Kinh nghiệm: Làm xoăn trông như dở hơi!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi babyvina, 27/11/2009.

1. babyvina

babyvina Thành viên nổi tiếng

Em đang chán cái đầu xoăn mới quá các mẹ ạ! Chán không muốn làm gì nữa...Lần trước em làm ở Phương Phương , thợ nhuộm về ai cũng khen thế là em lại làm nhưng lần này theo bà bà mợ đi làm ở Vân Anh chỗ chợ Khương Thượng xong về buồn hết cả người, trông như bà 40 ấy, mà chẳng rẻ đâu nhé 900k. Cứ mỗi lần soi gương lại thấy mình ngu tự dưng nộp mình cho cái quán dở hơi đấy rồi về bực mình. Chắc mai em lại phải lên quán cũ cắt lại thôi...hy vọng còn cứu vãn được. ::):)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi babyvina
    Đang tải...

2. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

hehee nge ban noi ma buon cụo qua'.

3. sun1812

sun1812 Bắt đầu tích cực

buồn cười cái gì nhỉ? ng ta chia sẻ chuyện làm tóc ko ưng ý, thế mà buồn cười?
    bó tay

Theo mình thì bạn chủ top đã tìm đc quán làm đẹp cho mình rồi thì nên tiếp tục làm ở quán đó. Có nhiều quán nổi tiếng, hay có quán đc nhiều ng khen, nhưng chưa chắc đã làm tóc hoẹp với mình đâu.

4. baothy08

baothy08 Một chồng hai con

Mình có cậu em mới mở salong, không phải vì là em mình nên khen đâu nhé.
    Mình thấy nó làm xoăn rất đẹp, mình đến nhuộm tóc nên ngồi nhìn có mấy khách hàng của nó đến gội đầu đã được nó làm xoăn, đẹp lắm mọi người ạ.
    Không lẽ khen em mình thì vô duyên nhưng nếu nó làm xấu em cũng chê nó thậm tệ luôn, các mẹ đừng lo.
    Nếu ko tin thì các mẹ chỉ cần đến gội đầu thử rồi xem mấy khách hàng của nó là biết ngay tay nghề.
    Mà cả cắt tóc hay ép cũng thế, rất cẩn thận, tư vấn nhiệt tình lắm, mà tính nó thì khách hàng nào găpặp rồi cũng phải khen, rất sởi lởi, dễ tính.
    Cái quan trọng là nó làm giá phải chăng, không chặt chém lung tung như 1 số nơi.
    EO ôi, như quảng cáo ý nhỉ, nếu các mẹ tạm tin em thì đến thử ủng hộ nó hộ em nhé.
    Nó tên Hiếu, sinh năm 87
    đt: 0948032468.
    Còn nếu không liên lạc được hoặc ngại, thắc mắc gì thì gọi cho em cũng ok
    0982108665.

5. vu ngan ha

vu ngan ha Bắt đầu nổi tiếng

E thì k được may mắn có bộ tóc dày nên luc nào cũng trung thành với cái đầu xoăn, nhưng cũng phải trả giá nhiều rồi đấy ạ, giờ thì e chỉ làm một chỗ thôi, theo sát cái anh chủ đấy cho dù anh ta chuyển cửa hàng đi bất cứ đâu, vì anh ấy làm rẻ, cẩn thận, đẹp và em k thấy mình bị già đi, em làm hết có 250k.

6. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Làm quăn tóc thì sang, nhưng làm xoăn thì già chị ạ...Chị sửa đi, nếu bí quá thì nối tóc dài, làm quăn lọn to ở đuôi, phía trên duỗi thẳng, nhìn chị sẽ lung linh ngay. Mái tóc làm đẹp khuôn mặt lên mà cũng làm xấu khuôn mặt đi, chị buồn là phải. Nhưng còn cách khắc phục mà, chị cứ yên trí!

7. vu ngan ha

Lại gặp Rùa à, có duyên nhỉ, chị nói cho rùa nghe nhé, kinh nghiệm làm đầu của chị mấy năm nay thế "lày" nhé. K phải cứ làm cái đuôi k là trẻ đâu, ban đầu chị cũng nghĩ thế, nhưng sau khi phó mặc cho cái anh thợ làm đầu để anh ấy "cứu" cái đầu xơ xác, ngắn ngủn của chị thì...xời.......ngon hơn cả trong tưởng tượng, quan trọng nhất là tìm đc hàng biết làm và hợp với mình ấy.

