Tâm sự Lấy Chồng Xa

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi top_hot_shop, 12/7/2014.

1. top_hot_shop

top_hot_shop Hà 0936 28 22 98 - daugoichinhhang.com

Muốn viết lên face nhưng sợ em trai bạn bè, gia đình nhìn thấy.

một chút trải lòng cho vơi bớt nỗi nhớ quê

12/7/2014 Hôm nay bố gọi đien lên. Con buồn lắm. Từ ngày theo anh ấy vào nam đa đuoc 1 năm rồi. Bỏ lại bố mẹ gia đinh, mọi thứ ở Hà nội. Mẹ nói, ở hà nội cũng tốt mà sao con lại vào sg. Tuổi trẻ tình yêu, nhiều thứ mới đã khiến mình bỏ lại tất cả... Mỗi lần nghĩ đến bố mẹ con đeu không cầm đc nước mắt. Con biết mình sai rồi. Con có chồng có gia đình mới.... Nhưng con buồn lắm. Con thèm đc về nhà, đuoc ăn cơm mẹ nấu đuoc mẹ mắng khi con hư. Ngày xưa khi ở cùng bố mẹ con rất ít khi thấy bố gọi điện. Vậy mà từ ngày vào sg bố gọi và nc rất nhiều. Con biết bố thương con nhiều lắm. Bố ko cản con vì biết con bướng bỉnh không nghe ai cả.

Cuộc sống có nhiều thứ cuốn con đi. Nhưng cuối tuần con đều muốn về nhà, muốn nhìn thấy bố mẹ thấy béo nhà mình. Con nhớ nhiều lắm. Nhiều lúc con muốn mua vé về với mẹ luôn. Nhưng nhiều thứ cản con lại.... Xa qa. Con thấm thía cảm giác lấy chông xa là thế nào. Xa bố mẹ.....

con nhớ mẹ nhiều lắm mà ko dám nói .... Con sợ mẹ buồn. Con biết mẹ hay nói mạnh miệng nhưng mẹ đã khóc rất nhiều vì con. Con thực sự xin lỗi mẹ. Con bất hiếu quá mẹ à.

26/7/2016 Đã 2 năm kể từ những đêm khóc nhớ nhà ko ngủ đcc. Lấy Ck đcc 3 năm. Mọi thứ như mới hôm qua.
    Có lẽ cảm giác lấy Ck xa. Mình đang dần hồi hận. Sau này nếu sinh con gái mẹ mong con lấy Ck gần đừng khổ như mẹ con à. Bất chợt mình nghĩ mẹ cũng lấy Ck xa....thương mẹ nhiều lắm....

Đang mang bầu 2 bé được 3 tháng. Những ngày nghén, mất ngủ thật quá đỗi mệt mỏi. Ở sg bao lâu nhưng mình luôn nhớ đồ an Bắc hương vị quê hương. Sống với Ck Ng miền nam, mình nấu theo miền nam. Ở với mẹ Ck đành theo Pc nam. Đôi khi muốn chỉ là trong suy nghĩ cũng ko đcc.
    Mình nghén rất nặng, thèm ở bên mẹ, thèm ăn món Bắc, nhưngx món an que hương, mình gần như ko an đcc. Cũng ko dám kêu ca, vì kêu biết tìm đâu, mình ko thể tự nấu. Tủi thân qua. Muốn về Hà nội. Nhưng vì con yêu mẹ ko thể. Nhớ nhà, nhớ mẹ quá, khi mang bầu lại rất dễ tủi thân, bố mẹ gọi điện lo lắng, bầu bí mà sút cân, bố mẹ thương nhưng ko thể đến thăm ko thể vào... Hối hận, sao lấy Ck xa để bố mẹ khổ.
    Có lẽ cuộc đời còn rất dài.... Và mình đang sống với lựa chọn của mình, buồn lắm, nhưng ko biết làm sao nữa. Con thương bố mẹ nhiều lắm, ước gì con có thể về nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi top_hot_shop
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ðề: Lấy chồng xa

Tớ cũng rata chán cảnh lấy ck xa rùi đây mặc dù không xa như bạn.

Tieumun thích bài này.
  3. ngokyeuanh

ngokyeuanh Thành viên rất tích cực

:( chia sẻ với mn, có lẽ em cũng phải suy nghĩ cẩn thận sau này khi có quyết định lập gia đình

4. hn098284

hn098284 Mẹchishop: Chuyên bán buôn bán lẻ túi ví dây lưng

Haizz, cùng cảnh với mình, đọc bài mà buồn quá

5. mematto

mematto Bán Mỳ chũ

ngày trước quen 1 anh ở xa nhưng thật sự e ko đủ dũng cảm để tiến tới, bme hay đau yếu chỉ nghĩ đến cảnh mẹ ốm mà chẳng thể về thấy sợ. Lúc ấy mẹ em cũng chỉ thường khuyên : con có lấy chồng đừng xa đến nỗi tết ko thể về thăm nhà :(. Nhưng cố lên mn ạ

6. mylove.frogK

mylove.frogK Bắt đầu tích cực

Chia se với chị, cố lên chị à, lúc nào điều kiện thuận lợi thì ra HN thăm gia đình, mỗi người 1 số phận phải như thế mà

7. hn098284

hn098284 Mẹchishop: Chuyên bán buôn bán lẻ túi ví dây lưng

Cũng may nhà mình lấy chồng xa nhưng mùng 2 tết cả nhà lại kéo nhau về ngoại. Chồng cũng thích về quê nên cũng đỡ. Chứ nhiều ông gia trưởng lấy vợ về là bắt phục vụ nhà chồng chả đoái hoài gì nhà vợ là mệt lắm.

