lẽ đẹn cho con thế nào vậy mọi người??

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi sonyb8088, 5/2/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. sonyb8088

sonyb8088 neros

Khi còn trong tháng bà mụ nói với e khi fan bé có hạt là bé bị đẹn.em thấy bà dùng tay bấm lấy ra.nhưng làm sao biết nó đã già chưa?vòm trên và dưới em ko thấy hạt trắng.nhưng phân bé vẫn có hat kèm sợi nhớt. có mấy hạt trắng ở bên trong hàm dưới.nó có phải đẹn ko ạ??. thứ 2 cho em hỏi nếu bé đi phân lỏng hạt li ti và mùi rất khó chịu thì có fai bé bị tiêu chảy? bé đã 2.5 tháng và bị 2l roi:( .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sonyb8088
    Đang tải...

2. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Ðề: lẽ đẹn cho con thế nào vậy mọi người??

Tình trạng của bé nhà bạn còn được gọi là nanh sữa,bạn nên mua miếng gạc rơ lưỡi cho bé bằng nước muối sinh lý,không nên dùng tay bấm ra như vậy sẽ ko vệ sinh và ảnh hướng đến sức khoẻ của bé.Bé đi phân lỏng hạt li ti có khi bé tước thì không ảnh hưởng gì vài hôm sẽ khỏi,nếu đi phân lỏng kéo dài thì bạn nên cho bé đi bác sĩ khám bác sĩ nhé.

3. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

trước con tớ là nhờ y tá lấy cây kim tiêm nhẩy nanh ra, đc 2 cái

4. sonyb8088

sonyb8088 neros

phân bé h có nhớt, hạt phân to màu trắng đôi khi ngậm ti trong miệng bú mà cứ nẫy người lên khóc,cứ như mình đau bụng ị ko ra vậy thương wa :(

5. Sóc lỳ

Sóc lỳ Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình cũng đang có 1 hạt trắng ở lợi dưới. Tớ nghe 2 bà bảo đấy là sài đá, hay gọi là đẹn cũng được. không cần làm gì, cứ để thế thì nó cũng tự hết nhưng em bé sẽ bị đau lợi (có thể vì thế nên ngậm ty mà cứ khóc đấy). Còn nếu muốn không đau lâu thì lấy kim tiêm hoặc đuôi kim băng gẩy ra, nhưng làm thế này thì cũng đau, đứa nào gẩy cũng khóc ré lên. Tớ đang băn khoăn không biết có nên gẩy không đây, chứng kiến bà ngoại gẩy sài cho bao nhiêu đứa trẻ con rồi nhưng đến lượt con mình cứ thấy thương thương.

6. mexu3010

mexu3010 Thành viên mới

mẹ tìm mua 1 cái kim loại khâu len ấy, no co độ dài khoang 5 phân cho đễ cầm.sau đó lấy chỉ sạch quấn quanh cây kim cho có ma sát không bị trơn tay. lấy cồn sát trùng cây kim rồi gẩy ra cho bé. gẩy xong bé bú rất ngoan, không khóc khi bú nữa.khi gảy bé khóc ghê lắm tốt nhất mẹ nhờ người khác làm cho.chứ thấy con khóc sót ruột không làm được đâu.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.