Tâm sự Liệu Có Chuyện Vợ E Ngoại Tình?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Dancing On My Own, 16/8/2016.

1. Dancing On My Own

Dancing On My Own Thành viên tập sự

Các bác ạ, chuyện gia đình em chẳng mấy khi ai biết, nhưng hôm nay mạn phép đăng lên đây nhờ các bác giúp đỡ ạ :(
    (mở ngặc 1 tí, e không phải dân chuyên văn mà cũng chẳng biết kể chuyện, chuyện có lủng củng thì các bác cố gắng sắp xếp lại rồi hiểu giùm e ạ :D)
    Chẳng là chúng em (vợ chồng em ấy ạ) đang lục đục ạ...
    Em là 1 thằng đàn ông vô tâm, mọi người đều nhận xét như thế, cái này là bản tính rồi nên e sửa mãi cũng chỉ bớt đi phần nào. Nhưng chưa bao giờ thiếu sự quan tâm cho vợ, chưa bao giờ ngừng nghĩ đến vợ. Thời gian bên vợ thì chăm sóc, cơm nước :). Đi công tác chưa ngày nào không gọi về cho vợ, chưa bao giờ có 1 ý nghĩ gì chứ chưa nói đến hành động có lỗi với vợ. Lương lậu có bao nhiêu, ừ thì a e thi thoảng có nhậu nhẹt nhưng cũng rất hạn chế, còn lại đưa hết cho vợ (thi thoảng cần gì lại phải xin :D). Thi thoảng điên điên lên là lại có quà cho vợ, cũng chưa bắt ép vợ phải làm gì. phải sống như thế nào. chỉ thỉnh thoảng nhắc rằng nên quan tâm tới gia đình một chút, hỏi han bố mẹ ở quê chút, nào ngờ...
    Vợ e tốt nghiệp đại học "loại giỏi", có tham vọng lớn lắm nên ngày đầu gặp e ấn tượng luôn. rồi yêu đương thế nào gần năm sau cưới (có sớm quá không ạ), chúng em cưới bình thường chứ không có chuyện bác sĩ bảo cưới :D. rồi đám cưới cũng viên mãn với sự hoan hỷ của 2 bên gia đình. nhưng chuyện nào ngờ thì đầy rẫy ra phải không ạ.
    Trước khi cưới (lúc yêu ấy ạ) e có phát hiện 1 lần vợ "làm điều có lỗi" với em (còn cái "làm điều có lỗi" thì chắc các bác cũng biết là gì rồi đây). E hỏi cô ấy không nói gì, chán quá e đưa cô ấy về, sau đó cô ấy nhắn tin rằng có những chuyện khó có thể giải thích, nếu a yêu e thì mong a hiểu và bỏ qua cho e, sẽ không bao giờ có lần khác.
    Chẳng hiểu vì quá yêu nên e bỏ qua hay vì e là 1 thằng đần nên e đã bỏ qua cho vợ, mong xây dựng hạnh phúc gia đình.
    (vợ e cực ngang và tự lập)
    Tới sau khi cưới, e...thất nghiệp, ở nhà chơi :). chuyện cũng chẳng đến nỗi nào khi vợ chồng vẫn hòa thuận yêu thương "bề ngoài", vợ vẫn động viên kiếm việc làm rồi bla bla. Nhưng rồi 1 hôm, 1 lần nữa e phát hiện vợ e lại "làm chuyện có lỗi". e hỏi thì lại trưng cái mặt bất cần ra, rồi đổ tội cho e không đi làm, bla bla, e đâu có muốn vậy, kiếm 1 công việc ổn định đồng lương khá cho vợ nhờ. vậy mà cô ấy lại làm chuyện đó (mà tính e thì hay ghen lắm nên là e làm ầm lên nhưng cũng chưa đến nỗi lôi gia đình vào). rồi chẳng hiểu vợ e nói thế nào e lại lần nữa bỏ qua, haizz
    rồi tới giờ đây. e mới công tác về, bố thì ốm mẹ thì yếu, vợ thì không hỏi han được 1 câu suốt ngày cắm mặt vào máy tính với điện thoại, zalo với facebook. E hỏi nhắn tin với ai thì kêu nhắn tin với bạn, e muốn xem thì không cho xem, điện thoại giờ thì để mật khẩu, máy tính cũng vậy luôn (bó tay rồi)
    Xong giờ thì chặn zalo, chặn facebook e rồi, còn chưa chặn số điện thoại nữa thôi :)
    Mà e câu kẹo hỏi xa gần thì vợ e nói với ai (những chàng mới quen) thì cũng là chưa có người yêu, chưa lập gia đình, tán tỉnh nước lôi như đúng rồi ạ, dạo gần đây e còn phát hiện thêm cái vụ lên mấy diễn đàn tìm bạn ạ, kiểu như (chán nản với tình yêu, tìm 1 mối quan hệ kín đáo không ràng buộc ạ)
    E hỏi thì nói cái đấy lập từ lâu rồi, từ ngày chưa yêu a. có cái tài khoản nào lập cả 2-3 năm rồi mà mới hoạt động được 3 ngày không các bác. e đâu phải thằng mù công nghệ.
    dần rà e chán nản, hay cãi nhau mà vợ e thì ngang, càng ngày càng thấy bất cần, vợ e bảo muốn thế nào cũng được gia đình ly tán cũng ok mà e chán quá.
    không biết sử lý như thế nào. các bác tư vấn e phát. e vẫn muốn cố gắng giữ gia đình nhưng càng ngày vợ e càng bất cần, càng không quan tâm. e nên tiếp tục hay dừng lại :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dancing On My Own
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