8. Mặt Già

Mặt Già Thành viên mới

Bạn ơi ra chỗ nào có anh/chị thợ "xịn xịn" sửa chữa xem sao đi. Lúc nhỏ mình uốn mái đầu bông cho chị mình mới đi học làm đầu về, nói thật nó xoăn tít và ngắn ngủn y như tóc chỗ ...... Xấu hổ quá chị mình dắt qua cho thầy của chị sửa lại mất nửa ngày thì tạm OK nhiều!

9. sun1812

sun1812 Bắt đầu tích cực

cho em xin 500 địa chỉ hàng tóc này chị ơi

10. vu ngan ha

a này là người Sài gòn, hồi trươc cửa hàng ở Hoàng Hoa Thám, giờ chuyển ra 14 Gia Ngư mẹ nó ạ. Tên là Quý nhé.

sun1812 thích bài này.
  11. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Thế hả chị :D. Em thì cứ lần nào làm quăn đuôi nhìn còn đỡ, chứ quăn cả đầu hoặc xoăn tít là thôi, chỉ có búi lên cho nhanh :D. Có lẽ tùy mặt nữa chị nhỉ!

12. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

thích làm tóc quăn mà ko bon chen nỗi, tóc dày quá là dày luôn, mặt lại ko sáng sũa gì, nen chỉ đứng ngắm các người đẹp có tóc xoăn mà ngưỡng mộ thôi

13. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

mình chẳng thích tóc xoăn. khó kết hợp ăn mặc, ăn mặc vớ vởn lại giống nhà quê đú hjx hjx. dù tóc dài mà xoăn thì quá đẹp

14. MeCuaTit

MeCuaTit Thành viên rất tích cực

E có biết địa chỉ làm quăn đẹp ở đâu mách chị với :)

15. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Làm tóc thì quán quen vẫn là nhất đấy chị ạ vì người ta làm quen rùi mà, biết mình hợp với kiểu nào và làm như thế nào. Làm tóc mà đến quán mới thì 5 ăn 5 thua, cũng sợ lắm. CHị để gần tết đi làm lại để diện tết là OK mà, đừng bùn nữa nhé.

16. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Tớ phải ghi lại cái địa chỉ này mới được, tớ rất thích làm xoăn nhưng cứ đi làm lần nào là hỏng lần đấy và cứ hôm nay làm thì mai đi duỗi luôn nên buồn lòng lắm.

17. vu ngan ha

Mẹ nó ơi cô bé ở công ty mình tóc dầy lắm, mà lại còn dễ tre nữa cơ, nó thích làm xoăn nhưng sợ tóc thế khó làm nên cứ lăn tăn mất vài tháng, k ngờ nó làm lên lại quá đẹp và rất hợp, ai cũng khen, nó làm chỗ hiệu gì tên là Hà ở trên Hồ Tây ấy. cái đường rẽ vào Khách sạn Tây Hồ ấy.

18. vu ngan ha

Ngày trước chưa làm quen chỗ anh này, cái đầu của mình cũng đến khổ, cứ hôm trước xoăn hôm sau lại thẳng, nhìn thảm hại lắm, bạn mà gặp đúng người và hợp, bạn thử qua đó xem nhé.

19. vu ngan ha

Hehe...Chị đang hình dung, nếu tóc Rùa mà búi thì chắc nó phải dài và khuôn mặt e cũng sang đấy nhỉ. vì k phải ai cũng búi được tóc đâu.

20. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Chia buồn với chị nha, em cũng từng ở tâm trạng của chị rồi nên em hiểu. Thường em ra hàng đều nói đại ý kiểu mình thích rồi phó mặc cho các anh chị ý sáng tạo nhưng có lần thì ưng ý, có lần thì vừa mất tiền mà ra ngoài mọi người tưởng mình dở hơi tự cầm kéo cắt tóc ở nhà mới khổ chứ.

Tình trạng tóc chị bây giờ chắc chỉ tỉa lại thôi, đợi 1 thời gian nữa cho tóc phục hồi lại thì duỗi ra vậy, chứ làm lại thì hại tóc lắm.