Lần đầu trải lòng ấm ức. xin các mẹ lời khuyên.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Nga Ồ!, 20/10/2013.

1. Nga Ồ!

Nga Ồ! Đủ quyền lập Họ

Chào các mẹ! E k biết viết chủ đề như thế nào cho dễ nhìn dễ hiểu. Mẹ đã vào top.e rồi xin đọc hết tâm sự của e và cho e lời khuyên. Em phải sống như thế nào b.jo.
    E đi lấy chồng tháng 5/2012. Chồng bằng tuổi gần nhà học cùng lớp cấp.3. Học song e chuyển vào SG sống 6 năm vưà làm kế toán ( chúng em yêu nhau 6 năm ) .Dù mẹ e lận đận 2 đời chồng nhưng đâu phải cứ mẹ 2 đời chồng là con hư hỏng, e đc ăn học đàng hoàng chứ. Vậy mà khi chú e xin cưới bm chồng gia đình nhà chồng phản đồi e gay gắt, chồng thuơng yêu e quyết 2 đứa lấy nhau bằng đc. Rút cuôc đám cưới đc diễn ra trong nc mắt và hận thù.
    Gia đình bên chồng e đi tung tin nói khắp là "mẹ nó làm đĩ, nhà nó đéo có tiền mua vé máy bay phải đi ô tô từ nam ra bắc.để tổ chức đám cưới, con này k đc ăn học k bằng cấp....." rất nhiều câu xúc phạm mẹ đẻ e, ăn hỏi thêm rồi bớt rồi thêm k khác bố thí cho e dc 5 tráp tệ chưa có 1 đám nào tệ bằng, mà nhà chồng e kinh tế khá giả chứ, đến phút chót e định hủy đám cưới vì k chịu nổi dư luận nói mẹ e,nhưng vì thương mẹ, thương chồng và mọi chuyện gần song chỉ đợi ngày rước dâu, e chịu đựng.
    Về nhà chồng mẹ chồng nhân cơ hội vc e đi thăm bạn ốm vào phòng lục vali quần áo của e tìm j e k biết, đi nửa đường e linh tính kđi nưữa đòi về mai đi, 2 vc về thấy cảnh đó e k nói j để chồng nói. ở nhà làm dâu 3 ngày vc e về HN nhà riêng của chồng bm mua cho.
    3 tuần sau e biết có thai đi siêu am thai 11 ngày, e k ăn cơm trước kẻng, vui mừng báo cho cả nhà đôi bên nội ngoại. Sáng hôm sau mẹ chồng alo bắt e phá thai, " con đi hút k đau đâu, mày k bỏ đi k song vs bố mày đâu" e k chịu e alo cho mợ bên chồng và dì chồng, đưa e đi chỗ tin cậy hút thai mục đích của e muốn cho mọi ng biết chuyện và lên tiếng nói cho e. Sau mấy ngày các thành viên nói bmc e thì e mới k bị thúc giục bỏ thai nữa. Nguyên nhân bị ép bỏ là bmc e tính e đẻ năm rắn 2013, tuổi tị khổ, vs lại muốn vc e làm giàu trước, có con vào vất vả k kiếm đc tiền.
    E đẻ con so nên đẻ sớm và thai e to nữa, e đẻ vào gần tết. E về quê đẻ đc bs tuyến huyện nói e k thể đẻ thường phải mổ, cả nhà đưa e xuống tuyến tỉnh đẻ, xuống bs nói e đẻ thường đc k cho e mổ k nghe lời tuyến huyện. E lên bàn đẻ k đẻ thường đc thật vì tử cung e bé, e vừa bị rách lại bị rạch, khâu chi chít, bề phòng thì e bị nhiễm trùng chỉ mà k ai biết, e đau k ngồi đc, mẹ chồng mọi ng cho là e nói dối, bảo e bs hỏi bảo k đau nhé, về nhà thoải mái rộng rãi thích hơn. Đến dì ruột e k tin cho là e giả vờ, dì về nói bên ngoại e làm nũng chồng, giả vờ đau.... mọi ng bên ngoain ruột e đấy thi nhau chửi e. Mẹđẻ k ra chăm con gái đc vì gần tết mẹ k thể đi các e nhỏ k ai lo, trăm sự nhờ các bác, dì, cậu.
