Toàn quốc: Lịch và sách ảnh siêu đẹp cho bé yêu và cả gia đình

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Emily, 13/9/2009.

1. pilpil

pilpil Thành viên đạt chuẩn

Có thể làm loại sách ảnh nào gáy lò xo, có thể ghép thêm trang vào không chị ơi. Con em mới gần 6 tháng, làm 6 trang trước, đến các tháng sau mỗi tháng đặt nhà bác làm 1 trang xong ghép vào, sợ lẻ tẻ nhà bác lại ngại làm :(

2. scarlet_0203

scarlet_0203 Bắt đầu nổi tiếng

Úi, bác H nhiều ý tưởng quá cơ. Cho em đặt cục gạch chờ làm sách ảnh bác nhé. Bao nhiêu lần bảo lọc ảnh con trai ra để đi làm album mừ vẫn chưa làm đc bác ạ.

3. mumi2008

mumi2008 Thành viên rất tích cực

Nhà bác này quảng cáo hay quá mà mãi chưa thấy sản phẩm mẫu đâu cả. 1 trang kích thước bao nhiêu hả bác, được bao nhiêu ảnh.
    Em cũng muốn bon chen làm 1 bộ nhưng chắc phải đợi xem ảnh mẫu up lên đã

4. Bông Em

Bông Em Thành viên chính thức

Cho tớ đăng ký với nhé. Nghe hấp dẫn nhỉ.

Thế in 2 bộ thì giá cả thế nào nhỉ? Một bộ để bên ngoại, một bộ để bên nội í

5. papa&daughter

papa&daughter Thành viên chính thức

Chị ơi, ý tưởng của chị thật hay. Em nghĩ sách này sẽ là món qua vô giá với con cái và với cả bản thân các bậc làm cha mẹ. Chị có mẫu thì có thể up lên cho e ngắm nghía được ko?

Mai này con lớn lên chắc hẳn sẽ rất thích chị nhỉ? Mọi người trong gia đình cùng nhau mở sách ra và như là đang xem 1 bộ phim ấy. Em đang tưởng tượng chị ah. Sắp SN con gái e tròn 3T, em cũng muốn có quà tặng con e nhưng ko phải là qáo hay giày dép mà e muốn tặng con 1 món quà thật ý nghĩa chị ah. Em sẽ consider về vụ này.

6. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Thôi thế này, mình đi công tác về sẽ off với toàn bộ các mẹ quan tâm đến vấn đề này 1 buổi, sẽ trình bày bộ mẫu (chưa phair của con tớ mà của bà trưởng đại diện 1 VP) và 1 số ý tưởng của tớ ví dụ như nếu bé có tên một loài hoa, mình sẽ thiết kế chủ đề, phong cách như thế nào, các mẹ trách tớ cũng phải vì đợt này đồ chơi GIGO về nhà tớ bận túi bụi nên lỗi hẹn các bạn. Còn về hình thức sách ảnh thế nào thì các bạn đã xem cuốn tạp chí heritage hay những sách ảnh bán ở SUNHASABA chưa? sách ảnh in trên giấy bóng dầy đẹp y như thế đấy. Khổ trang là khổ letter nang, bìa đóng vải bố sành điệu hoặc tùy, có thể in ảnh bé, nhưng vải bố nhìn sang và đẹp lắm, Còn số lượng ảnh trên 1 trang thì rất vô cùng. Có trang chỉ 1 tấm ảnh của bé để làm điểm nhấn, có trang nhiều ảnh và chỉ ảnh, có trang sẽ có những phần chữ là lời âu yếm của mẹ dành cho bé, ông, bà, có những kỷ niệm vui buồn...viết mộc mạc, chân thực như chính cuộc sống gia đình mình thôi....Làm cuốn này cũng là 1 dịp để minhg hồi tưởng lại cuộc sống gia đình...đọc nó sẽ làm cả nhà vui...thế nên mình mới nói là ko chỉ cho bé mà còn cho cả nhà. Làm sách ảnh càng dầy trang sẽ càng được giảm tiền và in càng nhiều 1 lúc (nghĩa là rủ mấy người làm cùng lúc) cũng được bớt thêm, bên canh đó, Sau khi làm xong, bạn sẽ được nhận 1 file thiết kế trọn vẹn tha hồ làm wall paper và share trên wweb...từng trang từng trang 1, sau đó từ cuốn thứ 2 trở đi chỉ tính phí in ấn thôi, đón quyển thôi, ko tính phí thiết kế, ....Nghĩa là rẻ 1 nửa tiền.

Về thiết kế thì mình muốn sản phẩm sẽ có sự hợp tác của bố mẹ và thiết kế, ví dụ, đặc trưng của bé hay gia đình, phong cách, định hướng cái gọi là ID design nghĩa là thiết kế bản sắc ý, nói ra thì dài dòng lắm, thôi để mình đi công tác về sẽ thiết kế 1 buổi off các bạn nhé.

7. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

Chị ơi, cái này hay quá. HÔm HC chị mang mẫu đi nhé. Cho em bon chen với!:D

8. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Mua sách mà chả biết có sách gì nhỉ, mẹ nó có sách của nxb kim đồng k?

9. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Khi nào off pm cho em nhé! Em tham gia 1 chân nha!

10. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

Đây ko phải là sách thông thường mình vẫn mua ngoài hiệu sách em ạ. Đây là 1 dạng album ảnh gia đình mình làm dưới dạng quyển sách. Sẽ để được lâu hơn là rửa ảnh rồi cho vô album đó em. Mà mình còn có thể viết lời tựa.... nữa cơ.

11. kem dau

kem dau Thành viên chính thức

Em thấy sáng kiến hay bác cứ dưa giá rồi em thử làm xem sao

12. Emily

Anh xã đang làm cho 1 mẹ trên LCM mà mẹ ý chọn ảnh lâu quá. Ngày thứ 6 tớ nghỉ làm có mẹ nào off không mình hẹn gặp nhau để xem nhé. Cảm ơn các mẹ

13. Thai Thuy

Thai Thuy Thành viên tích cực

e lại oánh dấu để con tròn 1t ới bác cái hehe

Emily thích bài này.
  14. Emily

Bạn ơi, cái này làm rất lâu, nó đòi hỏi sự nỗ lực từ chính gia đình và người thiết kế.

Vì đây nó là một tác phẩm kiểu như một cuốn sách, trong đó sẽ diễn tả toàn bộ quá trình từ lúc bạn mang thai bé đến lúc 1 tuổi. Như vậy, về phía gia đình, sẽ cần chuẩn bị những dữ kiện để cung cấp cho thiết kế. Ví dụ, gam màu chính chủ đạo của cuốn sách vì mỗi tác phẩm in ấn có 1 yếu tố rất quan trọng đó là bản sắc. Một cuốn sách ảnh cho bé cần phải thể hiện rõ bản sắc, và phong cách của bé và gia đình. Nó cũng thể hiện ước mong của cha mẹ đối với bé. Ví dụ, gam màu xanh da trời sẽ thể hiện sự hiền lành, mềm mỏng, hòa bình, gam màu đỏ thể hiện sự mãnh liệt...
    Màu cũng còn hợp với mệnh của bé nữa. Và chuyện bé sinh năm nào, con vật nào sẽ được chọn để trình bày cùng bé, để tạo nên nét ngộ nghĩnh, đanghs yêu, những điểm nhấn của cuốn sách.
    Mình xin nói thêm là cuốn sách ảnh sẽ chủ yếu để ghi lại kỷ niệm một cách chân thực nhất, nó sẽ chỉ sử dụng photoshop để tạo nên một số điểm nhấn. Và có bao nhiêu ảnh của bé hay gia đình sẽ sử dụng hầu hết, không bỏ cái nào vì khả năng đưa ảnh vào là vô hạn. Một số bức đẹp sẽ trình bày nguyên cả trang luôn.

Một việc quan trọng của bà mẹ nữa là chuẩn bị phần text: đó là kiểu như nhật ký mẹ viết cho con, nếu bạn chưa có Nhật ký vì bạn đã khôgn viết, bạn có thể hồi tưởng lại và viết, để bên cạnh những bức ảnh là text, thế nên mới gọi là sách ảnh chứ không phải album.

Mình sẽ post lên đây các phần nhật ký của mình viết cho Huy để các mẹ tham khảo. Thực sự làm một cuốn như vậy cả gia đình và anh xã mình đều mất nhiều thời gian, nhưng làm xong sẽ thấy rất quý. Quả thật từ hồi mở topic đến giờ có một số mẹ đặt nhưng đến giờ các bạn ấy vẫn chưa lọc ảnh xong. Hy vọng sang năm mới tình hình sẽ khởi sắc. Và vợ chồng mình với dịch vụ này sẽ đem niềm vui đến cho các gia đình.

Chúc bạn và gia đình một năm mới an khang thịnh vượng. Chúc bé hay ăn chóng lớn.

Mình xin chân thành cảm ơn bạn đã vào topic này, thực sự bạn thật vĩ đại vì đã moi được nó lên.

15. vuminhnhu

vuminhnhu Thành viên tích cực

phần hình lọc thì mình đã có, nhật ký cũng viết xong, nhưng vẫn chả thấy mẫu sách ảnh nó ra làm sao cả. ko thấy thì chả hình dung dc nó ra làm sao cả. Rồi ko biết kích thước, giá cả gì cả nên cũng chả biết tính sao

Emily thích bài này.
  16. Emily

Hay mai mình gặp nhau, hẹn gặp nhau ở đâu đó bạn nhé, mình sẽ đem laptop cho bạn xem. Quả thật đợt cuối năm thì mình và anh xã đều bận nên chính sách ảnh của Huy cũng chưa xong. Cuốn đó bọc bìa vải bố, nhìn rất đẹp. Tạm thời mình cho bạn xem file thiết kế trên máy tính cái đã nhé. Cảm ơn bạn và chúc bạn và gia đình một năm mới thật khỏe mạnh và vui vẻ, hạnh phúc

17. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

in 1 quyển sách ảnh giá bao nhiêu thế chị

18. vuminhnhu

vuminhnhu Thành viên tích cực

hic hic, mình ở tận SG cơ. làm sao mà gặp??? Chị up vài tấm hình chụp cuốn sách, 1,2 trang bên trong lên đây cho mình xem thử đi

Emily thích bài này.
  19. Emily

OK, để chị sẽ gửi em nhé. Cho chị địa chỉ email nhé.

20. meTinBinChip

meTinBinChip Thành viên tích cực

Hap dan wa, nhung e lai o Sg huhu...........