Lăn tăn.....

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hadang, 17/8/2012.

1. hadang

hadang Học đi đôi với hành

Mình không biết nói sao về về cuộc sống vợ chồng của mình. Gần đây, sinh hoạt vợ chồng của mình giảm sút hẳn. Trước kia vợ chồng có giận nhau, thì tất nhiên là không sinh hoạt rồi nhưng chỉ 1 tuần chưa làm lành là đêm A ấy cũng khó ngủ. Nhưng bầy j, kể cả không giận nhau thì lịch sinh hoạt của A ấy cũng thay đổi nhiều. Có khi gần 0 tháng 1 lần, mà A ấy vẫn tỏ ra bình thường, không có biểu hiện như trứoc kia. Mình không biết lý do j. Anh ấy đã hơn 30 tuổi, thu nhập bình thường và vẫn giúp vợ các công việc hàng ngày. Mình thấy buồn mà không biết nên tìm hiểu như thế nào ?
    Không biết có phải M quá đa nghi không nhưng trong lòng M thấy nhiều biểu hiện nho nhỏ khác với trước kia nên M nghĩ vậy. Mình rất băn khoăn không biết có nên hỏi thẳng hay không ? Mình thực sự không biết làm j bây j ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hadang
    Đang tải...

2. Thai Anh

Thai Anh

Ðề: Nghi có người thứ ba.....

có thể zai nhà bạn đang có việc gì suy nghĩ, còn 1 tháng ko đụng gì đến vợ thì có vấn đề ..., bạn nên nhẹ nhàng tìm hiểu đừng vội đa nghi gán ghép, tìm hiểu rõ nguyên nhân hãy quyết định việc tiếp theo, chúc may mắn

3. hadang

M chưa kết luận là A ấy có người thứ ba, đấy chỉ là nghi hoặc thôi. Mình cũng không biết bắt đầu tièm hiểu ntn. M phải nói nen đây nhỉ ? Trứoc hết ,Mình đang lăn tăn là : liệu bình thường có người đàn ông ngoài 30 tuổi nào co thể chịu được 01 tháng 01 nhỉ ? (mà vẫn thấy bt ấy). Và khi sinh hoạt thì M không thấy sự nhiệt tình như trứoc kia nữa

4. hadang

M biết là nên tìm hiểu nhưng M không biêt bắt đầu từ đâu. Bình thường bàn bè của A ấy ít khi dắt về nhà, toàn gắp nhau ở quán nước vỉa hè hoặc quán cà phê thôi. Chỗ làm của A ấy thì M không biết ai

5. Hanoidemtrogio

Hanoidemtrogio Bắt đầu tích cực

Cũng ko biết đâu mà lần, giờ cs cứ nháo nhạo hết cả.

6. huonganh22

huonganh22 Thành viên mới

chia sẻ với bạn. chuyện này bạn theo để ý thêm, anh ấy đi làm bình thường thu nhập đều, ăn uống ở nhà , không la cà ngoài giờ làm , thì bạn cũng nên để ý anh ấy có mắc bệnh trầm cảm không?hay những dấu hiện khác thường khác kể từ yêu nhau và trong trời gian kết hôn.
    một trong số các biểu hiện sau thì bạn mới nghi ngờ anh ấy có bồ:
    hay có điện thoại, tin nhắn thất thường, mọi lúc mọi nơi, thậm trí có khi cả về ban đêm.
    anh ấy vẫn đưa tiền lương cho bạn, nhưng ko đoái hoài đến bạn
    anh ấy hay lấy lý do này khác để về muộn hay đi ra ngoài vào buổi tối hay những lúc không phải giờ làm việc.
    anh ấy không muốn quan hệ vợ chồng
    anh ấy ít tâm sự , nói chuyện với bạn. vấn đề này thì hơi khác có người đàn ông ăn trả nhưng vẫn ngọt ngào với vợ lắm.

bạn hãy quan tâm đến anh ấy như hỏi han công việc, nói chuyện về con cái, ông bà, gd nội ngoại hai bên, xem anh ấy phản ứng thế nào?chỉ có bạn là người hiểu anh ấy, hiểu mọi chuyện vì bạn là ngừoi trong cuộc. nhạy cảm 1 chút, khéo léo 1 chút là bạn có thể tìm hiểu được.