    Ra viện về nhà em đau lắm không làm gì đc, bò lết thay tã cho con, không có 1 ai bên cạnh giúp đỡ, chồng thì bận CV về mấy hôm vợ đẻ song lại về HN đi làm, cuối năm ai cũng bận, bên ngoại nhà em thì bận, k ai ra giúp em, cứ nghĩ bmc tử tế, dì em làm hiệu trưởng về ngang qua ghé vào thăm em, lau người cho em thấy em kêu đau quá, nghi ngờ cho em ra viện thì hỡi ôi! em ra chậm 2 ngày là cắt bỏ toàn bộ tử cung, ra chậm 5 ngày em thay máu, k có máu em chết, BS yêu cầu em nhập viện rút chỉ sống đau xét thịt các mẹ ạ, BS làm sạch cho song yêu cầu em ăn uống đầy đủ chất để thịt mới đùn lên mới khâu dc, ngáy qua ngày m chỉ dc ăn cơm với thịt băm rang đi rang lại cứng như đá, k dc ăn rau k dc ăn nghệ, em xin MC cho em ăn rau nghệ thì mẹ nói " ăn rau em bé bú sẽ đi ngoài, ăn nghệ em bé bị vàng da " nc mắt chan cơm, bác ruột em ra thăm thấy em ăn uống thiếu thốn bác nấu cháo xuơng chân giò cho em ăn, BMC em bắt em đổ đi, em tranh thủ bác đem ra có bác ngồi đó BMC không nói đc gì em ăn vội, ăn song bác về BMC chửi. Tái khám BS chửi mày ăn uống thế nào để vết thuơng thế này, em ứa nc mắt nhờ BS can thiệp, may quá có BS là người quen của MC nói riêg vs mẹ, chồng em về chăm vợ biết chuệyn thay khẩu vị cho vợ , em dc ăn rau, ăn nghệ ( nghệ để cả củ hoặc tốt thì thái lát dầy 1 cục rang khô cứng cho em, em k ăn dc vì nghệ để cả củ cứ thế nào ý, .. Nằm viện 11 ngày tiêm 9 ngày kháng sinh + với dc ăn uống đủ chất em đc khâu lại và ra viện hẹn 3 hôm sau đến tháo chỉ.
    Về nhà hôm trước hôm sau BMC em ném chậu loảng xoảng đủ trò nói bâng quơ " dậy mà ra đi làm đi, dọn dẹp cơm nước đi các cụ ngày xưa đẻ hôm trước hôm sau đi làm ruộng đc rồi, dù sao ở cữ gần 20 ngày rồi, 1 người đẻ bằng cả nhà đẻ k đc đâu, điều nay tự bản thân biết chứ cần ai phải nói " em khóc, ôm con, con thì bị dị ứng lê mục ở mông không đóng bỉm dc suốt ngày giặt thay tã giặt tã, giá rét hì hục múc nước từng gầu giặt, quét dọn nhà cửa, cơm nước, chồng nháy mắt đi vào để chồng làm thì MC sai việc khác để cho em làm, k cho chồng em làm giúp. đến giờ ăn cơm thì đợi cả nhà ăn song em dc ăn, chồng thuơng vợ muốn cho vợ ăn miếng thịt, mếng giò thì mỗi lần lấy cơm BMC đứng bên cạnh, đành đợi cả nhà ăn song chông vét đồ ăn thừa + cơm + thịt rang nghệ cứng cho em ăn, hôm dc ăn cơm nóng hôm thì cơm nguội, ăn linh tinh em đang thừa sữa thì mất sữa tá lả đêm 30 tết lấy đâu chân giò, chồng nấu cháo đậu xanh xuơng, em ăn, mãi mãi dần dần sữa về nhưng ít. Em mệt em buồn ngủ, rất muốn con ngủ mẹ cũng ngủ nhưng cứ bế con vào buồng 1 lúc là chậu bay nồi bay, bé giật mình khóc thét.
    Dì em ra thăm thì hỏi thăm em tủi thân nói thật thì dì về biến tấu sang việc khác kể lại cho ông ngoại và bác cậu mợ nghe, cả nhà kh6ng tin em, mắng em, em không hểu vì sao dì làm thế, lúc nào dì cũng dựng chuyện sai cho người khác và tâng bốc mình và con gái mình gia đình mình là số 1, em thì cứ nghĩ dì sẽ nghĩ cách qua 1 tháng đón em về nhà ngoại 1 thời gian, ai ngờ... em buồn lắm! vẫn k biết chuyện gì sảy ra. đầy tháng con song dc 3 nagy2 sau em xin vào nhà ngoại mẹ chồng không cho chửi em lấy lí do đi lại em bé ốm bắt em về HN luôn, em chán về HN luôn, sống thoải mái.