8. Hợp Lý

Hợp Lý Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ cùng bạn, đúng là được gần mẹ được gần gia đình cũng hơn, nhưng bây giờ phương tiện cũng như Liên lạc cũng thuận lợi mà. Vui nhên :)... Cố làm ăn phát đạt để mỗi năm bay ra thăm mẹ thương xuyên nhé. Cố nhên..

9. giadinhnhi.jsc

giadinhnhi.jsc Thành viên tích cực

Mẹ nó cố lên. Giờ hạnh phúc của mẹ nó dựa cả vào người chồng thân yêu và mái ấm gia đình nhỏ hiện có. Mẹ nó hãy hạnh phúc với nó để vun đắp gia đình nhỏ ấy mẹ nó ạ.
    Nỗi nhỡ mẹ, nhớ cha đúng thật là khó... mẹ nó cố lên

10. ongrungtaybac

ongrungtaybac Thanh Tâm 1988

lấy chồng xa giờ đây nhớ mẹ mà thương cha......

11. top_hot_shop

top_hot_shop Hà 0936 28 22 98 - daugoichinhhang.com

Cám ơn mọi ng đã chia sẻ. Thực sự khi ngồi suy nghĩ.. Cam xúc ùa về ko sao dừng đc. Nghe tiếng bố mẹ gọi điện. E trai nc. Cảm giác nhớ nhà . ko dám nói gì vì đây là con đường mình đã chọn. Thực sự nếu đc bắt đầu lại... Mình đâu có làm đc. Xa quê. Ko bạn bè. Bố mẹ ở nhà một mình. Ốm đau thì sao. Cảm thấy bất hiếu lắm.

Mình viết ra cảm giác nó vơi đi... Nhẹ lòng.

Mình viết trên điện thoại, nếu có sai chính tả hay gì đó, các mẹ bỏ qua nha.

Ai có hoàn cảnh như em thì chia sẻ nhé...

Nỗi buồn ko biết nói với aiiii

Tieumun thích bài này.
  12. tayeunhau

tayeunhau Bắt đầu nổi tiếng

Đọc tâm sự của chủ top mình đã khóc. Giống mình quá! Nhớ lại hôm cưới bố với các bác, các anh đưa vào nhà ck. Lúc ra về từ 1h trưa mà tận 11h đêm mới về đến nhà ( cách khoảng 250km ) mà vẫn thấy thương ko cầm nổi nước mắt!

Tieumun thích bài này.
  13. MeBin_

MeBin_ Thành viên chính thức

Ngày xưa mình cũng suýt lung lay 1 anh ở Ninh Bình nhưng về sau thế nào vẫn cứ yêu người cùng quê :D

giolank1102 thích bài này.
  14. Hạt-Tiêu

Hạt-Tiêu Guest

Em người HN cũng mới vào SG . Có tối mẹ gọi điện nghe tiếng mẹ khóc như mưa , mẹ bảo " mẹ nhớ con quá " mà em chỉ muốn bay về luôn thôi :(

Tieumun thích bài này.
  15. thucpham336

thucpham336

chung tâm sự với e, lấy ck xa là vậy đấy

16. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

Xin chia sẻ cùng bạn. chuyên vợ chồng đôi khi cũng là duyên số không ai nói trước được. xa nhà, xa bố mẹ như thế đúng là buồn và nhớ bố mẹ không lời nào diễn tả được.
    Mình cũng lấy chồng xa, nhưng nhà mình lại là con 1, may mà vẫn ở được với bố mẹ. lần nào về quê chồng là lại nhớ bố mẹ ghê. nên mình rất hiểu cảm xúc của bạn. chúc bạn và gđ luôn hạnh phúc nhé.

ngakhanhleTieumun thích.
  17. medollars

medollars Hàng xách tay uy tín

Cùng cảnh ngộ, chia sẻ với bạn, mình cũng ở hn và lấy chồng sg đây, nghĩ lại thì đúng là duyên số, không tránh được, ngày nào cũng khóc vì nhớ nhà, nhớ người thân, chỉ ước mình có thể mạnh mẽ hơn, cứng rắn hơn.

18. missekay_vn

missekay_vn Thành viên nổi tiếng

cố lên mẹ nó nhé . mẹ nó luôn hưoang về gia đình . ông bà cũng luôn yêu thương và k nguèng hướng về mẹ nó . sống sao để cha mẹ mình tự hào vì đã dạy m nên ng mẹ nó nhé .

19. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

nhiều khi mình nghĩ câu nói: "Má ơi đừng gả con xa, chim kêu vượn hú biết nhà má đâu" mà đau hết lòng cả nhà nhỉ

20. Bé ThyThy

Bé ThyThy Thành viên nổi tiếng

cố gắng lên mn ơi, nhà mình đây cách có 12km, nhiều khi về quê muốn về cả 2 nơi mà còn ngại đi.. lúc ý chỉ bảo biết thế hồi xưa gần chồng trong làng, trong xã... hic