là thuốc, nào là áo mưa, nhà nấu gì ngon, anh cũng sang cho em 1 phần, xe em hư có anh sửa….Nhưng tình cảm của anh thì em không dám nhận vì em luôn mặc cảm.

A: Quá khứ của em hãy để nó ngủ yên, anh chấp nhận tất cả để đón lấy em. Anh biết em vụn về trong nấu ăn, sức khỏe em không tốt. Em không biết nấu thì đứng sang một bên anh sẽ nấu cho em ăn, anh sẽ là bếp trưởng, em là bếp phụ. Anh sẽ phụ giúp em việc nhà và chăm con để cho em có thời gian ngủ thêm một lúc. Anh sẽ đánh thức em dậy mỗi sáng rồi cùng ăn sáng.... Chăm sóc em là trách nhiệm của anh, chỉ mong em luôn khỏe mạnh và vui vẻ. Anh biết em rất yêu C, yêu em, anh cũng sẽ đón nhận và yêu con. Em cũng thấy rồi đấy, anh và con chơi rất hợp và vui vẻ biết chừng nào.

E: Anh rất tốt với 2 mẹ con em, nhưng em không xứng đâu anh à.

A: Em lại thế nữa rồi, sao mà mặc cảm hoài vậy, đừng có tự ti như thế. Anh rất yêu 2 mẹ con, anh sẵn sàng đón nhận tất cả, dù giông tố xảy ra anh vẫn không bỏ cuộc, anh sẽ thuyết phục gia đình hai bên, em đừng lo.

E: Em sẽ thử thách anh trong thời gian 4 năm nữa, xem anh có thay đổi không. Vì em không tin không gì là tồn tại mãi mãi. Thời gian sẽ trả lời tất cả.

A: Anh sẽ chờ em…."Làm vợ anh nhé!"

Nguồn : Internet

Xem thêm các chủ đề tạo bởi langnhin
    Đang tải...

2. dtt9x

dtt9x Thành viên tập sự

câu chuyện này rồi sẽ có hồi kết thế nào, tại sao bạn k viết nốt kết cục nhỉ. Mình cũng k tin vào tình yêu cho lắm, vì người ta sẵn sàn cưới người khác khi sự việc như thế này, mình nghĩ người ta sống với nhau vì trách nhiệm nhiều hơn là tình yêu

3. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

chờ hồi kết của chuyện

4. mehoatrau0510

mehoatrau0510

mình có gia đình rồi, tình yêu công nhận lúc nào cũng hấp dẫn.

5. nguyenthu0209

nguyenthu0209 Thành viên rất tích cực

chẳng hay cứ ngang ngang làm sao ý, đây là theo quan điểm của em các bác đừng ném đá em nhé

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

12 năm thời gian ko ngắn chút nào mà anh này vẫn chờ và yêu bạn ấy. Đúng là hiếm thấy

7. cây tầm gửi

cây tầm gửi Thành viên kỳ cựu

thi thoảng thấy mấy zụ này cũng hay hay :) tô điểm cho cuộc sống

8. langnhin

mình đọc rồi share lại, nhưng sẽ up nốt phần kết khi nào có .:)

9. langnhin

cũng có thể ko phải ngoài đời mn ạ .