    Đến giờ bé nhà em dc 9 tháng, trộm vía bé giống bố nhiều, nhìn yêu lắm, ai nhìn cũng yêu. Ngày qua ngày em luôn cố gắng sống đúng phận làm con, nhưng thay vào đó luôn đến tai em những điều k hay, BMC em luôn xỉ nhục mẹ e, nói em k ra 1 thể thống gì, mà toàn chuyện thiên hạ dệt len, mẹ em làm ăn tử tế, chị em em ăn học đàng hoàng, chỉ vì 1 cô bạn thân của MC em muốn mai mối chồng em cho con gái cô vì cô biết chồng em có nhà HN, nhà chồng em khá giả, không mai mối dc cô bán hàng ngoài chợ buôn chuyện dựng chuyện đủ điềi, em thuơng mẹ con gái đi lấy chồng mẹ bị mang tiếng xấu. mẹ thuơng con chịu nhịn, nhiều k thì với tính khí mẹ em nóng nảy sẵn sàng từ thông gia cho 1 trận ra hồng nggay.
    thang 7 vừa rồi em về quê cho bé về tiện công đôi 3 việc, về giỗ bà ngoại em ( người nuôi em từ nhỏ hết cấp 3 ) và em cho bé về thăm cụ ngoại không từ khi đẻ song cụ gặp đúng 1 lần hôm cụ ra viện thăm 2 mẹ con, và bé về chơi vs ông bà nội luôn. Mẹ em bay trong SG ra vốn mẹ em vất vả bệnh nhiều 1 mình nuôi các em ăn học em ốm nhiều lắm, đúng ngày giỗ mẹ bị hạ đường huyết cãni, cấp cứu, em về xin phep BMC cho em vào ông ở 3 ngày chăm mẹ, BC vui vẻ đồng ý, em xuống nhà xin mẹ, mẹ cũng vui vẻ đồng ý, song em soạn đồ đi thì 9h tối hết em cô, đến mẹ chồng nhắn tin gọi điện bắt em về, em kệ coi như k biết thì chồng gọi hỏi " em đi xin phép k" em nói có, em xin cả bố mẹ ok hết em mới giám đi chứ, chồng bảo m cứa ở lại mai về qua nhà xem thế nào em nhé. sau đó mẹ chồng gọi điện bắt em về dì em nghe máy mẹ chồng kiếm cớ sợ bé lạ nhà khóc, lúc đó mẹ em cũng khá nhiều ra viện về nhà rồi, em đứng giữa k biết thế nào, thuơng mẹ đẻ vừa ốm dậy, thuơng mẹ chồng vì biết ở nhà có chuyện thế nào cũng là do BC gây ra , em sợ đêm hôm BC đánh MC, em xin phép về nhà ngoaai2 sang mai em vào sớm, mẹ em nổi cơn tam bành chửi em, đuổi em từ em vì em bỏ mặc mẹ đẻ, em nhờ và các dì mọi người chăm soc mẹ em, sáng mai em vào, trời mưa mẹ con em lại về nhà ngoài cách 7km. về nhà BC hỏi em sao lại về ai nói gì à mà về sao k ở trong ông chơi " chỉ chỉ nói " đúng ra con phải ở trong ông chăm mẹ con, nhưng vì bố mẹ k đồng ý nên con vê72, trong lòng con không vui " BC: " ai nói gì nhỉ, ai nói gì" em nản quá xin phép bê con đi ngủ. sáng hôm sau nghe tin mẹ em bị nặng cấp cứu sắp chết, em vội đj thì BC bắt MC đi cùng đối chất xem đúng k, đến BV thấy BS bao quanh kích ngực em suy sụp lo sợ, nghe mọi người kể lại thì " nhẽ ra mẹ nó đỡ nhiều dù gì từ xa về muốn con gái và cháu ở cạnh mình nhưng con gái bỏ mẹ đi thế nó tủi thân nghĩ nhiều thế là bị năng thêm" chỉ có mỗi thế thôi, MC em phong bì cho mẹ em 500k, song đi vế, em thì tranh thủ rảnh lại mượn xe chạy vào thăm mẹ, song chạy về đi đi lại lại, k dc ở bên mẹ. khi mọi chuyện lắm xuống mẹ em khỏi ra viện thì mẹ chồng em nói e " à ra điều là nhà đấy bị vy65 do nhà này, con gái đẻ k thèm quan tâm k thèm ra nhà nay không trách thì thôi nhà đầy trách ai " em sửng sốt k nghĩ mẹ chồng em nói vậy dc, em tức điên bao nhiêu