bạn đúng là người đàn ông yêu vợ thật...
    - bạn muốn giữ gia đình, nhất là người vợ bất cần...thì chuẩn bị tinh thần 5 ăn 5 thua đi...đánh cuộc đi....
    - chấm dứt việc đưa tiền...ko cho 1 su nào nữa...
    - tách ra ở 1 mình cho cô ấy tự ngẫm suy 1 thời gian...nếu người vợ biết điều thì cô ấy sẽ hiểu ra....còn ko thì next đi....bạn định để vợ cắm sừng đến bao nhiêu lần nữa...

3. kdtrieuan

kdtrieuan Bắt đầu tích cực

ly dị chớ để vậy làm gì nữa nhỉ??

Dancing On My Own thích bài này.
  4. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

bác đang bị mù quáng trong hôn nhân rồi
    2 lần có lỗi của vợ mà cũng bỏ qua dễ dàng, chính vì bỏ qua dễ dàng nên vợ bác mới được đà làm cao, mới hư
    âu cũng là do bác hết, phải mạnh lên, đàn ông lên, uy lực lên bác, yêu chiều vợ theo cách của bác chỉ có mất vợ thôi

5. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

cái đối tượng làm vợ b có lỗi ý, có thay đổi ko? hay chỉ 1 người? mình nghĩ vợ mà mấy lần có lỗi là ko ổn rồi,

6. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

Mình cũng là một người phụ nữ có chồng con và hầu như tất cả những ai có gđ cũng đều giành hết tình cảm của mình cho ck cho con cả.
    Còn vợ bạn. đã 1 lần, rồi 2 lần.....bạn đã tha thứ mà vẫn"ngựa quen đường cũ"---> phải chăng những lần trk bạn đã quá dễ dàng bỏ qua cho cô ấy.
    Mình nghĩ vk bạn ko hề yêu thg gì bạn cả, hơn nữa cô ấy có tính đó thì rất khó bỏ. Người xưa có câu"Giang sơn dễ đổi, bản tánh khó rời". Rất mong bạn hãy suy nghĩ kỹ và đưa ra sự lựa chọn sáng suốt.

7. ducanhtian

ducanhtian Thành viên chính thức

Thuộc về tính cách rồi bố cháu à, chứ phụ nữ để nói ngoại tình cũng có nhưng so với đàn ông là số ít vì đa phần là lo cho ck con nên thời gian đâu ngoại tình.

8. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Phụ nữ đã không ngoại tình thì thôi, chứ nếu đã ngoại tình thì còn hơn cả đàn ông.

9. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

M nghĩ bạn nên làm cho ngô ra ngô khoai ra khoai luôn, sau khi vạch mặt ngoại tình của vk bạn thì ly thân 1 time để cô ấy biết bạn ko phải ng quá dễ dãi, sau đó lựa tiếp chứ b dễ dãi quá là vk bạn coi thường càng lấn tới đó

10. Dancing On My Own

Cảm ơn các bác ạ, chắc chung quy e quá yêu và chiều vợ. Lỗi do e nhiều hơn. E cũng đã nghĩ đến chuyênn ly hôn, nhưng liệu cô ấy, người đến sau có yêu thương như e đã từng, liệu cô ấy có hạnh phúc? Thằng đàn ông, chuyện ly hôn và tái hôn cũng đơn giản lắm, nhưng thân phụ nữ, 1 lần ly hôn thì khó khăn lắm. Nhiều lúc muốn kết thúc nhưng không đành lòng. Còn bố mẹ 2 bên mữa..

