Kinh nghiệm: LCM là nơi mua bán, giao lưu của những người bạn tin nhau, cùng nhau mang lại điều tốt đẹp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Nhoczizou, 22/2/2013.

1. Nhoczizou

Nhoczizou Gỏi cá trích - Gỏi Cá Mai

Em vừa đọc bài http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/215048-Có-rất-nhiều-cách-để-gây-chú-ý của chị Song Nhi, em trích được câu này "Dù ở đây mua bán nhiều nhưng anh muốn LCM là nơi mua bán, giao lưu của những người bạn, nơi mọi người có thể tin nhau, cùng nhau mang lại điều tốt đẹp" ( chị theo Song Nhi là câu nói của anh Kiên).

Em lên LCM giao lưu, học hỏi kinh nghiệm nuôi dạy con và sau 2 tháng cũng tập tành buôn bán online.

Em bán thứ mà mình thích, thứ mà mình cho là tốt nhất, thế là em cứ nói theo cảm xúc của mình: Khen hàng mình tốt nhất.

Có lần em nhờ chị em sửa máy, chị cũng vào xem em viết gì thì sau đó chị có góp ý với em là "bán hàng thì mình bán thứ tốt, nhưng thật sự có nhiều cái tốt, với người này thì nó là cái tốt nhất, nhưng nó k phải là cái duy nhất, thậm chí với người khác thì nó chưa phải là cái tốt nhất, ngon nhất. Nếu em cứ nói như vậy thì em k phải là người bán hàng tốt đâu. Mình lên diễn đàn, cái quan trọng là những người bạn, và cùng tham gia một môi trường thân ái, lành mạnh, chứ k phải chủ yếu là bán hàng. Nếu với em bán hàng là mục đích thì em không nên rao trên diễn đàn như LCM, em có thể rao trên trang raovat hay trang muaban. Lên trang LCM là xem như em bán hàng cho những người bạn. Có chia sẻ, có tương trợ, có góp ý..."

Chị em còn ví dụ là "em bán nước mắm Hưng Thành vì em thấy ngon, nhưng em cứ khen Hưng Thành là hãng nước mắm uy tín nhất, ngon nhất, hay lâu đời nhất thì em sai rồi. Em chỉ được nói đó là một trong những hãng nước mắm Phú Quốc truyền thống được ưa chuộng nhất thôi".

LCM là nơi của những người bạn, em cũng mong muốn mình cũng là một người bạn tốt, một người bán hàng trung thực.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhoczizou
    Đang tải...

2. Nhoczizou

Ðề: LCM là nơi mua bán, giao lưu của những người bạn tin nhau, cùng nhau mang lại điều tốt

Chia sẻ những gì mình biết, và bán những mặt hàng tốt cho những người bạn của mình, nói không với thủ thuật up bài.

Mặc dù topic của em mở được 3 tháng rồi mà chỉ có hơn 100 lượt view, mỗi khi nhìn thấy các topic mở không lâu mà có hàng ngàn lượt, em thèm lắm lắm.

3. Me Phuong An

Me Phuong An Hotline An: 0988.559.189

Ðề: LCM là nơi mua bán, giao lưu của những người bạn tin nhau, cùng nhau mang lại điều tốt

Đúng là nước mắm này mình chưa nghe thấy bao giờ. Chúc bạn đắt hàng nhé

4. Nhoczizou

Thanks chị đã động viên.
    Trước khi đăng bán Nước mắm Hưng Thành, em có tham khảo trên LCM, thấy có chị me-songhye bán cũng lâu lắm rồi đấy ạ, và thấy các mẹ ngoài đó order xôn tụ lắm. Nếu chị ở HN thỉ mua hàng ở me-songhye ăn thử xem nhé.

5. khohangnet

khohangnet Thành viên tích cực

mình bán hàng, khách mua hàng
    mình chăm sóc khách hàng, rồi cả mình và khách hàng dần trở thành bạn bè