chuyện gộp lại em mới cãi mẹ chồng em " thục ra con đi con xin phép, con thuơng mẹ, lo mẹ bị bố mắng con bỏ mẹ đ3 con để về giờ mẹ noi thế con thất vọng lắm, nhà con k ai có ý trách bố mẹ cả, do mẹ nghĩ và suy ra thôi " me em lớn tiến " đây k cần ai thuơng, thuơng cũng dc k thuơng cũng dc" em buồn quá em cãi gay gắt luôn " con thực sự buồn khi mẹ nói vậy, còn con dc ăn học dạy dỗ đàng hoàng, mẹ đẻ con ốm con phải vào chăm, mẹ con từ xa về k con chăn ai chăm, mẹ con không ra chăm con đẻ dc có các dì, con, mọi người đâu nhất thiết cứ mẹ đẻ, con thực sự buồn và cảm thấy mình bị mất đạo đức khi mẹ phủ nhật tấm lòng của con" mỗi thế em bế con em lên nhà k muốn đôi co nữa, em sang bác chồng chơi, v7a2 bước vào nhà chưa kịp chào thì bị bác chồng chị gái con bác chửi như té nc " em quá đáng, cháu quá đáng làm thế k dc, đi lấy chồng theo chồng chứ, vừa về hôm trước hôm sau cắp dít đi luôn" em nản em đang sẵn cơn điên cãi luôn 1 thể " bac có con gái đi lấy chồng bác còn lôi con rể ở cùng, bác ốm nằn viện bác muốn con gái gần bác không? còn chị, chưa gì nhảy bổ chửi em, chị biết gì mà nói, em về thứ 6, thứ 7 ở nhà chồng chủ nhật trong ông em có giỗ em mới đi chứ em cắp đít khi nào, tất cả em đều biết hết em cô em nói hết ồi, do bố em ích kỉ k muốm em trong ông nên bắt em về k về ném quần áo em ra đường, vì em thuơng mẹ chồng em em mới về k còn lâu, 1 việc vô đạo đcu71 như thế em k bao giờ làm đâu chị nhé."
    Mẹ con em vê HN luôn chỉ kịp vào chào ông mọi nguờ xinme5 bỏ qua con ở thêm ngày nào khổ ngày đấy, cũng k dc vào chăm mẹ, xin các bác chăm mẹ con giúp con.
    Mẹ em khỏe bay vào nam luôn k ghé nhà em nữa, em biết mẹ buồn, nhưng biết làm sao dc.
    HÔm nay 20/10 em sang dì chồng ở Hào Nam chơi, toàn dc nghe dì kể nào là " bố chồng đến giờ chửa chồng em ngu k lấy con của bạn thân của mẹ hồng... mẹ chồng toàn gọi em gái kia là con dâu..., giờ em kia yêu 1 anh cũng k dc dồng ý nhưng 2 đứa có thai vs nhau tự đăng ký rồi, mẹ em ý tiếc cứa ra gạ bố mẹ chồng em " tiếc thế giá mà nhà em vs nhà anh kết thôg gia " " em không hiểu các mẹ ơi, thế là thế nào có phải muốn em bỏ chồng kh6ng? suốt ngày lo em cướp tài sản suốt ngày " của giả sau này mày nhiều lắm..." em đau cả đầu, BMC e từ ngày cưới k cho 1 xu bọ em 2 bàn tay trắng tự lập, vàng thì cưới song bố chồng đòi lại hết em chỉ dc giữ số vàng bên ngoại cho em thôi, còn vàng của chồng em bị bố mẹ giữ hết rồi. Đấy lo cho con giờ không lo cứ khoe của nải, em không cần, khi yêu em k hề biết nhà anh ý giàu, em chưa bao giơ quan tâm tài sản nhà chồng em có những gì, sao đời chó cắn thế mọi người nhà chồng nghĩ em vì tiền lo em lấy tài sản.
    EM buồn suy nghĩ nhều, kinh tế tự lo nuôi con thiếu thôn ăn uống k đầy đủ thiếu máu thiều sắt kiên tục, giờ rất hay nhức mỏi người, lanh người. Em pahi3 cư xử thế nào cho đúng mực ạ? nhiều khi em muốn bỏ chồng k phải vỉ k yêu vì BMC quá quắt quá.
    CẢM ƠN CÁC MẸ ĐỌC BÀI.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nga Ồ!
    Đang tải...

2. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Ðề: Lần đầu trải lòng ấm ức. xin các mẹ lời khuyên.

ÔI sao lại bỏ chồng vì bố mẹ chồng thế em ơi? Bọn em it ra cũng sống riêng, ko phải ở chung với BMC là sướng hơn nhiều người rồi. Em học cách bỏ ngoài tai đi thôi chứ đừng vì những người đó mà vợ bỏ chồng, con bỏ bố. Bạn chị cũng như em, lúc đầu còn 1-2 đòi bỏ chồng vì BMC quá đáng quá, suốt ngày nghĩ con dâu ham tiền nên mới lấy con trai họ. Nhưng giờ thì nó quen rồi, bước qua mà sống. Mỗi lần có chuyện nhà BMC, nó cứ gọi điện cho bọn chị kể rồi bảo tao chả quan tâm. Cứ vô tư mà sống, lo cho chồng con mình em ạ. Bản tính người ta thế rồi, chẳng vì 1 vài câu nói hay hành động của em mà thay đổi được đâu.

3. chery_ngoc

chery_ngoc Thành viên chính thức

Việc gì phải bỏ chồng, cứ sống nhăn răng cho họ biết . Mạnh mẽ lên vì con bạn ạ, Mình bỏ thì con cũng khổ vì thiếu tình thương của cha . Bạn nói với chồng xem như nào, Mà cũng cảnh báo luôn với chồng, từ giờ em sẽ không sống hiền lành nữa, nên anh thông cảm, bản chất em ko phải như vậy nhưng bao lâu nay bố mẹ anh đối xử như thế, Giờ em phải bảo vệ mình bảo vệ con và gia đình . Ông bà ko thương em thì cũng nên nghĩ đến cháu, Ông bà quá đáng quá thì em mới phải vậy . Đọc mà tức anh ách ấy , Mình mà thế là 3 máu 6 cơn lên ngay . Gì mà quá đáng quá thể thế ko biết .

4. bocuquang

bocuquang Tất cả vì con trai yêu!

Bài viết hơi lỉnh kỉnh và rối. Đọc xong hoa hết mắt, mình khuyên bạn nên nói thẳng thắn với chồng, việc mẹ chồng bạn sỉ nhục gia đình bạn như thế là quá đáng quá. Nếu không thì suốt đời bị chửi bới xỉ vả vì bà mẹ chồng quái.

5. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Bạn viết giỏ,i đáng khen điểm này đã ...chỉ có điều nhìn dài quá ko biết đc đại ý của vấn đề.

6. xuxu90009000

xuxu90009000

Tốt nhất là 2 vợ chồng ra ở riêng cho lành. Chẳng việc gì phải nghĩ ngợi cho mệt đầu em à.

7. MeCunvaVit

MeCunvaVit Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với em nhé, nhà nào cũng có sạn em ạ. Mình là con dâu thì việc họ đối xử kiểu ''khác máu tanh lòng'' cũng là bình thường. Quan trọng là em có chồng hiểu và yêu thương em. Như vậy là may mắn rồi.