11. Dancing On My Own

Đối tượng thì là...vài người cơ ạ :(

12. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

thế mới khuyên bạn tách ra sống...ko cho vợ tiền...để tự cô ấy bươn chải và suy ngẫm...nhiều khi sướng quá hóa dồ bạn hiểu ko? phải mạnh mẽ lên...cho cô ấy ít nhất 1 năm đi....chứ bạn cứ yếu mềm...khổ cả đời....còn cô ấy thì ko thành người nổi...như thế liệu con bạn sau này liệu có đc 1 cái gương về người mẹ mà noi theo ko?
    muốn giữ đc gia đình....người đàn ông cũng phải bản lĩnh đấy bạn ạ...
    còn..nếu cô ấy ko thay đổi...thì sướng khổ là tự cô ấy chọn....bạn ko cần phải nghĩ tới người ta...đời đc bao lâu...nghĩ đến mình trước đi....với người phụ nữ hư hỏng thì chẳng đáng gì mà tiếc xót cả...

13. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

thế thì vợ quá lăng nhăng rồi, phụ nữ thường bị cám dỗ bên ngoài bị phát hiện đã áy náy xấu hổ rồi, ko biết b còn tiếc gì khi ko ly hôn?

14. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Ôi! Bạn yêu vợ nhiều thật ấy! Tìm được người đàn ông như bạn quả là hiếm!!!

15. thienbinh_83

thienbinh_83

Đọc mới thấy em đúng là đàn ông hiếm có trên đời này. Chắc em ít tuổi hơn chị nên chị xưng hô như thế nhé. Đọc cả câu chuyện em viết không thấy em nhắc tới chuyện con cái. Nếu chưa vướng bận con cái thì đây cũng có thể là một phần lý do khiến cô ấy có nhiều thời gian cho mối quan hệ bên ngoài. Mà em nhấn mạnh cô ấy ngang và tự lập nên chị nghĩ cô ấy cũng có khả năng kinh tế, không hề phải phụ thuộc vào em đúng không? Đây cũng là một lý do nữa. Hơn nữa chị nghĩ thế này, em vì yêu cô ấy quá, mà khi yêu thì mọi thứ lỗi lầm đều bỏ qua, người ta chỉ tha thứ cho đối phương khi họ còn biết quay đầu và nhận lỗi thôi em ah, chứ không ai lại đi tha thứ hết lần này đến lần khác đâu. Hãy là người đàn ông tự có trách nhiệm với chính bản thân mình, đó là nếu khi biết mình bị lừa thì đừng để bị lừa thêm lần nữa, chứ không phải là người đàn ông có trách nhiệm với người khác, vì em còn lo sau khi ly hôn vk em sống thế nào cơ mà. Đây là những lời em nói từ 1 phía thôi, do em nghi ngờ và suy đoán, vậy thì hãy tìm sự thật cho mình đi, tìm được sự thật, vì sự thật thường phũ lắm, có lẽ lúc đó em sẽ có được quyết định đúng đắn nhất!

16. Thai Anh

Thai Anh

sắp thành mù quáng rồi em ơi, buông ra thôi

17. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

M thấy mn nói đúng đó, 1 lần 2 lần lại có lần thứ 3, như bạn nói m biết bạn là ng đàn ông biết lo cho gđ, nhưng bạn phải lo cho bản thân bạn trước đã, đàn ông bị cắm sừng b ko biết đau sao? M ko khuyên bạn bỏ vk mà khuyên hãy tìm hiểu thật kỹ và nếu là sự thật thì hãy cho ck một bài học về tính lăng nhăng, nếu cho cô ấy cơ hội mà ko biết quay đầu lại thì giải tán. M tin bạn là ng đàn ông tốt, bạn sẽ hạnh phúc khi chọn cho mình con đường mới

18. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

e đồng tình quan điểm này! phụ nữ khác đàn ông lắm!

19. ducanhtian

ducanhtian Thành viên chính thức

Sáng giậy nấu ăn sáng cho gia đình, chồng 1 đứa vợ 1 đứa đưa đi học và rồi đi làm, đến chiều 2 vợ chồng cũng vậy, rồi về tắm giặt cơm cơm nứoc nước, xong rồi dọn dẹp nhà cửa và dậy con học rồi cho chung nó đi ngủ để mai còn lại tiếp tục, vậy thời gian đâu đi ngoại tình với ngắm zai đẹp. Còn dẫn đến ngoại tình thì phải không vướng mắc gì mấy chuyện gia đình kia thì mới ngoại tình dc...

20. Dancing On My Own

Cảm ơn bác, nhưng tới hôm nay chắc không cần nữa, bởi nói chuyện thì ccô ấy không cần gì cả, gia đình không, chồng con cũng không, chỉ cần vật chất. Haizz

nguoikhiemthi thích bài này.