nếu bạn vẫn không thể tìm ra lời giải đáp. theo mình bạn cứ nên tìm lúc vui vẻ hỏi thẳng anh ấy xem: ''em thấy dạo này anh hơi khác. có phải công việc làm anh chán? hay mệt mỏi không?''.....
    bạn không nên hỏi thẳng anh ấy có ngừoi thứ 3 không? vì không có thì mình trở thành đa nghi. còn nếu có thì họ cũng không bao giờ nhận đựoc câu trả lời ''có'
    đâu bạn ạ.

chia sẻ cùng bạn. chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc

7. dochipxinh

dochipxinh

Mình thấy chưa có đủ cơ sở để mẹ nó kết luận ox có người thứ 3.... mẹ nó cần theo dõi thêm ĐT, Yahoo, có thể check đột xuất ở cơ quan buổi trưa( lấy lí dotiện ghé qua rủ chồng đi ăn trưa)...
    Còn việc 1 tháng ko xxx thì cũng có giai đoạn VC mình như thế, do stress công việc, áp lực kiếm tiền, gia đình 2 bên co chuyện
    Mình nghĩ bạn nên gần gũi chồng, tỉ tê, hỏi han tâm sự... nếu chồng có NT3 thì cái kim trong bọc lâu ngày cũng sẽ lòi ra ngay
    Chúc gia đình bạn luôn happy!

8. codon0121

codon0121 Thành viên tập sự

Ðề: Lăn tăn.....

Thông tin bạn đưa thiếu quá nên không rõ được tuy nhiên việc này không phải không nghiêm trọng. Không rõ việc này xẩy ra đã lâu chưa, nếu mới vài tháng thì không nên hỏi thẳng. Bạn và chồng nên có nhiều thời gian nói chuyện với nhau, không rõ các bạn có không. Theo mình cảm nhận hình như cuộc sống của hai bạn đang dần trở nên lặp lại hàng ngày và phần nào có vẻ bạn chưa đủ gần chồng để hiểu chồng mình.

9. Sâu Sâu' Family

Sâu Sâu' Family Bố Sâu bán hàng

Mẹ nó kiểm tra lại xem. Nếu ham mê điện tử, bóng đá đêm là cũng rất dễ quên vợ đấy.
    Nhiều khi lí do đơn giản, nhưng hậu quả là như thế đấy.

10. hadang

Cảm ơn các mẹ nhé .......................................................

11. dochipxinh

dochipxinh

Chủ top update tình hình cho cả nhà bớt tò mò đê

12. hadang

chắc tại mình lo nghĩ quá vậy thôi,..... chuyện điện thoại mình cũng kko còn thích kiểm tra nữa. Công việc của xã cũng hay phải về muộn nhưng mình thấy xã cũng mệt mỏi. còn chuyện vc thì cũng có nhiểu nguyên nhân giảm so với trước kia. Thứ nhất, do công việc, thứ nhì là do nhà chật nên ngủ cùng với 2 đứa bé nứa và thứ ba, chắc cũng do càng ngày càng nhiều tuổi nữa.......... các mẹ nhỉ. Nói chung, mình thấy chắc tại mình đa nghi quá.........................................

13. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Mẹ nó thử thay đổi bản thân 1 chút xem sao :D
    Hấp dẫn hơn khi đi ngủ xem lão ý có....táy máy không????

14. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Anh họ em lấy vợ năm 27t nhé. Mỗi tháng 1 lần luôn vì chị vợ yếu quá. Ông í có nhìu gái theo nhưng kiềm chế được vì thương vợ. Vãi =)):))
    Thế nên, trên 30t, sức khỏe giảm sút 1 tháng 0 lần chắc cũng chả sao cả =)):))

15. hadang

Uh, đk nhà chật nên cũng có nhiều cái hạn chế. Mình cúng đang thay đổi chút ít, nhưng mà nhiều lúc tối dạy con học là hay bị stress lắm. con trai mà, nghịch và bướng nữa. Nhiều lúc mình tức và hay quát to nữa, mới đầu xã cúng tức vì mình hay quát con, nhưng sau thông cảm cho mình hơn.
    Thành ra tối đi ngủ cũng có chút ảnh hưởng......................

16. Paidu

Paidu Bà già cốm

Em đặt gạch hóng các mẹ. hì hì.