Em cứ cố gắng sống tốt trước là vì con, vì mình rồi vì chồng. Về việc bmc em, nếu họ cứ quá đáng không biết trân trọng hạnh phúc của con trai mình thì sau này họ sẽ phải suy nghĩ thôi. Các cụ bảo rồi, gieo nhân nào gặt quả đấy em ạ.
    Chúc em mạnh mẽ!

8. Nga Ồ!

Nga Ồ! Đủ quyền lập Họ

em cảm ơn các mẹ rất rất nhiều! em viết top này cũng do em quá bực bội k biết làm gì, cứ gõ phím nc mắt cứ tuôn, nhìn lại có vẻ top lủng củng, dài nhi nhít, mong các mẹ thông cảm cho em, em cứ nghĩ sẽ k mẹ nào đọc vì hoa mắt, không như em nghĩ các mẹ tốt quá động viên chia sẻ với em.
    MỘT LẦN NỮA EM CẢM ƠN CÁC MẸ.

9. Me_PhuongAnh

Me_PhuongAnh Thành viên nổi tiếng

đọc cố câu chuyện của bạn ,suy nghĩ làm gì nhiều ,nhà nào cũng thế thôi ,mình thì va chạm nhiều rồi ,nhưng chưa bgio mình lên tiếng ,chồng mình hiểu mình là được rồi

10. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Dài quá, đọc mãi mới hết.

Bạn thử bàn với chồng dọn ra ở riêng đc ko? Lúc đầu hơi khó khăn về tài chính và mọi thứ, nhưng cứ cố gắng thì mới ổn đc.

11. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng chẳng hiểu sao chị phải chịu nhịn chịu nhục thế. Vì cái gì chứ. Có những thứ mất đi ko bao giờ lấy lại được đó là sức khỏe cũng như là tình cảm với những người thân yêu.
    - Sức khỏe của chị, lúc sinh nở đã ko đc chăm sóc tử tế, đến nỗi phải đi bệnh viện bao nhiêu lần, lần nào cũng nguy kịch. Lại còn chuyện cháu nội mà ông bà lại cứ xui đi phá chỉ vì lý do củ chuối nữa chứ.
    - Rồi cả mẹ chị nữa. Thương con thế mà để ngta nói nọ kia đã lộn ruột rồi, đằng này khi ốm con gái cũng ko được chăm.
    Em thì từ trước giờ cũng nghĩ ly hôn hay vợ chồng bỏ nhau là giải pháp cuối cùng, rồi cũng đúng là vì con cái thì phải hi sinh tất cả mọi chuyện. Nhưng chị cứ nghĩ mà xem, khi mẹ chị bị ngta xỉ nhục như thế, chị cũng rất khó chịu, và chị đã ko thể sống bình thường được rồi thì em bé nhà chị cũng thế. Nếu những người thân của nó ko tôn trọng bà ngoại, mẹ của nó, cứ đay nghiến, hành hạ như thế thì liệu cháu có phát triển hồn nhiên được không.
    Cái gì nhẫn để tốt hơn thì nên nhẫn, còn cái gì phải nói, phải phản kháng thì phải làm.
    Vợ chồng chị có thể tự lo về kinh tế để nuôi con, thế thì còn sợ gì. Sống còn lâu còn dài. Em chúc gia đình tìm ra hướng đi tươi sáng.

12. Hai San HL

Hai San HL Thành viên rất tích cực

Em đọc mà chẳng thấy lủng củng gì cả! Cố lên mn ạ! Bé nhà C yêu lắm. Chồng cũng biết yêu thương vợ thế là cũng đc an ủi rồi. Giờ mình sống vì con chị ạ. Sông có khúc người cũng có lúc giàu lúc nghèo. Chị kiên cường, mạnh mẽ lên nhé! 2 vợ chồng tự tích cóp làm ăn k nhờ đến bố mẹ chồng thì ông bà ấy đỡ nói! Con chị còn bé chị lo giữ gìn sức khoẻ để có sữa cho con bú! Lúc nào buồn chị tâm sự với các mẹ cho đỡ bức xúc nhé! Đừng để ấm ức trong lòng!

13. ZinoShop

ZinoShop Bắt đầu nổi tiếng

Chắc chủ top viết bài tâm sự này trong bối rối nên ko rõ câu cú. Em đọc sơ qua thì hiểu đôi phần, thấy hoàn cảnh của chị thật khổ quá. BMC đúng là khủng khiếp. Chia sẻ với chị, bố mẹ em cũng bỏ nhau, mẹ e ko đi bc nữa nhưng có con với 1 ng khác. Chuyện này em cũng buồn và thấy thất vọng, nhưng em còn may mắn hơn chị là bme ngy em rất hiểu và thông cảm cho em. Nói là cưới em thì cưới con ng em chứ ko cưới gđ em nên chỉ cần em ngoan ngoãn là đc rồi. Nói vậy thôi nhiều khi em cũng thấy mặc cảm tủi thân khi thấy ngta nhắc đến bố mẹ "ly dị". Nhưng sao mẹ đẻ chị lại ko tin chị? Bmc đã ko tốt mà ko nhờ vả đc mẹ đẻ à? Đi sinh con chị vất vả quá. Cố lên vì chồng vì con chị ạ.

14. violettron

violettron Thành viên rất tích cực

ôi, bố mẹ chồng chị thật là kinh khủng quá, đối xử với chị chả có tẹo đạo đức nào. tốt nhất là vc chị ra ở riêng. Sống như thế thì sống sao được, con cái lớn lên còn nhìn vào chứ

15. haelee

haelee Bắt đầu nổi tiếng

khổ thân b quá, chẳng biết nói j, mỗi nàng dâu mỗi cảnh

16. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

dần rồi cũng ổn thôi Mn à.Cứ sống tốt,làm đúng trách nhiệm phận làm con.Chăm cho chồng cho con là chủ yếu,lo cho bản thân mình nữa.
    Tội gì phải bỏ ck vì Bm chồng nhỉ,Ít nhất mn cũng tốt ở chỗ sống riêng biệt lập.Nói cho cùng thì nếu thoải mái thì cho con về chơi lâu một chút,còn không thì hạn chế về thôi.Về cho đúng trách nhiệm rồi ......rút ,chứ ở lâu lắm chuyện mệt người.Mn cũng nên nói chuyện để Bà ngoại hiểu(tất nhiện ko phải tất cả),kẻo bà ngoại lại biết hết rồi tăng xông thì mệt.Chúc Mn mau lấy đc thăng bằng,vui lên cho đời nó khỏe mn ạ.Thân

17. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

Bà ngoại bé ở trong ....Nam mà mn..!

18. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Đọc chuyện của bạn mà mình thấy bạn đáng thương thật!!!! Bố mẹ chồng thật ko biết điều, bạn cũng chẳng cần phải quan tâm để đối xử tốt với họ làm gì cả! kệ họ thôi! Bạn và Chồng đã ở riêng thì hãy chăm lo cho gia đình nhỏ của mình, đúng là sống mà bị bao quanh bởi miệng lưỡi thế gian cay nghiệt thì thật là tủi nhưng Chồng bạn vẫn còn yêu thương bạn, bạn có đứa con đáng yêu thì hãy vì đó mà sống , vô tư đi bạn ah, họ nói gì kệ họ, gieo nhân nào thì gặt quả ấy, bạn sống tốt, tích đức để cho con cháu sau này!! Chúc bạn sống thật mạnh mẽ và hạnh phúc!

19. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Bạn đang sống ở hà nội mà chứ có sống với bmc chồng đâu, nên chả cần quan tâm bạn ạ. Chỉ cần chồng hiểu cho mình và quan tâm đến vợ là được rồi. Đúng là khổ thân bạn bạn có vất vả gấp nhiều lần mn. Mn thì mc cũng tai ương nhưng có mẹ đẻ tớ thương vì con gái yếu nên cố gắng lên chăm con. Bà cũng thương con mà nhịn nhiều thứ lắm.

20. huehuehue

huehuehue Thành viên rất tích cực

E thays nhà e đã nhìu chuyện ngưng nhà mn còn khủng hơn! Sợ quá! E đẻ cũng ăn cơm nguội suốt! Mẹ ra chăm cũng khổ. Tóm lại là chỉ bố mẹ mình thương mình và chính mình tbuwowng bản thân thui. K ai thương đâu. Chia sẻ cùng chị!